Tập Lái
14/8/17
1
0
1
33
Tự do làm điều mình muốn là cái được của nghề, tuy nhiên để đạt được nó phải đánh đổi rất rất nhiều thứ và quan trọng bạn phải có chuyên môn cao mới trụ được

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Các bác cho hỏi thế gia đình có sẵn nhà cửa đất đai, em bỏ việc nhà nước xịn về quản lý nhà mặt tiền, phòng trọ, đất nền cho thuê, mở thêm 1 quán cà phê trên đất nhà để có chỗ đi lại, mỗi ngày lo xử lý sự vụ phát sinh, tiếp khách in/out, ký kết hợp đồng, đến tháng đi 1 vòng thu tiền nhà thì em gọi là cái thể loại gì hả các bác ?

12/10/07
2.646
10.496
113
Các bác cho hỏi thế gia đình có sẵn nhà cửa đất đai, em bỏ việc nhà nước xịn về quản lý nhà mặt tiền, phòng trọ, đất nền cho thuê, mở thêm 1 quán cà phê trên đất nhà để có chỗ đi lại, mỗi ngày lo xử lý sự vụ phát sinh, tiếp khách in/out, ký kết hợp đồng, đến tháng đi 1 vòng thu tiền nhà thì em gọi là cái thể loại gì hả các bác ?
Cái này gọi là tự trả lương. Tiền tay phải chuyền qua tay trái.

Như bác là khỏe nhất rồi còn gì.

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Cái này gọi là tự trả lương. Tiền tay phải chuyền qua tay trái.

Như bác là khỏe nhất rồi còn gì.
Khỏe thì có khỏe về mặt lo nghĩ bác ạ, chứ bỏ công cũng nhiều. Nhưng ý em ở đây đang muốn hỏi các bác về mặt định nghĩa xem em là cái thể loại gì? Tiền kiếm được nhà em lại rình rình mua đất hoặc căn hộ trả góp, rồi lại cho thuê... Em cũng quen biết rất nhiều người có cùng hoàn cảnh như em, nên xin các bác cho chúng em một danh phận! Tạm gọi là Nhà đầu tư - Investor cho nó sang mồm có được ko ạ? :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Khỏe thì có khỏe về mặt lo nghĩ bác ạ, chứ bỏ công cũng nhiều. Nhưng ý em ở đây đang muốn hỏi các bác về mặt định nghĩa xem em là cái thể loại gì? Tiền kiếm được nhà em lại rình rình mua đất hoặc căn hộ trả góp, rồi lại cho thuê... Em cũng quen biết rất nhiều người có cùng hoàn cảnh như em, nên xin các bác cho chúng em một danh phận! Tạm gọi là Nhà đầu tư - Investor cho nó sang mồm có được ko ạ? :D
Bác đang chơi nhiều vai cho nên việc giới thiệu cũng phải linh động chứ ạ. VD: khi làm việc với khách hàng / đối tác thuê nhà, đất, uống cafe - bác giới thiệu mình là 1 người Kinh doanh tự do (self-employed). Gặp chủ đầu tư / môi giới BĐS - bác giới thiệu mình là 1 Nhà đầu tư (investor).

• Like
Reactions: Nickel2012