Tập Lái
24/10/09
48
1
8
tuanthaolove05 nói:
smith1604 nói:
nlthanh nói:
Còn cái ngã 3 Xuân Hồng - Nguyễn Thái Bình mới cắm cái biển cấm xe hơi quẹo trái được 3 hôm nhưng bị khuất lùm cây rất khó thấy và quan trọng là xxx đang rình mấy hôm nay.Bác nào quanh khu vực này chú ý nhé

Hai đường này song song nhau sao có ngã 3 (cắt nhau) được bác ui??? He, bắt giò bác cái chơi!

Cái này là bác nltthanh nói phớt qua cho nhanh chứ nó là thế này.Bác đi trên NTB từ maximark đi lên hướng về CMT8.đi tới 1 ngã ba bác quẹo trái để vào Xuân Hồng( trước khi vào XH đi trên 1 đoạn ngắn hình như là xuân DIệu). Cái vụ này em quẹo mấy lần rồi nhưng chắc lúc đó chưa cấm.H chẳc phải đi thẳng luôn tời CMT8 mới quẹo trái.

Đúng là đường Xuân Diệu mới cấm quẹo trái vào Nguyễn Thái Bình. Còn Nguyễn Thái Bình từ Maximark quẹo trái ra XD rồi ra XH thì vô tư. Bảng cấm này có từ rất lâu, khi có lô cốt khúc Xuân Hồng -Trường Chinh, bên GT mới tháo bảng để xe cộ từ HVThụ vào XD --> NTB --> ra Trương Chinh, làm ngã ba NTB kẹt xe triền miên, bây giờ giải tỏa lô cốt, gắn lại biển cấm là rất hợp lý, các bác đùng trách móc oan cho GT.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Hix hix, phải chi pác có cái biên bản thì đem đi kiện ông GTCC chơi, vì ngay đó vừa có biển cấm rẻ trái nhưng lại vừa có làn cho xe rẻ trái (mũi tên cho làn rẻ trái còn nằm chình ình dưới đường).

Thật là bất cập quá đi thôi

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RubyKid nói:
Hix hix, phải chi pác có cái biên bản thì đem đi kiện ông GTCC chơi, vì ngay đó vừa có biển cấm rẻ trái nhưng lại vừa có làn cho xe rẻ trái (mũi tên cho làn rẻ trái còn nằm chình ình dưới đường).

Thật là bất cập quá đi thôi
Đi theo biển báo là chính bác ơi .
Thực ra mấy cái mũi tên đó bên GTCC không tẩy hay cạo đi mà họ chỉ dùng nhựa đường quét lên cho đen thôi.
Do vậy vãn thấy vết cũ, nhưng không có tác dụng.
Cái chính là biển báo thôi .
hoabach nói:
tuanthaolove05 nói:
smith1604 nói:
nlthanh nói:
Còn cái ngã 3 Xuân Hồng - Nguyễn Thái Bình mới cắm cái biển cấm xe hơi quẹo trái được 3 hôm nhưng bị khuất lùm cây rất khó thấy và quan trọng là xxx đang rình mấy hôm nay.Bác nào quanh khu vực này chú ý nhé

Hai đường này song song nhau sao có ngã 3 (cắt nhau) được bác ui??? He, bắt giò bác cái chơi!

Cái này là bác nltthanh nói phớt qua cho nhanh chứ nó là thế này.Bác đi trên NTB từ maximark đi lên hướng về CMT8.đi tới 1 ngã ba bác quẹo trái để vào Xuân Hồng( trước khi vào XH đi trên 1 đoạn ngắn hình như là xuân DIệu). Cái vụ này em quẹo mấy lần rồi nhưng chắc lúc đó chưa cấm.H chẳc phải đi thẳng luôn tời CMT8 mới quẹo trái.

Đúng là đường Xuân Diệu mới cấm quẹo trái vào Nguyễn Thái Bình. Còn Nguyễn Thái Bình từ Maximark quẹo trái ra Xuân Diệu rồi ra Xuân Hồng thì vô tư. Bảng cấm này có từ rất lâu, khi có lô cốt khúc Xuân Hồng -Trường Chinh, bên GT mới tháo bảng để xe cộ từ HVThụ vào XD --> NTB --> ra Trương Chinh, làm ngã ba NTB kẹt xe triền miên, bây giờ giải tỏa lô cốt, gắn lại biển cấm là rất hợp lý, các bác đùng trách móc oan cho GT.
Chính xác ! em đi khúc này hoài .

Hạng C
4/1/09
666
4
18
Em thấy nhiều bác thấy biển cấm rẽ trái trên khu vực này mà vẫn vô tư rẽ trái... nhất là các buổi chiều về đã bị kẹt xe còn bị thêm do các bác không chấp hành đúng luật.... chán các bác tài ghê....

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
solopidi nói:
Báo cáo các bác là em vừa bị thịt 2 xị tức thời vì từ Cộng Hoà (Hường từ Maximart về E-town) quẹo trái Hoàng Hoa Thám. Em bít là có bảng cấm nhưng vì lúc trước có lô cốt bây giờ hết lô cốt nhưng vẫn chưa gỡ ra, đã vậy ngày thường thấy các bác 4B vẫn quẹo mà chẳng sao.

Hôm nay em đi ăn trưa về, lại nghĩ thứ 7 nữa chắc xxx không có, thế là quẹo & dính chấu. Xin chia sẽ để các bác khỏi tốn 200K như em.

Trời, như vậy có bảng cấm mà em không thấy!!!, em ở Phú Nhuận, toàn xuống nhà bạn ở Bàu Cát bằng cách rẽ trái ở chỗ này, chắc em cao số nên chưa bị vịn lần nào, từ nay về sau phải nhìn bảng kỹ hơn mới được, cám ơn các bác.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
nhà em gần đó, đi ngày nào em cũng gặp vài bác đang quẹo, mấy chú XXX no bụng suốt cả ngày.Mong các bác chú ý vừa giảm kẹt xe , vừa ko làm béo XXX.Đặc biệt sau 20.5 mức phạt sẽ cao hơn nhiều

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Tui đi ngang qua đây, thấy có chú kia quẹo trái, tui thắng ngay trước đầu xe xua tay cho chú ấy đừng quẹo, chú ấy còn trợn mắt lên chửi thề. Trong lúc đó các chú XXX đang đứng cách đó vài chục mét (đang phạt một chú, chắc cũng quẹo trái). Tự nhủ : Ngu thì cho mày chết....

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
bây giờ lắm bác lái xe mà khg nhìn biển báo gì cả, trưa nay lúc 11h em đi ngang qua đây thấy 2 bác Fortuner và Innova số Sg mà U-turn chổ này bị 2 chú tuýt vào chắc là tốn tiền cà phê rồi.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.292
113
các bác lưu ý luôn đường 3 tháng 2 hướng về Lý Thường Kiệt đến ngã 4 Lê Đại Hành bắt buộc xe ô tô rẽ phải. Nhà em gần đấy lúc nào đi ngang qua cũng thấy xxx thịt thấy mà thương, xe đi thẳng bị thịt thì khỏi nói rồi (có bảng cấm xe ô tô to đùng, xe rẽ trái Lê Đại Hành về trường đua Phú Thọ bị thịt mới thấy thương. Cái bảng bắt buộc xe hơi rẽ phải màu xanh nho nhỏ nuôi sống xxx mấy tháng nay