Tập Lái
24/7/17
23
5
3
35
Chào các bác. Tình hình là e gần nhận xe (Xpander thần thánh), nge sale bảo nên xịt phủ gầm chống rỉ xét, tầm 5tr đổ lại. Xin hỏi các bác nên xịt gầm trong đại lý hay ra ngoài cho rẻ ạ.
Xin cám ơn các bác.

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Chào các bác. Tình hình là e gần nhận xe (Xpander thần thánh), nge sale bảo nên xịt phủ gầm chống rỉ xét, tầm 5tr đổ lại. Xin hỏi các bác nên xịt gầm trong đại lý hay ra ngoài cho rẻ ạ.
Xin cám ơn các bác.
Ra ngoài đi, xpan chắc xài khoảng 5 chai là đủ, khoảng 600k/ chai, luôn công phủ.

• Like
Reactions: NguyenCruze
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Trong hãng dùng lọi gì mà đắt vậy Bác? Theo em ra ngoài Garage làm cũng tốt, Bác yêu cầu phủ thêm 4 hốc bánh nhiều hơn các nơi khác một chút nhé.

• Like
Reactions: NguyenCruze
Tập Lái
24/7/17
23
5
3
35
Trong hãng dùng lọi gì mà đắt vậy Bác? Theo em ra ngoài Garage làm cũng tốt, Bác yêu cầu phủ thêm 4 hốc bánh nhiều hơn các nơi khác một chút nhé.
Vâng cám ơn bác. E định dùng loại Liqui Moly đc ko bác?

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Vâng cám ơn bác. E định dùng loại Liqui Moly đc ko bác?
Có nhiều loại thương hiệu phủ gầm ô tô, nhưng thường các Bác sử dụng Liqui Moly và Wurth. Theo em nhà Bác ở đâu thì ra Garage lớn khu vực gần đó hỏi giá cả trước, thời gian thực hiện,..., rồi khi nhận xe xong Bác chạy xe ra đó làm luôn, vì xe khi đó rất sạch sẽ nên không mất thời gian làm vệ sinh. Chỉ việc tháo Bô tháo bánh và vài thứ linh tinh và xịt thôi. Khi họ xịt phủ gầm thì Bác nên ở lại kiểm tra và yêu cầu xịt kỹ 4 hốc bánh. Nhiều nơi không có mình ở đó họ xịt có mấy chai nhưng đưa mấy chai đã dùng bỏ vào bảo mình xịt chừng ấy chai và tính tiền. Chờ khô phủ gầm thì chạy xe về thôi.
Chúc mừng Bác sắp có xe mới nhé !
p/s: Bạn em đã đặt xe bản AT giá ra biển số TP là 707tr. mà phải quý 1.2019 may ra mới nhận xe. Xe Bác hết nhiều không ?

• Like
Reactions: Quocdp