Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Em là lính mới, em từ trong bến xe miền đông ra ngã 4 Đinh Bộ Lĩnh - Nguyễn Xí. Định rẽ trái vào Nguyễn Xí nhưng bà cả đổi ý bảo đi thẳng nên em đi thẳng qua ngã tư trên lane rẽ trái (lúc đó đèn đi thẳng đang xanh) bị một chú CSGT thổi lại (chốt có 2 chú), em nghĩ chắc mình sai vạch kẻ đường nên bật xi-nhan tấp vô lề ngồi trên xe đợi. Đợi 1 lúc lâu mà chả thấy chú nào đến làm việc mà đang có việc gấp bà cả hối quá, em đi luôn.
Các bác cho em hỏi em đi vậy có sai không? em có bị phạt nguội không ah?

Hạng B2
10/8/14
381
444
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sai bét :), Pác để ý sẽ thấy đèn xanh quẹo trái luôn sáng, nếu Pác đi thẳng mà đi lane này thì sẽ bị phạt vì tội sai lane và cản đường xe quẹo trái.

Lưu ý: chổ này là lò bánh mì nhé. Luôn có CSGT đứng.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Sai bét :), Pác để ý sẽ thấy đèn xanh quẹo trái luôn sáng, nếu Pác đi thẳng mà đi lane này thì sẽ bị phạt vì tội sai lane và cản đường xe quẹo trái.

Hình như chỉ sai biển báo vạch kẻ đường.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
21/7/15
177
173
43

Theo em nghĩ lane rẽ trái này vẫn lane dành cho ô tô mà bác, sao sai lane được nhỉ?

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
29/8/11
468
453
63

Theo em biết thì chỉ sai biển báo, vạch kế đường. Lỗi này nhẹ thôi, không phải sai làn.

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
chỗ này vừa đi thẳng vừa rẽ trái đều được, bác lái xe đi đường mà ko để ý biển báo vạch kẻ gì hết thế :v
Lane trái này chỉ rẽ trái thôi bác, đi thẳng là tốn lúa nhé

Hạng B2
3/6/15
162
39
28
41

Chuẩn

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác đi sai rồi ạ.
Nếu như đi vào làn rẽ trái mà đổi ý đi thẳng, tuy nhiên, không thể chuyển làn (do vạch kẻ đường....) thì cách tốt nhất và văn mình nhất là rẽ trái và tìm đường khác thay vì vi phạm luật giao thông

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
cái sai của bác là dám bỏ đi không thèm nhìn mặt xxx