Tập Lái
25/9/06
7
0
0
Ngõ nhà cháu rộng 3m, cửa rộng lòng 3,8m thì civic có vào được không, các cụ tư vấn giúp
Link ảnh đây ạ, các cụ chú ý là chéo trước cửa nhà cháu có 1 khoảng sân rất rộng, có thể đi chéo vào trong nhà

Ngõ nhà cháu rộng 3m, cửa rộng lòng 3,8m thì civic có vào được không

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Khó lắm! Em nghĩ nếu bác có cho xe vào được nhà thì chắc chắn cũng "trầy ra tróc vảy" cả chủ lẫn xe thôi
.

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Em nghĩ khó, nhưng riết rồi quen, bề ngang cv bao nhiêu vậy bác? Nhà 3.8, là lọt lòng hay là chưa tính vách? nếu vách thì còn 3.6! Còn cái sân nữa?
Bác vẽ hình nhưng đó là lý thuyết, thực tế tính theo trục trước và sau.

Hẻm 2.3, nhà 3.8(lọt lòng), sân 3.6 em đưa Matiz vô dễ dàng.
(Xe matiz dài 3.5, rộng 1.6), còn dư khoảng 0.5 trước đầu xe khi quẹo vô.

Bác có lợi thế chiều ngang hẻm 3m, de lại 1 lần là có thể chui lọt.
Đây là cách:
Cúp kiếng hậu, đậu thật sát lề đối diện nhà, quẹo vô, có người coi đầu xe để sao cho nó sát vách, trả lái thằng, de lại chút khoảng 0.8, quẹo lần nữa là vô nguyên con.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Thế thì khó đấy bác chủ ạh, bác mua con xe nhỏ nhỏ thôi, dư tiền gửi ngân hàng và lên đồ chơi cho e nó chứ ngõ nhỏ thế mà đưa civic vào cũng vất vả lắm.

Tập Lái
26/6/11
37
57
18
42
bác thử đi thẳng xong lùi đít vào nhà nhé.. chắc được, nếu theo hình

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
đó là các bác tính không có chướng ngại vật . em thấy hẻm thì xe máy ... đâu tứ tung . thành ra đường mình còn ít lắm bác ợ

Không gian này nếu không chướng ngại vật thì quá thoải mái cho bác cho xe vào ah . Chưa chuẩn có thể de tới lui 1, 2 lần còn khi quen tầm có thể 1 phát ............vào luôn đấy. Em thấy rộng mà bác

Tập Lái
25/9/06
7
0
0
Cám ơn các bác, khả năng là vào được, không thì chắc 1-2 đỏ nữa, như thế cháu mới yên tâm mua xe

hungvn nói:
Cám ơn các bác, khả năng là vào được, <span style=""color: #ff0000;"">không thì chắc 1-2 đỏ nữa</span>, như thế cháu mới yên tâm mua xe
Cái màu đỏ là sao???

EM nói bác rồi! chắc ăn nhất là bác kiếm anh em, bạn bè có cái xe bác muốn mua,mời họ về nhà rồi đưa xe vào thử là chắc ăn nhất!
Tại mỗi xe mỗi khác!