Hạng B1
13/6/12
84
58
18
Em cũng đã mua căn 3 phòng ở VIsta Verde Q.2 dự tính để ở , Vừa rồi qua Aeon Tân Phu thấy khu Celadon City hay quá, công viên cây xanh như trong rừng nên chọn một căn block E gần Aeon . Bác nào có kinh nghiệm khu này cho em học hỏi chút.

Tập Lái
2/3/17
0
0
0
33
Em cũng đã mua căn 3 phòng ở VIsta Verde Q.2 dự tính để ở , Vừa rồi qua Aeon Tân Phu thấy khu Celadon City hay quá, công viên cây xanh như trong rừng nên chọn một căn block E gần Aeon . Bác nào có kinh nghiệm khu này cho em học hỏi chút.
Anh muốn hỏi về vấn đề gì ạ? Em có kinh nghiệm 2 năm ạ

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
hihi, em cũng làm sales em mới vào nghề được hơn 1 tuần ! bên em đang phân phối căn hộ đảo kim cương , vị trí ngay tt hành chính q2 , chủ đầu tư đang có chính sách bán hàng rất tốt để mua ở hoặc đầu tư đó bác , bác quan tâm call 0935 787 542 để em đc tập tư vấn nhé bác, em sr vì đã spam ạ!
Quảng cáo tùm lum vậy???????

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Em nghĩ nếu bác ở thì chọn đảo kim cương. Nếu đầu tư thì chỉ đắn đo giữa sadora và empire. Có lẽ bác cũng thừa biêt rồi nhưng còn dành tình cảm dạt dào cho biển đảo. Còn lại 2 lựa chọn kia nếu là em thì em chọn sadora, giá mát hơn nhiều mà giá thuê cũng ko thua empire bao nhiêu và dễ kiếm khách hơn, bán ra cũng dễ hơn. Theo giá bác đề thì ráng xíu mua 2 căn sadora đầu tư ngon hơn 1 căn empire. Thật ra nếu ko phải lo về taì chính, ko dùng lí trí so đo thiệt hơn giữa các option, chỉ nghe theo sở thích con tim thì lựa chọn của em là: empire city (vị trí tuyệt đẹp và gần sông ko phải là có hết lợi thế của dkc va sala sao) , sau đó là sadora và sau cùng là đảo kim cương :))
Good choice!

• Like
Reactions: embemap
Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Tiện đây em chia sẻ một chút về kinh nghiệm mua nhà chung cư cho thuê của em, tầm cuối 2012 em mua SGP đóng 95% + làm nội thất giá 5.3 tỷ căn 3pn. E đã cho thuê được 5 năm, trong 5 năm đó thu về net là xấp xỉ 2.2 tỷ (em ghi sổ, trừ tất cả các khoản phí môi giới, phí quản lý, tiền quà cáp cảm ơn người thuê khi họ kéo dài hợp đồng, mua sắm thêm mấy thứ linh tinh khi hư hỏng). Hôm rồi gia đình em bàn tính bán lại môi giới nói em bán 5.3 tỷ bao hết thuế phí cũng khó có người mua vì giờ tầm tiền đó họ sang VCP tha hồ chọn các căn mới toanh. MG khuyên em nên bán giá 5.1 tỷ và phải sửa sang lại đồ đạc trong nhà. Tính tới thời điểm hiện tại căn hộ của em có thể thu về là 7.3 tỷ. Trong khi đó nếu em gởi ngân hàng kỳ hạn dài với lãi suất 7%-7.6% tùy ngân hàng thì bây giờ cũng thu về tầm 7.2 tỷ. Chênh lệch có 100tr + tiền thuê nhà 3 tháng thu 1 lần có thể lấy đầu tư cái khác (nếu có). Tính ra không nhiều hơn ls ngân hàng bao nhiêu cả mà thanh khoản kém (e rao 2 tháng rồi chưa có người mua). Trong khi nếu em bán vào đầu hay giữa 2016 thì có thể bán được với giá tầm 5.4-5.5 tỷ (các căn hộ cùng diện tích và view như căn em đã bán)

Cho nên mua căn hộ đầu tư em thấy nó chỉ sinh lãi cao nhất từ khi giao nhà cho đến 3-4 năm sau đó. Từ năm thứ 5 trở đi thì bằng ls ngân hàng, vẫn lên nếu quanh nó không có ai bằng nó còn xui có thằng cạnh bên ngang giá thì chỉ có nước bán tháo mà chạy. Bằng chứng là nhà em tham lam năm ngoái muốn cho thuê thêm 1 năm để thu về chưa được 500tr nhưng tới thời điểm này giá căn hộ tự thân nó giảm đi 300-400tr rồi, mà đồ đạc nội thất thì đến giai đoạn thay mới nữa.

