Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Tui nghe nói thường xuyên chở Mèo sẽ hết, thế là tui sắm 1 con Mèo chân dài, nước hoa thơm phức...Hết chuột không thấy mà thấy bán luôn cái xe để nuôi Mèo...hic...
Chưa hết đâu, số là lúc giao xe tui lỡ giao luôn...con chuột, thôi thì xem như "option" khuyến mãi gọi là " Chuột theo xe"...Tui sợ là số phận chủ sau cũng chả khá hơn tui nếu cứ đòi nuôi Mèo đuổi Chuột! ...Hic...

Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Em thì thấy bảo chuột không ưa mùi dấm, mà chuột lại trèo lên khoang máy thì nhất định phải trèo qua lốp xe. Thế là mỗi khi về, em cho vài giọt dấm ở 2 bánh xe trước.
Em không biết là chuột nó có ưa hay ghét dấm hay không, nhưng sau khi em làm kiểu đó 1 tuần thì tới 6-7 tháng sau vẫn không thấy có vết chân chuột trên nắp máy nữa.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp

Đây là xài pile

Các bác có thể xữ dụng 12VDC của xe cũng được

Hy vọng có thể giúp được các bác ... bị chuột phá . Em thì chưa bao giờ thử vì không có bị về xe cộ, nhưng trên mạng thì có ... nhiều người bị.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B1
12/4/19
65
35
21
34
Topic hay, mong các bác chia sẻ cao kiến chống chuột hiệu quả, dễ sử dụng, an toàn.

Tập Lái
3/5/19
1
2
3
39
Chào các bác, em xin chia sẻ cách của em.
Xe em đã nhiều lần bị chuột lên phá khoang máy và cũng đã dùng nhiều cách: treo tinh dầu - treo cao con hổ - treo băng phiến to như quả trứng - xịt chống chuột 3M..., lần nào cũng xử lý kỹ rồi rửa khoang máy sạch sẽ, kết hợp với khử khuẩn toàn xe nhưng ko hiệu quả. Phương pháp nào thì cũng chỉ được 1 thời gian rồi lại đâu đóng đấy. Cuối cùng, e đặt 2 tấm keo dán chuột vào 2 hốc bánh trước, mỗi bánh e đều bắt dính được 1 em, nhưng khi chuột dính keo, e ko vứt đi ngay mà cứ để vậy đến khi chuột chết hẳn, em mới vứt đi và lại thay tấm dán khác.
Hiệu quả hơn cả mong đợi các bác ạ, ko còn bóng dáng 1 em nào luôn, ngon lành nửa năm nay rồi, em vẫn để 2 tấm keo dính chuột ở 2 bánh, đi đâu thì bỏ ra, còn đi về thì lại đặt. cũng có lần vội - quên, chạy đè qua, bị dính vào lốp nhưng ko vấn đề gì so với hiệu quả nó mang lại
Còn 1 cách khác đó là: các bác lấy 2 cái khay nhôm làm đá lạnh - đổ dầu thải vào rồi đặt vào 2 bánh trước cũng được. Tuy nhiên nếu chẳng may quên mà chạy xe qua thì dầu sẽ bắn ra, sẽ rất bẩn.
Đôi lời chia sẻ cùng các bác

Attachments

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Cố gắng bắt sống bằng được 1 con, đừng giết, căng 2 tay 2 chân ra rồi lấy roi (lấy sợi dây cáp thắng xe đó) quất vào mông nó, phát nào tứa máu phát đó (đừng đánh nó chết nhé) la en ét cho tui. Sau đó lấy muối rải vào mông nó, hỏi "Bây giờ mày chừa chưa?", thấy nó gật gật cái đầu rồi thì thả....Đảm bảo nó về sẽ kể cho cả Họ nghe, đến đời cháu nó cũng ko dám...Hehe...