Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
A chủ chọn 2.4 là đúng nghĩa cái phương tiện đi lại thực dụng và phù hợp xứ này trong tầm giá. Chứ bản 2.8 giá éo hợp lý tí nào (mặc dù mình đang chạy), còn muốn chê Hilux so với Ranger thì chạy đường đẹp (on road), Hilux k có tuổi so với Ranger ở những khúc chặt tốc độ cao vì Ranger rất đầm nhờ trọng lượng nặng hơn các đối thủ, con Hilux vẫn có hiện tượng văng đuôi như Triton/Navara khi k tải ở phía sau (làm cái cản sau sẽ bớt đi phần nào vì cân bằng trọng lượng dc chút).
A chủ bảo chạy k bốc bằng chắc so bản 2.4 hilux và 2.2 Ranger chứ bản 3.2 so với bản 2.8 đề ba dạng biết kickdown thì Hilux thua ngay (Ranger 3.2 chỉ bị cái hộp số ngu lúc chuyển ở số 2 sang số 3, hiểu ý nó sẽ chạy tốt hơn, còn động cơ và hso mới 2.0 thì đầy trên mạng chả cần bàn).
Ghế Hilux dành cho kiểu đi đường xa vì rộng rãi ngồi rất khoẻ chứ k phải dạng Sport ôm lưng nên ai mà nhỏ con ngồi lọt thỏm mà ôm cua dễ bị trượt, bù lại hàng ghế sau Hilux nếu sử dụng 2 gối lót lưng ngồi chắc chỉ thua Triton về độ ngã vì phần đệm đỡ đùi nhô lên và hơn hẳn bề ngang.
Chế độ Eco chỉ nên dùng kết hợp với CC khi đi xa chứ k tắt bà nó cho rồi, nó ép vòng tua thấp gặp máy dầu ai ngồi k quen dễ bị ù vì cách âm Hilux k bằng Ranger. Power chỉ dùng khi chở nặng hoặc full tải chứ cũng chả cần thiết vì hệ thống kiểm soát lực kéo của Hilux khá tốt.
Tóm lại ngoài cái giá như ccc mà Toy đang bán bản 2.8 thì Hilux chả có gì để chê và nó cũng chả có gì đặc biệt để khen. Hilux 2.4 với mức giá loanh quoanh 7 xị hợp lý và ngon hơn tất cả sedan hạng B/C trong tầm giá nếu mua mới và mua xe lần đầu đúng kiểu thực dụng và coi xe chỉ là để đi lại chứ k phải để đú.
Bác nói hay/

Tập Lái
14/9/20
11
3
0
45
Em mua mới con Navara EL 2019 được 8000km thì em bán vì có việc chứ xe Navara EL đi rất ngon, tiêt kiệm. Vì chưa trải nghiệm bán tải đc lâu nên chưa nhiều kinh nghiệm, em đang định lấy con Hilux adventure 2.8 giá lăn bánh là gần 970 tr ở tỉnh. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp xe Hilux có cần lên mâm và làm gì thêm không ajk, em thích mâm 19in lên có bị phatk ko các bác

Tập Lái
14/9/20
11
3
0
45
Hay quá cảm ơn Bác tư vấn nhiệt tình! Đúng là con Navara EL nó êm lắm. Để mình mua xe về rồi up lên ae xem có gì cho ý kiến nhé, rất thích cái vỏ xe bản bên Thái có dòng chũ trắng nhìn đẹp

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Em mua mới con Navara EL 2019 được 8000km thì em bán vì có việc chứ xe Navara EL đi rất ngon, tiêt kiệm. Vì chưa trải nghiệm bán tải đc lâu nên chưa nhiều kinh nghiệm, em đang định lấy con Hilux adventure 2.8 giá lăn bánh là gần 970 tr ở tỉnh. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp xe Hilux có cần lên mâm và làm gì thêm không ajk, em thích mâm 19in lên có bị phatk ko các bác

Lên mâm thì bác nên cân nhắc kỹ (theo em mâm Zin đã đủ ngầu). Muốn êm thì bác thay phuộc BP51 vào.

Từ EL qua Hilux bác sẽ thấy 1 vài cái khác như: Hilux trọng tâm cao hơn, xóc sơn, chật hơn nhưng Hilux lại lái ngon hơn, dễ canh xe hơn.