Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Nếu có biển như bác nói (1 làn sát tim cho đi thẳng và rẽ trái, làn sát lề cho đi thẳng và rẽ phải) thì đi như bác nói là sai hoàn toàn. Đi đúng phải vào làn sát lề và rẽ phải. Vụ này mà bác không cãi được thì yếu quá.
E lâu lắm không đi ngã tư này nhưng mang máng là có biển hướng dẫn đúng như vậy.
Không cần cãi nhé các bác. Dù có hay không có thời gian thì cứ chân thành xin biên bản. Mình không phải kiểu lươn lẹo thì các tình huống hầu như là lỗi sơ ý, tình trạng bất cập hoặc 'bẫy' mà thôi.
Nói thật các bác, từ ngày em thay đổi cái suy nghĩ này thì không phải lo sợ csgt nữa. Đi đứng cũng chú ý hơn, nhất là những chỗ mới. Còn biên bản thì em cũng mấy lần mấy a cũng nhắc nhở thôi, thật sự luôn. Có một lần là ko được thôi, vì nguyên tổ bắn tốc độ (chỗ tiếp nối ngoại và nội thị 59/50) thì em đi đóng phạt 700k. Đóng xong thấy sang trọng xán lán hẳn ra

:p:D:p:D

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Nếu gặp BB theo phân lane phương tiện thì đi theo lane trái, gặp BB theo hướng thì đi theo lane phải hoặc theo vạch kẻ đường.
Dù là biển R415 cũng nên chuyển qua làn phải để rẽ, và đây là nguyên tắc khi chuyển hướng để không cản đầu xe đi thẳng, vì nếu chờ đèn đỏ ở lane trái, đèn xanh mới chuyển sang làn để rẻ phải thì cản trở tùm lum...hoặc đang đèn xanh mà cũng từ lane trái đến giao lộ mới rẽ phải thì cũng cản đầu nhiều xe đi thẳng.g

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Dù là biển R415 cũng nên chuyển qua làn phải để rẽ, và đây là nguyên tắc khi chuyển hướng để không cản đầu xe đi thẳng, vì nếu chờ đèn đỏ ở lane trái, đèn xanh mới chuyển sang làn để rẻ phải thì cản trở tùm lum...hoặc đang đèn xanh mà cũng từ lane trái đến giao lộ mới rẽ phải thì cũng cản đầu nhiều xe đi thẳng.g
Nói lạc đề tí chứ có nhiều đường 2 làn hỗn hợp, khi chờ đèn đỏ rẽ phải em cũng chủ động sang làn phải (tùy tình hình, đường nhỏ quá thì thôi, miễn sao vẫn có chỗ cho xe máy dừng và rẽ phải).
Tuy nhiên vẫn vài lần bị 1 vài ông gõ bộp bộp vào xe chỉ trỏ :D

Hạng B2
30/8/15
160
164
53
Em đi suốt, làn phải rẻ phải mấy năm liền có ai hỏi đâu ta, bác chủ bị hù kiếm bánh mì thôi.

• Haha
Reactions: Anhhaiotosg
Hạng D
14/8/11
4.162
87.646
113
Chú côn an nói với em: đường 2 làn không có bảng, mặc nhiên, ô tô đi sát tim đường, làn trái; đường 3 làn có bảng, đi theo bảng. Không biết đường 4 làn thì thế nào nữa. Cho nên, đi theo hướng anh @TuanTran2111 mới đúng. Đi theo anh @suvcar thì cho xin tiền cà phê.
Xin mấy anh khai sáng giúp cho.
Nó nói vậy, anh chụp lại hiện trường và bảo
" ok !! Anh nộp phạt, cho anh cái biên bản, và anh sẽ ghi ý kiến để làm việc sau!! Cảm ơn em "
Đảm bảo anh đi trong vòng 3 nốt nhạc !!

Hạng D
18/2/10
3.115
2.862
113
Nó nói vậy, anh chụp lại hiện trường và bảo
" ok !! Anh nộp phạt, cho anh cái biên bản, và anh sẽ ghi ý kiến để làm việc sau!! Cảm ơn em "
Đảm bảo anh đi trong vòng 3 nốt nhạc !!
Thôi anh đi đi, lần này anh nhắc nhở :D
Chỉ thẳng vào mặt nó nói to cho nó biết luật!

Hạng D
18/2/10
3.115
2.862
113
Nhiều cụ trên đây hổ báo lắm, ra gặp c.a thì lại khác lắm :D
Hổ báo gì bác ơi, cứ đúng luật mà làm, mình đúng luật chả việc gì phải sợ tụi lừa đảo!

Hạng D
18/2/10
3.115
2.862
113
Dễ thế à cụ kkk
Đơn giản lắm: việc đầu tiên khi dừng xe là “đề nghị anh lập biên bản”, trước khi tụi nó me me ra lấy biên bản để hù lập!
Đã sai thật thì lập biên bản cũng đáng, còn đã bị lập biên bản mà ko sai thì có cái để nói chuyện tiếp.
Còn anh ngon hơn thì không xuống xe khi chắc chắn không sai, chỉ xuống xe khi được đề nghị xuống xe :D . Yêu cầu dừng xe thì mình dừng xe thôi nhé, đừng có dừng xe rồi me me chạy à.