Hạng B2
21/6/13
388
373
63
em cũng đi như bác chủ. Không ai thổi phạt, chạy đúng mà sợ cái đách gì

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Đúng là bác chủ k sai! Nhưng chuyển làn kiểu đó thì cũng hơi nguy hiểm cho làn số 2 nếu có xe đang đi thẳng đó! Thank bác!
Cùng ý kiến, bác chủ không sai nhưng nên đi lane 2, sẽ an toàn hơn và không cắt đầu xe đi thẳng ở lane 2

Hạng D
31/3/10
1.635
984
113
Sì Gòn
vậy thì bác chủ đi đúng hay sai ạ ?
Đi đúng không sai gì cả đúng biển báo vì không có vạch kẻ đường. Nhiều ông đi oto mà không nhìn biển báo ngay đây hoặc không thấy rẽ phải vào Phạm Hùng mà dừng ngay lane 1 cho đi thẳng và rẽ trái

• Like
Reactions: tambiq8
Hạng D
9/2/15
1.493
7.196
113
40
Hôm qua em đi xe máy dưới chân cầu vượt Hương lộ 2 ngoài quốc lộ từ hướng An Sương về Tân tạo
Một top 5 6 anh gì đó đứng thổi anh máy anh 2 bánh chạy làn ngoài.
Em đi lane trong nhưng phía sau, lúc đấy có 1 anh bị thổi vào, em Signal ra lane ngoài để khỏi bị va chạm thì anh chỉ gạy vào luôn.
Em từ từ vào tắt máy, rút chìa khóa, móc điện thoại ra.
1 anh xxx khác tới làm việc với em.
anh ấy bảo đi sai làn đường.
Em mới nhẹ nhàng trình bày: em đi đúng lane trong, nhưng lúc nãy có anh cảnh sát kia chỉ gậy nên em signal chuyển lane thì bị thổi luôn.
Biết là khó nhai nên kg cần kiểm tra giấy tờ gì cả, nói thôi em đi đi.
Chỗ này e đi lơ là kg nhìn biển báo là có phân làn xe máy không.
Nhưng thấy bị thổi vào nhiều ghê.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
3/10/16
67
73
18
44
Đi đúng không sai gì cả đúng biển báo vì không có vạch kẻ đường. Nhiều ông đi oto mà không nhìn biển báo ngay đây hoặc không thấy rẽ phải vào Phạm Hùng mà dừng ngay lane 1 cho đi thẳng và rẽ trái
theo em nghĩ thì chắc chắn sẽ có biển 412 trên đoạn đường này, và thông thường thì lane bác chủ đang đi sẽ là lane dành cho moto. Vì vậy nếu bác chủ đi lane này là sai làn đường rồi mà bác ?

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đg 150k thoai, xxx vẽ vời cho bác chủ thấy lỗi nặng hơn để có đc miếng bánh mì ăn sáng với ốp la đây mà :D
xxx xui oy... gặp bác chủ thớt chứ mà gặp bác "vô danh" là bác phán đề nghị 150k thui chia đôi mỗi đứa 75 oy...

• Like
Reactions: nttanmam