Hạng D
16/5/08
1.020
1.043
113
Chiều hôm qua em đi cùng thằng bạn trên đường Bạch Đằng hướng về Hàng Xanh, đến ngã 4 ĐBL thằng bạn em quẹo phải để ra ĐBP bị xxx tuýt vào...khoảng 15' sau nó quay lại xe mặt hầm hầm;
Nó: bà mịa... bị xxx "bóp cổ" 1 chai rồi!
Em: oh, sao vậy?
Nó: xxx bảo quẹo phải từ lane oto không được, phải vào trong lane xe máy
Em: trời, lane trong xe máy dày đặt sao mà dzô được
Nó: tao cũng cãi như mày chẳng ăn thua gì, giấy tờ nó cầm rồi đòi lập bb phạt 1,2 chai, giam bằng 30 ngày...
Thế là 2 thằng em mất 1 chầu cộng thêm ấm ức trong lòng, bác nào rành khu vực này "chém gió" xxx dùm em đi :mad:

Hạng B2
6/6/11
137
1
0
bác này chắc it xem bài trên os quá! có nhiều cảnh báo lắm đó

Hạng C
14/1/11
886
40
28
Thôi, ráng rút kinh nghiệm. Ngoài đường nhiều cạm bãy, người có bằng là để biết cách tránh!

Hạng B1
14/12/11
60
91
18
Trong thời gian còn học lái, đi bổ túc thêm tay lái, thầy giáo có dặn "Nên tập thói quen nhìn biển báo khi tham gia giao thông, ngay cả khi đi xe máy".
Trước đó đi 2B ít khi nào chú ý biển báo, đi theo thói quen là chính. Nhưng sau khi nghe thầy dạy, thì bắt đầu tập thói quen nhìn biển báo ngay cả khi đi 2B và nhận thấy thói quen này chẳng thừa tí nào.

Hạng B2
1/5/10
330
429
78
41
CHia buồn với Bác tài, nên chú ý biển báo, đôi lúc thấy vô lý nhưng vẫn phải chấp nhận. Trường hợp của Bác chạy vào lane xe máy thế nào cũng bị chưỉ nhưng không mất 1 chai +30 ngày treo bằng...