Hạng B2
18/4/09
378
398
63
Nói thật chứ em nghĩ trong những trường hợp như vậy thì 100% là hay không bằng hên, mới hôm qua em cũng bị 1 thằng ( chắc không phải là khùng vì khi nhìn lại thì nó là sinh viên chạy vô trường đại học), nó chạy 2b bên phài vượt lên cắt mặt xe em qua trái rồi vù vô trường, em cũng lạnh xương sống như bác chủ thớt luôn, may mà em đi chậm chứ không thì...

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Tóm lại là bác chủ cao số hơn.... thằng VĐV đó. Phải cúng gấp

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
em bị kiểu này 1lần..hồi còn ở thảođiền đêm chạy xe về gặp 1chú gựt đồ của khách chơi gái, bị khách ruợt phóng từ hướng truớc cửa tân cảng qua bên kia đuờng, lúc phóng qua con luơn bị nguyên con côn 40 đang đổ dốc từ cầu sg xuống táng cho 1phát văng nguợc trở lại..em cắm mặt cắm mũi thắng sống thắng chết vì cặp phải em là 1chiếc côn khác ..nhìn thằng đó còn 1đống nằm giữa đuờng mà em run đến mức cách nhà 3km mà chạy xe về không nổi luôn

Hạng B2
26/2/10
278
196
43
Kakalot nói:
Số là như vậy, cách đây vài ngày, em chở vợ cả và F1 qua nhà em bà con chơi, bỏ bà cả ở đó xong, em lái vợ hai về, từ bến xe miền Đông tới Phan Đang Lưu em quẹo phải về hướng Nơ Trang Long, thoát khỏi cua, xe vừa chuyển số 2, tốc độ 40km/h thì vừa vặn ngang qua nhà thờ Hàng Xanh bỗng vèo….. một cái, trước mặt em là 1 thằng người nhún chân bay vèo qua con lươn trông cứ như vận động viên vượt chướng ngại vật í, và đáp xuống ngay trước mũi xe, ặc ặc….không còn kịp suy nghĩ gì nữa, em đánh lái qua phải, hai tay bị xoắn chéo như 1 tên đua xe Fast and Furiuos và trở lái lại trong tích tắc, thằng người sượt bên trái đầu xe trong gang tấc, chiếc Fortunner đảo như làm xiếc rồi lấy lại đường thẳng tiếp tục chạy, trời vẫn trong xanh, nắng vàng như mật, máy lạnh vẫn duy trì nhiệt độ thích hợp nhưng mồ hôi đột nhiên tuôn ra ướt đẫm lưng áo.

Tôi lầm bầm chửi cái thằng vận động viên ấy cho đến nhà, không biết nghĩ sao mà qua đường cái kiểu đó, có lẽ nó nghĩ trước nhà thờ nên có Chúa độ cho chăng !!!!! Nhưng tôi ngẫm nghĩ trong cái xui cũng có cái hên, nếu ngay lúc đó có 1 em xe máy, xe đạp, hay bất kỳ ai ở bên phải em thì chắc bị em táng văng vô lề, mà ác cái nữa nếu trong TH đó mình lại có lỗi, vì dấu vết va chạm rõ ràng, còn cái thằng người kia thì chạy mất dạng, ai làm chứng cho là mình né cái thằng khùng kia ??? Không biết có anh em nào trên đường gặp trường hợp này không ? Nếu gặp và lỡ hất xe hai bánh bên phải mình thì sao, vậy mình có lỗi không ??? CA xử lý TH này ntn ? Vài kỷ niệm chia sẻ cùng các bác.
Câu trả lời của em là bác hoàn toàn là người có lỗi.
Lúc trước em đi thi B2 , đến phần thi chạy đường trường , có 1 thằng bé đi lề bên kia cầm 1 nhánh cây thẩy wa bên này cho 1 thằng bé khác nhưng xui lúc em đang chạy wa thì phản xạ em đánh lái nhanh để lách cái cây , và kết quả là em rớt. Sau này mới biết . Khi đi ô tô (xe to) gặp chướng ngại vật phải thắng trước cái đã (đó là việc phải làm) thế là phải thi lại nhục chưa

Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
andyruby nói:
Câu trả lời của em là bác hoàn toàn là người có lỗi.
Lúc trước em đi thi B2 , đến phần thi chạy đường trường , có 1 thằng bé đi lề bên kia cầm 1 nhánh cây thẩy wa bên này cho 1 thằng bé khác nhưng xui lúc em đang chạy wa thì phản xạ em đánh lái nhanh để lách cái cây , và kết quả là em rớt. Sau này mới biết . Khi đi ô tô (xe to) gặp chướng ngại vật phải thắng trước cái đã (đó là việc phải làm) thế là phải thi lại nhục chưa

Có sao đâu bác, cứ coi như là thêm một kinh nghiệm và mình sẽ nhớ lâu hơn thôi

Hạng C
1/4/09
793
165
43
tnvt01 nói:
Tuithichxehoi nói:
Các bác nào rành luật trả lời câu hỏi của chủ thớt...e cũng thắc mắc như thế thì bên CA xử lí lỗi như thế nào?

Công an trả lời rằng bác không làm chủ tốc độ , không quan sát mặt đường , lấn sang phải gây tai nạn .

Quá chuẩn, em xin đính chính cho đúng thuật ngữ pháp luật: lưu thông không đúng làn đường qui định, thiếu chú ý quan sát, không làm chủ tốc độ và tay lái.

Hạng B2
22/3/10
127
22
18
Kakalot nói:
Số là như vậy, cách đây vài ngày, em chở vợ cả và F1 qua nhà em bà con chơi, bỏ bà cả ở đó xong, em lái vợ hai về, từ bến xe miền Đông tới Phan Đang Lưu em quẹo phải về hướng Nơ Trang Long, thoát khỏi cua, xe vừa chuyển số 2, tốc độ 40km/h thì vừa vặn ngang qua nhà thờ Hàng Xanh bỗng vèo….. một cái, trước mặt em là 1 thằng người nhún chân bay vèo qua con lươn trông cứ như vận động viên vượt chướng ngại vật í, và đáp xuống ngay trước mũi xe, ặc ặc….không còn kịp suy nghĩ gì nữa, em đánh lái qua phải, hai tay bị xoắn chéo như 1 tên đua xe Fast and Furiuos và trở lái lại trong tích tắc, thằng người sượt bên trái đầu xe trong gang tấc, chiếc Fortunner đảo như làm xiếc rồi lấy lại đường thẳng tiếp tục chạy, trời vẫn trong xanh, nắng vàng như mật, máy lạnh vẫn duy trì nhiệt độ thích hợp nhưng mồ hôi đột nhiên tuôn ra ướt đẫm lưng áo.

Tôi lầm bầm chửi cái thằng vận động viên ấy cho đến nhà, không biết nghĩ sao mà qua đường cái kiểu đó, có lẽ nó nghĩ trước nhà thờ nên có Chúa độ cho chăng !!!!! Nhưng tôi ngẫm nghĩ trong cái xui cũng có cái hên, nếu ngay lúc đó có 1 em xe máy, xe đạp, hay bất kỳ ai ở bên phải em thì chắc bị em táng văng vô lề, mà ác cái nữa nếu trong TH đó mình lại có lỗi, vì dấu vết va chạm rõ ràng, còn cái thằng người kia thì chạy mất dạng, ai làm chứng cho là mình né cái thằng khùng kia ??? Không biết có anh em nào trên đường gặp trường hợp này không ? Nếu gặp và lỡ hất xe hai bánh bên phải mình thì sao, vậy mình có lỗi không ??? CA xử lý TH này ntn ? Vài kỷ niệm chia sẻ cùng các bác.

Đính chính một chút: đường ngay trước nhà thờ Hàng Xanh là đường Bạch Đằng bác à !

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
giờ đi ra đường thì chỉ biết cầu Trời....dẫu đã cố gắng tất cả khả năng cũng như tính cẩn thận...

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Vừa rồi em vào bùng binh cộng hòa gần maximart đi rất từ từ, tự dưng 1 chú nouvo đánh cái rầm ngay đầu xe ngã lăn quay ra ( lỗi của nó 100% ) nó ko thèm dựng xe mà sừng sồ nhìn em, lúc đó em đi 1 mình chưa biết xử lý sao ( trong lòng nghĩ mất tiền nữa rồi ) thì nó suy nghĩ sao sao rồi dựng xe dậy nhìn nhìn xong biến, về nhà em kiểm tra xe bị lủng 1 lỗ phần đồ mủ.

Xe to là có lỗi hic...hic....