Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Những cas này thì...nhiều. Đường có dải phân cách, trồng trắc bá diệp cao xanh, 2B xe xanh, đồ xanh đi ngược chiều, nhưng ác thay nó đi dọc theo dải phân cách...May mà không vội, đang tà tà..Nếu không thì, hông dám nghĩ tiếp. Gặp mấy loại này thì hay hông bằng hên. 
- Tai nạn xãy ra do: Lách A đụng B: 4B lãnh đủ, vì tội lạng lách, chuyển hướng đột ngột. Được giảm nhẹ nếu chứng minh lý do lách. 
- Không lách: Điều này khó...Làm người ai nỡ, còn "hên" là không lách kịp, thằng vdv lên nóc capo, thì theo luật GT DB. Nhưng ác thay..chủ xe vẫn phải khắc phục hậu qu3a: Vì "tình" người.

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
tranducnam nói:
tnvt01 nói:
Tuithichxehoi nói:
Các bác nào rành luật trả lời câu hỏi của chủ thớt...e cũng thắc mắc như thế thì bên CA xử lí lỗi như thế nào?

Công an trả lời rằng bác không làm chủ tốc độ , không quan sát mặt đường , lấn sang phải gây tai nạn .

Quá chuẩn, em xin đính chính cho đúng thuật ngữ pháp luật: lưu thông không đúng làn đường qui định, thiếu chú ý quan sát, không làm chủ tốc độ và tay lái.

Hihi, bác chủ thớt chỉ né ku vận động viên nhải rào kia có tí xíu thoai, nó vừa sát thân xe, đâu có chạy sai làn đâu :) ku 2B nào bên phải mà bị va thì mới là lưu thông hẻm đúng làn ah.

Thiếu chú ý sao bác Kakalot né được ku kia. Tốc độ là trong giới hạn cho phép, Cái Pho tun nơ thuộc sở hữu của bác Kakalot, vậy bác ấy cũng càm chủ cả cái ... tay lái chứ.

Có bao nhiều người ở đây đủ nhẫn tâm để ..... không né ạ.
nếu ku vận động viên đó vác thêm cái bình gas 6kg thì sao nhỉ? vẫn không né ạ?
hehe ở Quận 12 hay cóa bòa qua đường lém anh Nam nhỉ.

em xì pam tí

Hạng B2
29/3/09
128
1
18
50
Lần sau bác cho thằng vận đông viên đi chầu ông bà đi cho đỡ lăn tăn.

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
linhphan nói:

Ặc, sao bác tàn nhẫn thế, nói thiệt chứ về em tưởng tượng nếu em chỉ lơ là khoảng 1s hay 0,5s ngay lúc chú Tarzan ấy phóng qua thì rầm...... chắc thằng đó bay thẳng ra vài mét, gục tại chổ, máu me bê bết, rồi ôi thôi đủ thứ chuyện sau đó thì ....em cũng không dám nghĩ tiếp. Nhưng bác Roll2508 nói, chỉ riêng tình người với nhau đã không làm được như vậy. Nhưng nếu phản xạ đánh lái tránh né mà nếu có em xe máy nào đi bên cạnh cũng tiêu, thật là khó xử. Chỉ biết nói một chữ hên xui.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Không biết khi nào luật pháp của mình mới rõ ràng được như mấy nước khác nhỉ? thằng nào lỗi thì xử thằng đó chứ không phải cứ xe 4B là phải bồi thường cho xe 2B hoặc bồi thường cho mấy ông nội chạy qua đường ẩu.

Hạng B2
29/3/09
128
1
18
50
Kakalot nói:
linhphan nói:

Ặc, sao bác tàn nhẫn thế, nói thiệt chứ về em tưởng tượng nếu em chỉ lơ là khoảng 1s hay 0,5s ngay lúc chú Tarzan ấy phóng qua thì rầm...... chắc thằng đó bay thẳng ra vài mét, gục tại chổ, máu me bê bết, rồi ôi thôi đủ thứ chuyện sau đó thì ....em cũng không dám nghĩ tiếp. Nhưng bác Roll2508 nói, chỉ riêng tình người với nhau đã không làm được như vậy. Nhưng nếu phản xạ đánh lái tránh né mà nếu có em xe máy nào đi bên cạnh cũng tiêu, thật là khó xử. Chỉ biết nói một chữ hên xui.

Trên đường cao tốc mà bác cứ né qua né lại kiểu đó không những bác tiêu mà cả đám đằng sau bác tiêu theo. Cho thằng vận động viên của bác đi chầu trời là đúng đó bác.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
đi cao tốc trung lương thì bang thẳng luôn, không thắng được cũng ko lách dc