Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Nếu dẫn được luật ra thì anh cho xin, để em còn đấu. Chú côn an hù em phải đi học lại luật nữa đó anh à.
Xin các anh vào để khai sáng cho em với các anh em khác với. Hay chỉ mình em chưa biết?
Tóm lại là anh mua bánh mì hay lấy biên bản
Nếu không có biển thì em cũng đi sát lề phải và rẽ phải

• Like
Reactions: nttanmam
8/4/20
403
1.744
93
52
Nếu có biển hoặc hình vẽ ở dưới đường cho phép làn sát lề đi thẳng và rẽ phải thì e sẽ đi làn sát lề để rẽ phải. Còn nếu không có biển báo và hình vẽ dưới đường thì đi vào "làn ô tô" cho nó lành. Tranh cãi với XXX thì trừ khi mình đúng 101% và mình cũng dạng to mồm, còn lại thì chỉ mất thời gian, mà mình nhiều khi cũng k có thời gian.
Dạ chỗ ngã ba Đinh Tiên Hoàng (nay là Lê Văn Duyệt) với Phan Đăng Lưu (đi trên Đinh Tiên Hoàng hướng về Phan Đăng Lưu), nếu từ "làn ô tô" mà rẽ phải vào Phan Đăng Lưu là dính chưởng nhé các anh. Có dấu vẽ rẽ phải ở làn bên trong nhưng đi giờ cao điểm, đường đông, xe máy đậu kín, không thấy hình vẽ đâu các anh ạ.

Hạng C
5/7/15
750
4.462
93
Dạ chỗ ngã ba Đinh Tiên Hoàng (nay là Lê Văn Duyệt) với Phan Đăng Lưu (đi trên Đinh Tiên Hoàng hướng về Phan Đăng Lưu), nếu từ "làn ô tô" mà rẽ phải vào Phan Đăng Lưu là dính chưởng nhé các anh. Có dấu vẽ rẽ phải ở làn bên trong nhưng đi giờ cao điểm, đường đông, xe máy đậu kín, không thấy hình vẽ đâu các anh ạ.
đúng là khó thấy thật, nhưng mà h cao điểm chả ai bắt đâu a ( vì có rẽ khi đèn đỏ đc đâu :D )
Ngã tư Nguyễn Tri Phương - 3/2 TPHCM đi thế nào?

• Like
Reactions: timtom
8/4/20
403
1.744
93
52
Có cái biển cho rẽ phải tự do thì người có kinh nghiệm ít khi mắc lỗi kể cả khi không thấy hình vẽ dưới đường. Đa số sẽ đi vào làn sát lề để rẽ phải vì thế mới hợp lý.
Dạ đúng là như vậy.
Nhưng giờ bẫy giăng tứ phía, dễ dính quá anh à.
Thấy cây ba trắc chĩa vô là thấy mệt rồi, dù là ngoắc "cứ rẽ phải đi".

• Haha
Reactions: Sieu Xe01
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Nếu dẫn được luật ra thì anh cho xin, để em còn đấu. Chú côn an hù em phải đi học lại luật nữa đó anh à.
Xin các anh vào để khai sáng cho em với các anh em khác với. Hay chỉ mình em chưa biết?
Cái này mà đòi dẫn luật thì khó quá. Vì luật ko nói tới, nghĩa là ko cấm. Mà công dân thì được quyền làm những gì luật ko cấm.
Vậy chứ bác chủ xin cái biên bản thử coi xxx có dám lập ko.