Hạng B2
27/10/09
128
0
0
Hồ Chí Minh
Richievn nói:
Nếu bấm còi là vô văn hoá thì em đành xin chịu làm người ... kém văn hoá ---> bấm còi ít và không giữ hơi dài + tiếng còi dễ chịu ah.

Em đồng ý với bác này
Theo em thay vì bóp 1 cái giữ lâu thì bóp 3 cái ngắn hơn có nhịp điệu nghe dễ chịu hơn nhìu
Bóp 1 cái giữ lâu nghe như đang chửi nhau, bởi vậy có lẽ AE Ó khởi xướng phong trào bóp còi hơi ngắn và tạo nhịp điệu để đường phố thêm phần âm nhạc bớt chói tai.
Sau khi bóp 3 hối mà xe máy vẫn tỉnh queo thì gặp trúng tay lì rồi, bỏ qua thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/1/10
118
23
18
49
Teo_GM nói:
lúc đầu mới biết lái xe, thật r em rất ít khi dùng còi. Tới 1 chuến đi tỉnh, em tránh xe gắn máy và vượt bên trái, mặc dù đã lấn hết bên kia đường và đường vắng tanh, bác ấy băng qua đột ngột, tán vào 2/3 xe em ở phía sau. Sau khi lồm cồm bò dậy còn mắng em là sao vượt không bóp còi :confused::confused::confused:
Vậy theo các Bác có bóp không :cool::cool:
dung coi phai dung luc, nhung em khong biet luc nao het :cool::cool:

Lúc chuẩn bị vượt thì nên bóp bác à.

Hạng B2
5/1/10
118
23
18
49
Freeway sonata nói:
Còn cái vụ còi hơi trong thành phố mới đáng nói, theo các bác còi để báo hiệu hay xua đuổi? đường Tôn Đức Thắng, Nguyễn Tất Thành 30Km/giờ đường xe hơi chỉ được đi 1 làn thế mà mấy bác tài xe tải, xe buýt cứ còi hơi bắn liên thanh như ta đây đang trên xa lộ không hiểu để làm gì !? bác nào ở đường này sẽ cảm nhận được chẳng khác gì bị tra tấn bằng âm thanh suốt ngày đêm. Cũng không hiểu tại sao không cấm còi khu vực này do là khu vực dân cư và trường học.

Nên treo khẩu hiệu ở những chỗ như thế này.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Người có ý thức - Không bóp còi khi tham gia giao thông?

đúng, nhưng chưa biết là ý thức tốt hay xấu, hay duy ý thức. :D

Còn: Người văn minh - Chỉ bóp còi trong trường hợp rất cần thiết khi tham gia giao thông.

Hạng B2
12/7/09
161
0
0
accord 93 ex nói:
Em thì rất khó chịu khi chờ đèn đỏ chưa chưa kịp xanh đã bị kèn thúc phía sau.

Nhưng càng khó chịu hơn khi bị nghe cụm từ "Ở NƯỚC NGOÀI" để so ở VN. Chán thật, ở nước ngoài thì cũng phải nói ở nước nào mới được chứ (Mo Zam Bich, hay So Ma Li, hay Đông Ti Mo) ?

Cái cụm từ "Ở NƯỚC NGOÀI" chẳn diễn tả được gì cả và càng phi lý hơn nếu đem cái "Ở NƯỚC NGOÀI" đó để áp vào cái đặc thù giao thông ở VN

;) tôi có thằng bạn hồi trước vượt biên sống ở trại tỵ nạn (Indo) mấy năm. bị đói + rách đến khi bi tống cổ về VN nó lại kg dùng từ .... nhưng lại dùng từ... " Ở BỂN".......:D. kg biết 2 từ này có hiểu khác nhau hay kg !!! nhưng tôi lại thấy ý nghĩa là 1. Nãn thật. Trại tỵ nạn về vẫn mang ra khoe....

Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44
Nicolas69 nói:
accord 93 ex nói:

Nhưng càng khó chịu hơn khi bị nghe cụm từ "Ở NƯỚC NGOÀI" để so ở VN. Chán thật, ở nước ngoài thì cũng phải nói ở nước nào mới được chứ (Mo Zam Bich, hay So Ma Li, hay Đông Ti Mo) ?

Cái cụm từ "Ở NƯỚC NGOÀI" chẳn diễn tả được gì cả và càng phi lý hơn nếu đem cái "Ở NƯỚC NGOÀI" đó để áp vào cái đặc thù giao thông ở VN

;) tôi có thằng bạn hồi trước vượt biên sống ở trại tỵ nạn (Indo) mấy năm. bị đói + rách đến khi bi tống cổ về VN nó lại kg dùng từ .... nhưng lại dùng từ... " Ở BỂN".......:D. kg biết 2 từ này có hiểu khác nhau hay kg !!! nhưng tôi lại thấy ý nghĩa là 1. Nãn thật. Trại tỵ nạn về vẫn mang ra khoe....

Tội mấy bác đó lắm bác ơi, thôi kệ heheh
Đi trong TP mà không bóp thì họi bị mệt á. Sáng em chở nhóc đi học xong đi làm luôn, chạy từ tư ngắm đường phố hiếm khi bóp, nhưng muốn đi nhanh, chuyện gấp thì phải bóp à :D

Hạng B2
21/3/07
422
3
18
accord 93 ex nói:

Riêng trong lĩnh vực bóp còi thì từ "nước ngòai" bao gồm tất cả các nước vì chỉ có ở Việtnam mới có tình trạng ra đường bấm còn inh ỏi. Ngay 2 nước láng giềng lạc hậu hơn Việtnam là Lào, Campuchia cũng không có hiện tượng này. Đang đi ngòai đường nghe tiếng còi ngỏanh lại chắc chắn là mấy cụ caravan từ Việtnam sang. Chuyện này giải thích làm sao nhỉ? tại sao các cụ ấy vẫn bấm còi trong một xã hội không có tiếng còi??? Chẳng qua thói quen đó đã trở thành một cái tật rồi chứ chẳng có mối đe dọa nào trên đường phố Lào cả. Vậy những lời giải thích sợ xe 2b lao vào, đi trong hẻm sợ người lao ra (sao kô đi chậm để quan sát mà bấm còi làm fiền người khác thế nhỉ??) chỉ là ngụy biện thôi. Các bác cứ thử chạy xe một ngày không bóp còi xem có xe nào lao vào đầu hay không? Em chả bao giờ dùng còi nhưng 8 năm nay chưa bị chú 2b nào lao vào xe cả. Lý do xe trang bị còi là để dùng trong những trường hợp khẩn cấp thôi.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Nên bóp còi đúng lúc.
Thực sự mà nói đi trong thành phố tuy đông vậy mà em ít khi phải dùng còi do tính em nhường nhịn khá tốt, trong khi ra ngoại thành, nhất là về miền quê thì cứ nhác thấy bòng 2b, đàn bà con nít hay bất cứ ai lởn vởn 2 bên hay phía trước là phải tin tin, khổ thế đấy mấy bác ạ.

Hạng B2
13/6/07
405
16
18
56
TP HCM
vovinam nói:
Nên bóp còi đúng lúc.
Thực sự mà nói đi trong thành phố tuy đông vậy mà em ít khi phải dùng còi do tính em nhường nhịn khá tốt, trong khi ra ngoại thành, nhất là về miền quê thì cứ nhác thấy bòng 2b, đàn bà con nít hay bất cứ ai lởn vởn 2 bên hay phía trước là phải tin tin, khổ thế đấy mấy bác ạ.

bac cung giong em, ra ngoai thanh thi phai tin tin thoi vi may bac 2B + di bo o do vo tu lam, muon xet ngang duong thi xet thoi