Hạng C
5/4/16
539
374
63
44
0000004351-anh-1-1399885174739-jpg.415889

E viết lên cảnh báo cho mấy bác biết và đối phó. Tiện thể mấy chú CSGT Bình Tân khu vực quốc lộ 1A và tân kỳ tân quý có vào đọc thì rút kinh nghiệm hành dân nhé.
Lúc 20h15 tối nay tài xế xe cty em chạy cái xe bé tẹo suzuki bán tải. Mấy chú ngoắc vào kiểm tra cái cc gì kg biết xong cho một đồng chí áo xanh lên xe ngồi hỏi tài xế có tiền không thì đưa. Tài xế e nói hôm nay kg còn tiền nếu có còn cũng đưa cho mấy anh rồi, thế là các đồng chí bắt đầu sử dụng nghiệp vụ......Một lúc sau tài xế em alo cho em báo là Csgt nói là giấy bảo hiểm giả. Nghe mà bực hết cả mình nhg lẽ e đang đi cô g việc ở q1 phải chạy về chửi cho thằng csgt này một trận. Gặp bác tài xế của em cũng yếu quá kg biết xử lý. E bảo là lập biên bản đi ghi rõ là giấy bảo hiểm giả. Thế rồi csgt lòng vòng một hồi bảo xe quá tải hành bác tai xế phải đi cân tải. Quá đáng tập 2 csgt không có mắt sao nhìn trong xe có 3 cục hàng nhíp xe còn chưa xệ nữa mà hành người ta đi cân tải. Cân xong kg quá tải trả lại giấy tờ kg một câu xin lỗi mà còn nói "lần này tao cảnh cáo mày". Tổng thời gian bị các đồng chí hành gần 1h đồng hồ làm hàng hóa của em giao cho khách khô g kịp e bị khách chửi tơi bời
Thật kg hiểu nhà nước đào tạo mấy chú như thế nào mà mấy chú thái độ với nhân dân như vậy. Thật là buồn cho mấy chú.
Lời kết cho mấy chú csgt tân kỳ tân quý - qlo 1A nhé.
Mấy chú làm việc ngay dưới camera nhà anh đó. A cũng từng làm việc trong ngành nên cũng thông cảm cho mấy chú. Đừng để a trích lục camera gửi lên diễn đàn và gửi cho thanh tra thì mấy chú mệt đó. Xe vi phạm mấy chú làm gì thì làm, xe kg vi phạm mấy chú đừng có hành người ta nhé

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
E viết lên cảnh báo cho mấy bác biết và đối phó. Tiện thể mấy chú CSGT Bình Tân khu vực quốc lộ 1A và tân kỳ tân quý có vào đọc thì rút kinh nghiệm hành dân nhé.
Lúc 20h15 tối nay tài xế xe cty em chạy cái xe bé tẹo suzuki bán tải. Mấy chú ngoắc vào kiểm tra cái cc gì kg biết. Một lúc sau tài xế em alo cho em báo là Csgt nói là giấy bảo hiểm giả. Nghe mà bực hết cả mình nhg lẽ e đang đi cô g việc ở q1 phải chạy về chửi cho thằng csgt này một trận. Gặp bác tài xế của em cũng yếu quá kg biết xử lý. E bảo là lập biên bản đi ghi rõ là giấy bảo hiểm giả. Thế rồi csgt lòng vòng một hồi bảo xe quá tải hành bác tai xế phải đi cân tải. Quá đáng tập 2 csgt không có mắt sao nhìn trong xe có 3 cục hàng nhíp xe còn chưa xệ nữa mà hành người ta đi cân tải. Cân xong kg quá tải trả lại giấy tờ kg một câu xin lỗi mà còn nói "lần này tao cảnh cáo mày".
Thật kg hiểu nhà nước đào tạo mấy chú như thế nào mà mấy chú thái độ với nhân dân như vậy. Thật là buồn cho mấy chú.
Lời kết cho mấy chú csgt tân kỳ tân quý - qlo 1A nhé.
Mấy chú làm việc ngay dưới camera nhà anh đó. A cũng từng làm việc trong ngành nên cũng thông cảm cho mấy chú. Đừng để a trích lục camera gửi lên diễn đàn và gửi cho thanh tra thì mấy chú mệt đó. Xe vi phạm mấy chú làm gì thì làm, xe kg vi phạm mấy chú đừng có hành người ta nhé
Hố hố.... mới mấy ngày trước xe giao hàng cty em cũng bị áp tải đi cân. Cân ko quá tải nó ko xin lỗi còn đòi 100k uống cà phê nữa kìa. Hay là nó cho rằng tài xế bên em chở đúng tải, làm nó ko phạt được gì nghĩa là làm mất thời gian của nó???

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Có chứ anh, khi nghi ngờ quá tải nó có quyền bắt mình chạy đến trạm cân. Đúng thì nó phạt, sai nó... đòi uống cafe.
Lâu nay chỉ thấy cân tải ở các trạm cân cố định như Trảng Bom, Madagui... hay TTGT có cân di động, mà cũng chỉ rình mấy con >3t5 trở lên. Chưa thấy nó bắt xe <1t5 đi cân bao giờ, phải lưu ý zụ này mới được. Thanks bác;)

• Like
Reactions: rongcon2305
Hạng C
5/4/16
539
374
63
44
Bác trích cho ae xem vài thước phim vui đi :D
Tài xế em lúa lắm kg dám cầm dt quay. Khg lẽ em đầu tư thêm nón có camera luôn mỗi lần csgt bắt thì đội nón lên nói chuyện. Bó tay luôn quay camera thi csgt kho chịu kg quay thi kiếm mọi cách hành người ta.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Tài xế em lúa lắm kg dám cầm dt quay. Khg lẽ em đầu tư thêm nón có camera luôn mỗi lần csgt bắt thì đội nón lên nói chuyện. Bó tay luôn quay camera thi csgt kho chịu kg quay thi kiếm mọi cách hành người ta.

Lâu nay chỉ thấy cân tải ở các trạm cân cố định như Trảng Bom, Madagui... hay TTGT có cân di động, mà cũng chỉ rình mấy con >3t5 trở lên. Chưa thấy nó bắt xe <1t5 đi cân bao giờ, phải lưu ý zụ này mới được. Thanks bác;)
Trạm cân mà anh chủ thớt nói nó là bãi đất trống nằm trên QL1A gần KCN Tân Bình và KCN Vĩnh Lộc.

Nó sai, làm mình mất thời gian, xăng dầu, giao hàng trễ. Nhưng mình phải đưa bánh mì vì... làm mất thời gian nó. Thử ko đưa coi. Cứ thấy xe mình là nó thổi bắt đi cân vì nó có quyền. Gì chứ nhớ bảng số thì công nhận nó giỏi lắm. Mà tới trạm thì hên mới được cân liền nha anh, có khi nằm chờ mút chỉ. Hành hạ cho mấy lần, chịu không nổi thì tài xế ngoan ngoãn liền. Anh chủ thớt cứ gắn camera đi, nó chơi đúng luật, cứ bắt đi cân hoài làm gì nó?

Tài "khôn" thì tự động nộp cà phê trước khi bị giải đi cân. Cứ hồn nhiên nghĩ rằng mình ko quá tải mà mạnh dạn đi cân thì rồi cũng vậy. Anh tài của anh chủ thớt ko nộp bánh mì, nhận lời cảnh cáo, mai mốt chạy qua đó lạng quạng biết tay nó.