Rút kinh nghiệm căn này nên những căn hộ sau này em mua, em chỉ để cho thuê 3-4 năm đầu. Nhà mới, nội thất còn đẹp rất dễ cho thuê. Thấy có lời thì bán, rồi kiếm dự án khác hoặc lô đất nào tiềm năng hơn mà mua

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/12/16
107
165
43
49
Gia đình trẻ VN có nhu cầu ở thực và chấp nhận CC với giá trên 4t chắc không được 20% số lượng căn hộ giá này được tung ra thị trường đâu các bác nhỉ?!

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng C
24/2/11
793
18.845
93
Tiện đây em chia sẻ một chút về kinh nghiệm mua nhà chung cư cho thuê của em, tầm cuối 2012 em mua SGP đóng 95% + làm nội thất giá 5.3 tỷ căn 3pn. E đã cho thuê được 5 năm, trong 5 năm đó thu về net là xấp xỉ 2.2 tỷ (em ghi sổ, trừ tất cả các khoản phí môi giới, phí quản lý, tiền quà cáp cảm ơn người thuê khi họ kéo dài hợp đồng, mua sắm thêm mấy thứ linh tinh khi hư hỏng). Hôm rồi gia đình em bàn tính bán lại môi giới nói em bán 5.3 tỷ bao hết thuế phí cũng khó có người mua vì giờ tầm tiền đó họ sang VCP tha hồ chọn các căn mới toanh. MG khuyên em nên bán giá 5.1 tỷ và phải sửa sang lại đồ đạc trong nhà. Tính tới thời điểm hiện tại căn hộ của em có thể thu về là 7.3 tỷ. Trong khi đó nếu em gởi ngân hàng kỳ hạn dài với lãi suất 7%-7.6% tùy ngân hàng thì bây giờ cũng thu về tầm 7.2 tỷ. Chênh lệch có 100tr + tiền thuê nhà 3 tháng thu 1 lần có thể lấy đầu tư cái khác (nếu có). Tính ra không nhiều hơn ls ngân hàng bao nhiêu cả mà thanh khoản kém (e rao 2 tháng rồi chưa có người mua). Trong khi nếu em bán vào đầu hay giữa 2016 thì có thể bán được với giá tầm 5.4-5.5 tỷ (các căn hộ cùng diện tích và view như căn em đã bán)

Cho nên mua căn hộ đầu tư em thấy nó chỉ sinh lãi cao nhất từ khi giao nhà cho đến 3-4 năm sau đó. Từ năm thứ 5 trở đi thì bằng ls ngân hàng, vẫn lên nếu quanh nó không có ai bằng nó còn xui có thằng cạnh bên ngang giá thì chỉ có nước bán tháo mà chạy. Bằng chứng là nhà em tham lam năm ngoái muốn cho thuê thêm 1 năm để thu về chưa được 500tr nhưng tới thời điểm này giá căn hộ tự thân nó giảm đi 300-400tr rồi, mà đồ đạc nội thất thì đến giai đoạn thay mới nữa.

Rút kinh nghiệm căn này nên những căn hộ sau này em mua, em chỉ để cho thuê 3-4 năm đầu. Nhà mới, nội thất còn đẹp rất dễ cho thuê. Thấy có lời thì bán, rồi kiếm dự án khác hoặc lô đất nào tiềm năng hơn mà mua
Nếu em nhớ không nhầm thì lãi suất 2012 mà gửi 36 tháng lên tới 10%/ năm, thậm chí hơn một chút với các ngân hàng nhỏ. Giờ bán đi trừ thuế, môi giới, thời gian chờ đợi ( có khi lên đến 4-5 tháng) so ra với lãi suất bank thì chán lắm.

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
Em sẽ chạy ra xa xa chút đầu tư vài VInhomes Imperia Hải Phòng. Thằng này là một trong những khu đô thị cao cấp đầu tiên ở Hải Phòng mà nó còn xây dựng theo kiểu sang trọng theo kiểu châu Âu, Munaco mà dân Hải Phòng nói riêng, Phía Bác nói chung cũng khá máu nên dự án này em nghĩ có tiềm năng lớn.

Hạng C
28/5/07
511
1.128
93
Canada
Nếu mua đầu tư em chọn Sala,còn mua cho thuê sau này em chọn khu Empire.Đảo Kim Cưong thì e không đánh giá cao khi sau này có cây cầu,mất đi sự yên tĩnh,độc lập riêng,và không thích nhất là nó nằm đối diện khu xử lý nước thải của khu Waterbay

• Like
Reactions: DKH and Tiger7x