mình đã làm đèn bi bên bác thấy ok, nhưng sao chạy ra đường so với mấy ae khác trong hội fortuner saigon thì bi hella 5 của mình đường cắt k sắt và độ bám đường k bằng ta, và thấy tối hơn nữa........... k biết có phải do bi hay không nữa??? đi đêm tắt bi gầm đi thì thấy 4 cos mờ mờ sao..............
Bác so là so như thế nào bác, bác ngồi trên xe bác rồi so vs xe bên cạnh hay sao ạ. Đang đi 4 xenon gồm 2 cos vs 2 gầm, bác tắt 2 gầm đi chỉ còn lại 2 cos thì đương nhiên là tối hơn hẳn rồi bác. 2 bi gầm nằm sát mặt đường hơn 2 bi cos nên lượng sáng dưới mặt đường nhiều hơn. Cũng giống như bác tắt 2 bi cos đi chỉ còn 2 bi gầm thôi thì sẽ tối hơn và khoảng cách chiếu sẽ gần hơn rất nhiều. Còn so sánh vs các xe khác thì phải xét lại có cùng loại bi, cùng loại bóng, cùng loại ballats ko, vị trí ngồi cũng ảnh hưởng đến khả năng bắt sáng của mắt người. Bác thử qua xe bên cạnh ngồi xem xe bác có còn tối hơn ko. Nếu trong cùng điều kiện mà bác vẫn thấy tối hơn thì bác có thể nhờ xe đó qua e dùng máy đo lại là biết ah. Nhưng thông thường là do thị giác của mình đã quen vs xe mình trên cùng vị trí đó nên thấy vậy. Khi đổi vị trí là sẽ thấy khác ạ.
Thân!