Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
E toàn U-Turn chổ này ,,,lúc nào cũng phải hạ kiếng quan sát thiệt kỹ rồi mới hành động ,,,chưa bị dịn lần nào . Chia buồn cùng bác

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
nlthanh nói:
Còn cái ngã 3 Xuân Hồng - Nguyễn Thái Bình mới cắm cái biển cấm xe hơi quẹo trái được 3 hôm nhưng bị khuất lùm cây rất khó thấy và quan trọng là xxx đang rình mấy hôm nay.Bác nào quanh khu vực này chú ý nhé
Chỗ này cấm cả năm nay rồi bác ơi.Sau 5h chiều,chỗ này kẹt xe dữ dội lắm,cấm quẹo trái để giảm kẹt!AE ta nên chấp hành.Chịu khó chạy xa một tý như nhẹ cái mình!Chẳng sợ ma nào hết!

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
solopidi nói:
Báo cáo các bác là em vừa bị thịt 2 xị tức thời vì từ Cộng Hoà (Hường từ Maximart về E-town) quẹo trái Hoàng Hoa Thám. Em bít là có bảng cấm nhưng vì lúc trước có lô cốt bây giờ hết lô cốt nhưng vẫn chưa gỡ ra, đã vậy ngày thường thấy các bác 4B vẫn quẹo mà chẳng sao.

Hôm nay em đi ăn trưa về, lại nghĩ thứ 7 nữa chắc xxx không có, thế là quẹo & dính chấu. Xin chia sẽ để các bác khỏi tốn 200K như em.
Nhà em ở K300,ngã tư Cộng hòa_Hoàng hoa Thám cấm rẽ trái để giảm kẹt xe,cắm biển đã 6 tháng có dư rồi.Em cứ chấp hành 100%,chạy tới Bình Giã,ở đó có đèn rẽ trái để quay đầu,tuy có mất đi 2-3 phút nhưng nhẹ cái đầu vì quay đầu chỗ đó cực thoáng.
Các bác biết cẩm rẽ trái mà vẫn làm bậy thì nếu bị phạt,các bác đừng lên đây kêu làm gì.Vì bản thân bác đang góp phần làm tắc nghẽn giao thông vốn đã không ra gì.Mỗi người chịu khó đi đúng luật thôi,giao thông sẽ bớt hốn loạn biết bao.Tự ta hạ độc ta,còn kêu nỗi gì!

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Cả đầu kia của HHThám nữa, chỗ giao với Trường Chinh, các bác cũng nên cẩn thận.

Chỉ cho phép quẹo phải vào HHT theo phía đi từ Bảy Hiền tới, còn từ phía Bà Quẹo về 7 Hiền thì cấm quẹo trái vào HHThám...

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
biển báo rất hay.Bình thường mất nguyên 1 lane do các xe đứng chờ quay đầu.Giờ giao thông chổ đó rất thông thoáng, mong các bác kiên nhẫn đi 1 tí lên bình giã rồi quay đầu

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Bắt đầu từ ngã ba Út Tịch chạy lên tới ngã 3 Trường Chinh các anh ấy rất hay me lỗi ngay mấy đèn xanh-đỏ, đoạn ngược lại từ cầu Tham Lương -Trường Chinh thì có 3 đèn xanh đỏ cũng hay me sai lane, thỉnh thoảng em còn nghe có bắn tốc độ đoạn này. Các bác cẩn thận, nhất là các bác ở tỉnh lên đa số bị vướng mấy ảnh.

Hạng B2
7/5/06
168
135
43
Em ủm hộ bản cấm này!! bác chủ thớt bị vậy là nhẹ đó ! mà em vẫn thấy nhiều bác quẹo chỗ này lắm, nhất là mấy anh taxi...

Hạng F
5/3/10
5.996
31.559
113
Kính các bác, việc em quay đầu chỗ ngã 3 HHT-Cộng Hòa là sai rồi, không dám kêu ca về chuyện đó, chỉ muốn chia xẻ để các bác không bị tương tự như em.

Đoạn này thật ra em không rành nữa, cứ tưởng là bảng cấm rẽ trái do lô cốt rồi xxx không gỡ ra (bằng chứng là lan trái sát tim đường vẫn còn mũi tên bắt buộc phải rẽ trái). Nhưng các bác góp ý cho biết cấm rẽ trái hoặc quay đầu để tránh kẹt xe thì đúng là em sai. Lên OS cũng non tháng nhưng đây là lần đầu em bị ném đá nhiều thế (mặc dù là có ý tốt.

Quên kể lúc trưa xxx nhận xiền của em còn lịch sự “cái này cà phê nhe”. Em để ý thấy xxx có ghi biên bản & số xe nhưng không xé biên lai & giữ giấy tờ của em, vậy cái biên bản đó hổng lẽ về xxx hủy?

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
solopidi nói:
Kính các bác, việc em quay đầu chỗ ngã 3 HHT-Cộng Hòa là sai rồi, không dám kêu ca về chuyện đó, chỉ muốn chia xẻ để các bác không bị tương tự như em.

Đoạn này thật ra em không rành nữa, cứ tưởng là bảng cấm rẽ trái do lô cốt rồi xxx không gỡ ra (bằng chứng là lan trái sát tim đường vẫn còn mũi tên bắt buộc phải rẽ trái). Nhưng các bác góp ý cho biết cấm rẽ trái hoặc quay đầu để tránh kẹt xe thì đúng là em sai. Lên OS cũng non tháng nhưng đây là lần đầu em bị ném đá nhiều thế (mặc dù là có ý tốt.

Quên kể lúc trưa xxx nhận xiền của em còn lịch sự “cái này cà phê nhe”. Em để ý thấy xxx có ghi biên bản & số xe nhưng không xé biên lai & giữ giấy tờ của em, vậy cái biên bản đó hổng lẽ về xxx hủy?

Vậy là 200k đó không vào ngân sách nhà nước mà vào quán cafe :D