Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
Nên mua VinFast Fadil mới hay mua Hyundai Accent cũ?

Em chào các bác ạ!

Tình hình là tài chính e có từ 450 - 550 triệu, em muốn mua xe phục vụ gia đình đi lại trong phố + thi thoảng 1-2 tháng về quê 1 lần. Gia đình có 3 người là chính ạ. 2 vợ chồng + 1 con nhỏ. Ngoài ra thi thoảng có thêm anh em họ hàng tiện thì đi cùng
  • Hiện tại e đang thích Fadil Plus mới lăn bánh tầm gần 500tr.
  • Dạo qua xe cũ thì có Accent lướt 2019 tầm 5xx.
Em đang phân vân liệu có nên cố mua Accent hay ko. Cá nhân e thì ko ưng nội thất của Accent vì xấu quá còn đâu mọi thứ đều ok vì cũng nhiều option lại rộng rãi hơn. Fadil thì đánh giá là an toàn và càm giác lái tốt.

Mong mọi người đưa ra ý kiến cá nhân tư vấn thêm cho e ạ. Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Xe A thì chỉ gọi là che mưa nắng thôi bác, nếu có thể thì càng hạng cao càng tốt, xe cũ thì cứ kiểm tra rõ ràng không vấn đề gì thì OK.
Riêng Vin thì mình không thích cách thiết kế lô gô của họ nên cảm giác xấu tệ, nội thất, chi tiết lắp ráp có vẻ chưa đủ thời gian hoàn thiện... ai yêu thì cứ yêu nhé mong m/n đừng la ó.
Chúc bác nhanh có xế yêu, cảm giác ngồi trên xe vi vu thật là tuyệt đó bác :)
À nếu bác mua xe lần đầu thì cẩn thận khi ngồi trước vô lăng nhé bác - chỉ cần một sai lầm nhỏ là chúng ta có thể cướp đi c/s của rất nhiều người đó ạ.

Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
Accent cũ giá cao quá, mình thấy elantra hoặc cerato 1.6AT 2017-18 là lựa chọn tốt hơn, lại đc hạng C
Nếu hạng C thì e lại thích M3 FL 2017. Tuy nhiên e thấy hạng C hơi thừa nhu cầu sử dụng của e

• Like
Reactions: tuannguyen2410
Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
Xe A thì chỉ gọi là che mưa nắng thôi bác, nếu có thể thì càng hạng cao càng tốt, xe cũ thì cứ kiểm tra rõ ràng không vấn đề gì thì OK.
Riêng Vin thì mình không thích cách thiết kế lô gô của họ nên cảm giác xấu tệ, nội thất, chi tiết lắp ráp có vẻ chưa đủ thời gian hoàn thiện... ai yêu thì cứ yêu nhé mong m/n đừng la ó.
Chúc bác nhanh có xế yêu, cảm giác ngồi trên xe vi vu thật là tuyệt đó bác :)
À nếu bác mua xe lần đầu thì cẩn thận khi ngồi trước vô lăng nhé bác - chỉ cần một sai lầm nhỏ là chúng ta có thể cướp đi c/s của rất nhiều người đó ạ.
Cám ơn bác đã tư vấn! E sẽ cẩn thận lái xe vì chính mình cũng như người khác nữa.
E cũng thích xe đẹp xe rộng, cơ mà e thấy hạng C hơi thừa vs nhu cầu sử dụng của e.
Tính e thì ưu tiên an toàn là trên hết, nhu cầu đi lại ít. Hạng A thì Fadil top đầu an toàn nên e thấy ưng, còn thực ra hạng A e ko thấy con nào gọi là đẹp cả :D.

• Like
Reactions: M6_171.17
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
36
500 mua đc accent full lướt, rộng hơn, êm hơn, nhiều tiện nghi hơn, xe hang b đi cũng lau muốn đổi hơn xe hanng a, hàng ghế sau cua accent ngã nhiều hon fadil

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
36
Mà accent màu ghế xấu thoi, chứ taplo đẹp hon fadil nhieu ma bác, thiể kế rất liền mạch chứ ko phải modul gắn thêm vào, cụm điều hoà tự động cuxng đep

• Like
Reactions: tuyenvh
Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
2 phân khúc khác nhau mà bác, nếu cứ cố thêm tý cố thêm tý thfi cố luôn lên Mẹc cũng chưa hết cố. Fadil là xe hạng A, chật hơn, nhưng an toàn hơn ,đi bốc hơn, nhỏ gọn, đi chơi, đi chợ , đi làm đều ok... Xe bé cũng có cái hay, có nhiều dòng xe sang nhưng nhỏ cỡ A thôi.
Nếu có nhu cầu chở nhiều đồ, thẩm mỹ, cũng oai hơn, rộng hơn thì lấy sang Accent. Nhưng nên lấy bản cao xíu , bản thấp cắt đầu cắt đuôi thì chẳng khác nào cái thùng tôn.