Hạng B2
12/5/17
107
174
48
Hồ Chi Minh
Mình nghe có cách kiếm miếng bả chó để gần đó, chuột nghe mùi sợ ko tới gần nữa. Có bác nào thử chưa?

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
No trèo từ bánh xe lên nữa mà bác ơi ,như trong hình thì không ăn thua
Được vài hôm thôi, chuột nó đa nghi, thấy kỳ là, nó sợ bẫy, vài hôm nó “thám thính” xong là lại tìm đường leo vào khoang máy thôi!

Hạng C
2/11/08
704
445
63
Các bác hạn chế tối đa thức ăn đồ uống trong xe, lựa bãi đỗ sạch sẽ là ok.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.759
113
Pháp
Tui nghe nói thường xuyên chở Mèo sẽ hết, thế là tui sắm 1 con Mèo chân dài, nước hoa thơm phức...Hết chuột không thấy mà thấy bán luôn cái xe để nuôi Mèo...hic...
Ui trùi ai chứ bác Cali bán xe nầy mua xe khác, nhà 3 chiếc thay đổi mà lị ... Chúc mừng bác cali mua được xe mới và tống xe cũ ...cho mèo :):):) bắt chuột ..

Nói chứ vụ nầy, em chưa biết vì bên em không có vụ chuột VS ôtô , Nhưng có thể có món ultrason gì gì đó để chống động vật gậm nhắm, nhưng em cũng kh xữ dụng vì cũng không có, em nghĩ là VN có cái nầy, các bác nào thử xem ... chỉ tốn .... điện mà thôi

Hình minh hoạ

New-12V-Anti-rat-repeller-Ultrasonic-Mouse-Repellent-Mouse-Repeller-For-Car-Non-Toxic-Keep-Rodent.jpg
Gắn thẳng trong xe

Nên gắn dây đen vào dây đổi chiều (đỏ, vì khi tắt nó sẽ là - và khi mở máy nó là +) , Đó là ý của em về điện xe (tức là nó tắt khi xe để máy và sẽ hoạt động khi tắt máy). Thân !

Hạng C
5/12/16
527
776
93
40
Tụi chuột nó mà vào được khoang máy rồi là nó quen mùi vào miết thôi :v
Nghe người Hoa bảo, họ bắt được con chuột, đốt con chuột ra tro rồi cho vào cái túi treo trong khoang động cơ, tụi chuột nghe mùi đó là sợ ko dám bén mảng vào