Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
viktor nói:
...
Nó đây rồi, ... chết "mày" nè: 52N 7200

Đang lẩm bẩm, ghi nhớ biển số xe, chợt thấy ... cái gì quen quen!!! Thì ra logo ... OTOSAIGON ... dán ngay sau đít xe!

Ui, em nhầm tí, xin lỗi, nó là 52N 7220

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Nhiều khi là lái xe đó, chứ ko phải mem OS
Lx nhà em cũng bấm inh ỏi, nói hoài mà nó vẫn vậy, botay

Hạng B2
13/1/08
111
2
18
Em từng gặp 1 bác Zace biển 51LD , dán 1 câu sau kiếng : BẤM CÒI VÔ TỘI VẠ LÀ HÀNH ĐỘNG THÔ LỖ . câu này nhắc nhở nghe rất hợp lí .

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa
Em đố bác nào lái xe 4 bánh mà ko bóp còi đó :(
2 bánh nó chạy từa lưa,, bóp còi là cứu mạng nhiều người lắm đó :)

Hạng B2
27/5/09
489
4.295
93
Nơi ấy bình yên !!!
Em vừa đi india về... bên đấy chiếc xe nào cũng sơn sau đít "Horn Please".... ra đường mà ko bóp kèn thì xe trứơc dek nhường đường... Thế ra cái văn hóa giao thông của bọn Ấn là kèn to cho vượt

Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn
em mới bị cái vụ gạt chân chống xuông đường, hết hồn xém té luôn. kg biết có sướng gi kg mà phải làm vậy

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
TOY nói:
Em thì chúa ghét mấy bác bóp còi khi dừng đèn đỏ. Bà mịa, đèn vừa chuyển xanh chưa kịp chạy thì phía sau bóp còi inh ỏi rồi :mad:
.
Hôm bữa em đang đi tới ngã 4, đèn thì chưa kịp chuyển sang xanh (đèn đỏ còn khoảng 3 giây) thì chú ở đằng sau đã bóp kèn inh ỏi. Tức mình em đậu xe lại luôn, hổng đi (hơi tiêu cực tí) chờ đèn xanh còn khoảng 2 giây là chuyển qua vàng thì em từ từ lăn bánh. Tới lượt thằng ku bóp kèn sau xe em phải dừng thêm đèn đỏ 1 lần nữa. Đáng đời.......

Em thấy bác làm vậy là ko nên . Một số người đi xe gắn máy ko dừng đúng vạch sơn , đèn xanh hay đỏ chẳng biết gì hết. Đèn xanh rồi còn lo nói chuyện , nhìn trời nhìn đất hay sử dụng điện thoại .
Đường Sài gòn bây giờ lô cốt dày đặc ko dễ một lần mà qua trót lọt cái ngã tư. Trong trường hợp thế này phải dùng còi chứ bác . Còn nếu bác tài phía sau bóp cói sai , thiếu ý thức bác chỉ cần quay lại ra hiệu ko cần thiết phải như thế cho họ hiểu là đủ rồi . Bác trả đũa như vậy đối với người đóko nói đi nhưng còn làm ảnh hưởng nhiều người đi sau bác ấy nũa chứ .
Còn về mức độ quan trọng của cái còi , bà chị em mua xe Fiat albea đã chịu bán lỗ 60 triệu sau 1 tháng sử dụng bới lý do cái còi cứng quá bấm sưng cả tay :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
Sáng nay khởi hành đầu năm đường trống trơn mà gặp 1 cụ chạy Kia Morning xe có chút xíu đường rộng thênh thang mà cứ bấm còi sò liên tục ko hiểu j luôn đến ngã tư đèn đỏ mà cũng bấm còi,thiệt tình ko hiểu nổi,bótay luôn,khi xe đó chạy qua nhìn lại thấy logo OS nhà ta 52U-6867 thiệt tình ae mình mà sao kì vậy nah!!!

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Horn if you're a horner !!! hehe.

Túm lại chỉ nên dùng còi trong trường hợp thật nguy hiểm, hoặc xe trước dừng quá lâu 3-5p rồi mà không nhúc nhích, đường vắng...

Last edited by a moderator: