Hạng C
13/10/12
747
633
93
Theo em trước khi vào giao lộ không có bàng phân làn xe thì các xe phài chạy theo hướng chỉ dẩn dưới đường hoặc biển chỉ dẩn treo trên đường....

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
chỗ đấy có j mà bác bị xxx bắt dc nhỉ, bác đứng nửa lane này nửa lane kia cho tôi.

Còn ko thì xin bb rồi kiện sau, còn chấp nhận ca phe cho xxx thì thôi.

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Em là em xin biên bản, nếu mình sai cũng 300, nếu mình đúng họ chẳng dám lập, bánh mì cũng 200 rồi. Góp ngân sách nhà nước thôi. Em có vụ quay đầu sai, mấy anh cứ xin bánh mì, em bảo cứ lập biên bản đi, mấy anh năn nỉ mãi, em cứ xin biên bản thôi, sai thì chịu.

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Chú côn an nói với em: đường 2 làn không có bảng, mặc nhiên, ô tô đi sát tim đường, làn trái; đường 3 làn có bảng, đi theo bảng. Không biết đường 4 làn thì thế nào nữa. Cho nên, đi theo hướng anh @TuanTran2111 mới đúng. Đi theo anh @suvcar thì cho xin tiền cà phê.
Xin mấy anh khai sáng giúp cho.
Thế thì bác bảo “chú nói thế thì chú cho e xin cái bb”, xem chú ấy có ghi bb ko.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Dạ chỗ ngã ba Đinh Tiên Hoàng (nay là Lê Văn Duyệt) với Phan Đăng Lưu (đi trên Đinh Tiên Hoàng hướng về Phan Đăng Lưu), nếu từ "làn ô tô" mà rẽ phải vào Phan Đăng Lưu là dính chưởng nhé các anh. Có dấu vẽ rẽ phải ở làn bên trong nhưng đi giờ cao điểm, đường đông, xe máy đậu kín, không thấy hình vẽ đâu các anh ạ
Chỗ này xem như gộp 2 làn rồi mà bác (làn giữa và làn dành cho xe máy). Còn bác đậu sát con lươn rồi quẹo phải, cắt đầu xe khác thì tuýt vào đúng rồi. Bác không cần đậu sát làn phải, đậu giữa vẫn quẹo tốt mà. Vấn đề là ý thức thôi. Chỗ này khi đèn đỏ, xe máy họ cũng đã ý thức được phần nào rồi, đôi khi đèn đỏ mình vẫn quẹo phải được.