Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Ngày Xuân, em phạm một sai lầm đã từng bị năm ngoái: đó là khởi hành đi cao tốc Trung Lương đi MỸ Tho lúc 8:20 sáng ngày mồng 2.
Kết quả từ trung tâm Sài Gòn đến hết Võ Văn Kiệt - QL 1A là 9 h....và thảm cảnh kẹt xe suốt từ Vòng xoay QL 1A / VVKiệt cho tới cầu Bình Điền và trạm thu phí bên Sài Gòn! 45 phút
Khi đến trạm thu phí bên Tiền Giang kẹt thêm phát nữa 30 phút!

Bài học rút ra ở đây là : nên đi trưa Chiều hoặc Tối mồng 1. Mồng 2 ai cũng ham xuất hành ( do mồng 1 lo cúng bái ) rất dễ kẹt.
Nhân tiện : phí cao tốc Trung Lương vẫn là 40.000 đồng, ko thay đổi.
Bác nào nói 60.000 / lượt là tin vịt!

Đến tối mồng 2 em bay về Sài Gòn và sáng sớm mồng 3 em làm phát rửa cao tốc Long Thành- Dầu Giây.
Cao tốc có mặt đường ko phẳng bằng cao tốc Trung Lương, nhưng không ( hay đúng ra là chưa) bị vá tùm lum như Trung Lương nên đi cũng kha khá ngon.
Nếu đi 100km/h thì cảm giác nhanh hơn 100km/h ở cao tốc Trung Lương.
Có lẽ do cao tốc hẹp hơn chút hay sao đó gây nên cảm giác này.

Đến trạm thu phí Long Phươc em theo thói quen chìa tay mò nút nhấn tìm thẻ, cô nhân viên tười cười: anh ơi nộp cho em 40.000 Đ
Ơ....à....móc tiền ra mới sực nhớ cao tốc này có độc một trạm Long Phước cho cả đi lẫn về, thu tiền tươi thóc thật luôn chứ ko đưa thẻ!

Vì 2 lane cùng 100km/h, nên nhìn phía trước muốn hoa cả mắt vì các ông tài ( nhất là mấy ông cưỡi Ỉn ) lượn qua lượn lại vượt nhau trông phát khiếp!
Em đi 100 cây chuối mà 2 ông Ỉn đằng sau vèo qua mặt em cái vù.( đạp cũng cỡ 130 cây chuối)
Mồng 3 sạch bóng quân thù bắn trộm nên các tài cuồng chân làm Racer hết.

Lượt về cô thu phí đeo kính cận ở trạm Long Phước đưa vé thu tiền và bỗng hót một câu bất ngờ: "Chúc anh năm mới mạnh khỏe phát tài!"
Em liền nhanh miệng chúc lại "Chúc em năm mới có chồng phong độ và đẹp trai ....giống anh!":D

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Kể tiếp......
Sau cái câu: "Chúc em năm mới có chồng phong độ và đẹp trai ....giống anh!"
Cô thu phí: "cho em xin số phone đi anh"
Topten: " 09* *** ****"
Tối mùng 3 tết Giáp Ngọ 2014.... XXXX
9 tháng sau có phim coi tiếp.... hehe

Hạng B2
6/11/12
454
309
63
TOPTEN nói:
Ngày Xuân, em phạm một sai lầm đã từng bị năm ngoái: đó là khởi hành đi cao tốc Trung Lương đi MỸ Tho lúc 8:20 sáng ngày mồng 2.
Kết quả từ trung tâm Sài Gòn đến hết Võ Văn Kiệt - QL 1A là 9 h....và thảm cảnh kẹt xe suốt từ Vòng xoay QL 1A / VVKiệt cho tới cầu Bình Điền và trạm thu phí bên Sài Gòn! 45 phút
Khi đến trạm thu phí bên Tiền Giang kẹt thêm phát nữa 30 phút!

Bài học rút ra ở đây là : nên đi trưa Chiều hoặc Tối mồng 1. Mồng 2 ai cũng ham xuất hành ( do mồng 1 lo cúng bái ) rất dễ kẹt.
Nhân tiện : phí cao tốc Trung Lương vẫn là 40.000 đồng, ko thay đổi.
Bác nào nói 60.000 / lượt là tin vịt!

Đến tối mồng 2 em bay về Sài Gòn và sáng sớm mồng 3 em làm phát rửa cao tốc Long Thành- Dầu Giây.
Cao tốc có mặt đường ko phẳng bằng cao tốc Trung Lương, nhưng không ( hay đúng ra là chưa) bị vá tùm lum như Trung Lương nên đi cũng kha khá ngon.
Nếu đi 100km/h thì cảm giác nhanh hơn 100km/h ở cao tốc Trung Lương.
Có lẽ do cao tốc hẹp hơn chút hay sao đó gây nên cảm giác này.

Đến trạm thu phí Long Phươc em theo thói quen chìa tay mò nút nhấn tìm thẻ, cô nhân viên tười cười: anh ơi nộp cho em 40.000 Đ
Ơ....à....móc tiền ra mới sực nhớ cao tốc này có độc một trạm Long Phước cho cả đi lẫn về, thu tiền tươi thóc thật luôn chứ ko đưa thẻ!

Vì 2 lane cùng 100km/h, nên nhìn phía trước muốn hoa cả mắt vì các ông tài ( nhất là mấy ông cưỡi Ỉn ) lượn qua lượn lại vượt nhau trông phát khiếp!
Em đi 100 cây chuối mà 2 ông Ỉn đằng sau vèo qua mặt em cái vù.( đạp cũng cỡ 130 cây chuối)
Mồng 3 sạch bóng quân thù bắn trộm nên các tài cuồng chân làm Racer hết.

Lượt về cô thu phí đeo kính cận ở trạm Long Phước đưa vé thu tiền và bỗng hót một câu bất ngờ: "Chúc anh năm mới mạnh khỏe phát tài!"
Em liền nhanh miệng chúc lại "Chúc em năm mới có chồng phong độ và đẹp trai ....giống anh!":D
hôm mùng 2 đi qua cũng được em nó chúc..hình như mấy em được huấn luyện là phải chào hỏi các bác tài mỗi khi thu tiền thì phải..không giống các trạm thu phí khác..lần nào nhận vé cũng được mấy em kèm theo câu " cảm ơn anh "

Hạng B2
7/3/11
233
70
28
46
Em đi mùng 1 cũng có chúc Tết, như vậy là vui hơn các tram khác rồi

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Bac Topten chem gio kinh the :D
P/s: sorry bac, doan xin so roi XX khong phai cua bac

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/9/08
4.594
46.991
113
E cũng chơi 2 cái cao tốc vào mùng 2. LT-DG và Liên khương DL.
Đi 100 là ổn rồi chạy hơn tí nữa cũng chẳng đc gì, ngày xuân e thấy có nhiều người hối hả mà bất cẩn rất dễ mang hoạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
[/quote]ha ha hôm qua củng cô này chúc e năm mới mạnh khoẻ phát tài.và e củng nói vs cô đó là chạy có 20' mà tốn hết 40k cô ấy cười tươi như hoa.và e chào cô ấy lên đường.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
chả bù hum 25 tết em đi Bình Châu, lên cao tốc găp toàn mấy bác chay 70-80, phải chuyển làn liên tục. mấy em thu phí đúng là dễ thương, cười tươi roi rói còn cảm ơn rối rít nữa.

Hạng D
6/12/11
1.076
495
98
Mặt đường cao tốc Long Thành có vẻ hơi gợn so với Trung Lương không êm bằng

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
milkyqh nói: