Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Em dùng cái Vietmap dẫn đường hãng tặng lúc mua xe, thấy một số bất tiện: không có hình ảnh 3D các công trình, không cập nhật thường xuyên , hoặc ko cập nhật được như link:
http://www.otosaigon.com/threads/cap-nhat-vietmap-cho-dvd-mazda-3s.8626077/
Nhiều chỗ báo sai tốc độ cho phép, và nhiều con đường đã có cả năm chưa được đưa vào...
Hãng mazda cũng nên xem xét mấy cái tặng thêm như thế này, thực chất cũng đã đưa vào giá rồi, chẳng gì là miễn phí cả. Em sẵn sàng chi tiền để có sản phẩm vừa ý, chứ dùng cái được gọi là tặng mà muốn update ko được thì rất ức chế. Nói thêm là bản thân em Maz 6 thì em ko chê gì cả, rất ngon.
Câu hỏi là thay vì dùng cái VM được tặng, em có thể dùng soft nào khác ngon hơn mà vẫn xài được cái DVD đang có ở Maz 6 2014. Giá cả và nơi bán, ưu nhược các soft ( em thấy loạn cào cào các version).
Tks các bác xem và tư vấn.

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Mấy cái DVD hàng khựa thì chỉ thế thôi bác, tại VN thì chỉ có mấy cái thôi nhưng cái nào cũng cùi bắp hết: Sygic thì từ 2013 đến nay chẳng thấy động đậy gì, cảnh báo tốc độ sai tùm lum, Vietmap thì như bác thấy, còn cái Garmin nữa nhưng cũng chẳng khấm khá hơn nhiều, có cảnh báo tốc độ bằng giọng nói nên cũng đc, vào các vòng xoay ở các thành phố lớn có hiển thị 3D chi tiết, nhưng cảnh báo tốc độ cũng sai tùm lum! Sống chung với lũ đi bác!

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Đào topic này lên cái, có vẻ các bác ko quan tâm lắm Vietmap.
Em ngồi xe bạn bè, thấy Vietmap của họ có nhà cửa 3D - đường phố tên tuổi rất chi tiết, chỉ đường cũng khá tiện và cập nhật. Còn bản tặng theo xe Mazda của hãng nghèo nàn giao diện, mỗi lần bấm địa chỉ để tìm đường thì thiếu và sai tùm lum. Phiên bản trên xe em là R.0.0.1.19.21942; bản đồ ngày: 20140125 Bác nào quan tâm thì cho em xin ít thông tin:
1/ Có thể cài phiên bản Vietmap khác đầy đủ hơn cho cái DVD gắn sẵn trên xe được ko?
2/ Nếu không thì phải làm gì để cải thiện?
3/ Trên xe các bác, phiên bản số mấy?
Sỏ dĩ em quan tâm nhiều vì hay đi lung tung, mà nhiều lúc VM phiên bản tặng này không đủ thông tin.
Chán mấy ông Kthuat Mazda, và cả mấy ông Vietmap, thông tin mù mờ, cũng chẳng quan tâm hậu mãi gì cả. Thà để em mua thì còn có nơi để nắm tóc.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cái DVD Tàu nó đã chậm, bác cài 3D không biết nó có chậm hơn không nhỉ, em không biết bản của em số nào nữa, chỉ thấy thông tin quá cũ, tốc độ cho phép 80 km, em chạy 60 nó khuyên giảm tốc độ. He he buồn cười.

• Like
Reactions: janau
Tập Lái
10/7/14
33
18
8
Em 1 thẻ dùng sygic, 1 thẻ dùng Vietmap. Đánh giá thì Sygic dẫn đường chuyên nghiệp và dễ dùng hơn. Nhưng bản đồ câp nhật còn thiếu.

• Like
Reactions: janau