8/4/20
403
1.744
93
52
Cái này mà đòi dẫn luật thì khó quá. Vì luật ko nói tới, nghĩa là ko cấm. Mà công dân thì được quyền làm những gì luật ko cấm.
Vậy chứ bác chủ xin cái biên bản thử coi xxx có dám lập ko.
Dạ. Vậy thì mình thua chú côn an rồi.

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
ngay đây muốn rẽ qua 3/2 thì chỉ có xếp hành bên lane trái (xe now) chờ đèn rồi rẽ thôi.
ko hiểu ý a hỏi là ntn
View attachment 2402681
ủa cụ ơi, sao biển chỉ dẫn lại phân 3 làn nhỉ?
Nếu ko có biển phân làn (415) thì làm gì có khái niệm "làn ô tô" ở đây nhỉ?
Khúc đường này ô tô muốn rẽ phải mà dừng làn sát con lươn là tắc đường luôn o_O

8/4/20
403
1.744
93
52
ủa cụ ơi, sao biển chỉ dẫn lại phân 3 làn nhỉ?
Nếu ko có biển phân làn (415) thì làm gì có khái niệm "làn ô tô" ở đây nhỉ?
Khúc đường này ô tô muốn rẽ phải mà dừng làn sát con lươn là tắc đường luôn o_O
Dạ cái biển 3 làn là của đường 3/2 trước mặt anh ơi.

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Em mới bị thổi cái hoét do đi như vậy nên mới lên đây hỏi các anh.
Giờ đi thế nào mới đúng hả các anh?
Bạn bị bắt nạt rồi ,phía dưới trước ngã tư có biển chỉ hướng đường đi thẳng rẽ trái hoặc rẽ phải hình mũi tên chữ thập,trong biển báo 301.Ngày nào mình cũng rẽ phải đi bên làn xe máy có 2,3 anh đứng đó mà có sao đâu.Đúng luật mà .

8/4/20
403
1.744
93
52
Bạn bị bắt nạt rồi ,phía dưới trước ngã tư có biển chỉ hướng đường đi thẳng rẽ trái hoặc rẽ phải hình mũi tên chữ thập,trong biển báo 301.Ngày nào mình cũng rẽ phải đi bên làn xe máy có 2,3 anh đứng đó mà có sao đâu.Đúng luật mà .
Dạ. Em vẫn đi trước giờ không sao, hôm nay lại gặp đúng anh côn an này, hổ báo quá. Anh côn an bảo vì mấy anh côn an đó chưa bắt anh (là em)!?
Đúng như anh nói, ngay phía trước có biển chỉ cho hai làn như nhau: đi thẳng, rẽ phải, rẽ trái. Em nghĩ anh em mình đi đúng.
Nhưng cũng xin anh cẩn thận, cứ đi làn trái rồi rẽ cho chắc vì cận Tết rồi, các chú côn an mần tiền kinh quá, anh em mình lại không có thời gian.

Hạng D
29/4/16
1.912
7.815
113
Chú côn an nói với em: đường 2 làn không có bảng, mặc nhiên, ô tô đi sát tim đường, làn trái; đường 3 làn có bảng, đi theo bảng. Không biết đường 4 làn thì thế nào nữa. Cho nên, đi theo hướng anh @TuanTran2111 mới đúng. Đi theo anh @suvcar thì cho xin tiền cà phê.
Xin mấy anh khai sáng giúp cho.
..... bác và chú xxx nên học lại luật gt cho kỷ, thậm chí phải cập Nhật thường xuyên. Tuy nhiên chú xxx k học k cũng k sao.... đường 2 làn, k có biển báo, rẽ phải thì nên đi bên phải, chú ý nhường xe máy, còn xxx chỉ vào thì k xuất trình giấy tờ khi chưa có báo lổi, nếu k có lỗi thì k xuất trình giấy, mời xxx lập biên bản. Tuy nhiên nếu làm được như vầy thì.... k có câu hỏi trên!

Hạng B1
8/10/18
57
153
33
Chú côn an nói với em: đường 2 làn không có bảng, mặc nhiên, ô tô đi sát tim đường, làn trái; đường 3 làn có bảng, đi theo bảng. Không biết đường 4 làn thì thế nào nữa. Cho nên, đi theo hướng anh @TuanTran2111 mới đúng. Đi theo anh @suvcar thì cho xin tiền cà phê.
Xin mấy anh khai sáng giúp cho.

chủ thớt bị CSGT hù rồi

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Nếu dẫn được luật ra thì anh cho xin, để em còn đấu. Chú côn an hù em phải đi học lại luật nữa đó anh à.
Xin các anh vào để khai sáng cho em với các anh em khác với. Hay chỉ mình em chưa biết?
Nếu gặp BB theo phân lane phương tiện thì đi theo lane trái, gặp BB theo hướng thì đi theo lane phải hoặc theo vạch kẻ đường.

Hạng D
26/9/12
1.036
66.966
113
Ho Chi Minh City
Dạ. Em vẫn đi trước giờ không sao, hôm nay lại gặp đúng anh côn an này, hổ báo quá. Anh côn an bảo vì mấy anh côn an đó chưa bắt anh (là em)!?
Đúng như anh nói, ngay phía trước có biển chỉ cho hai làn như nhau: đi thẳng, rẽ phải, rẽ trái. Em nghĩ anh em mình đi đúng.
Nhưng cũng xin anh cẩn thận, cứ đi làn trái rồi rẽ cho chắc vì cận Tết rồi, các chú côn an mần tiền kinh quá, anh em mình lại không có thời gian.
Nếu có biển như bác nói (1 làn sát tim cho đi thẳng và rẽ trái, làn sát lề cho đi thẳng và rẽ phải) thì đi như bác nói là sai hoàn toàn. Đi đúng phải vào làn sát lề và rẽ phải. Vụ này mà bác không cãi được thì yếu quá.
E lâu lắm không đi ngã tư này nhưng mang máng là có biển hướng dẫn đúng như vậy.

Tập Lái
1/1/21
29
35
13
41
Trường hợp này thì bạn bị mấy anh "đầy tớ của nhân dân" hù dọa rồi. Chia buồn cùng bạn -> rút kinh nghiệm, lần sau chiến tới cùng đi bạn.

• Like
Reactions: nttanmam