Hạng B2
5/11/11
134
489
68
Hi Bác
Đọc bài của Bác, Em cũng thấy lo, em đang xây 3,5 tấm khoảng 300m2 sàn, ở Q2, BT.Tây, Em ép cọc tải 70 tấn nhưng xuống được khoảng 5 -> 6m, mai là thầu bên em đổ dàn móng, thấy thầu của Bác Em ngán quá, thầu của em là kỉ sư xây dựng cũng đả chinh chiến trên 10 năm, thấy nói chuyện cũng rất được, mong mọi việc tốt đẹp, Bác thầu được 1 khoảng và Em được cái nhà"" chắc và đẹp""

• Like
Reactions: Golia84
Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Hi Bác
Đọc bài của Bác, Em cũng thấy lo, em đang xây 3,5 tấm khoảng 300m2 sàn, ở Q2, BT.Tây, Em ép cọc tải 70 tấn nhưng xuống được khoảng 5 -> 6m, mai là thầu bên em đổ dàn móng, thấy thầu của Bác Em ngán quá, thầu của em là kỉ sư xây dựng cũng đả chinh chiến trên 10 năm, thấy nói chuyện cũng rất được, mong mọi việc tốt đẹp, Bác thầu được 1 khoảng và Em được cái nhà"" chắc và đẹp""
Quận 2 mà cọc thấp nhỉ, em thấy bên đó địa chất yếu mà ta

• Like
Tập Lái
14/9/17
0
27
2
39
Hi Bác

Bác ơi, bác giám sát kỹ nhé. Nhà em bị sơ suất khâu giám sát lắm luôn. Vì ngu ngơ tin người lạ. Nếu bác không có đủ kiến thức để giám sát, bác nên thuê 1 bên thứ 3 giám sát và chụp lại nhiều hình ảnh, để sai phạm là xử ngay. Lúc làm thì thầu lúc nào cũng ngọt nhạt hết, nên không biết đường nao mà lần. Em sau sự cố dã man này có khá nhiều kinh nghiệm :(. Đúng là học phí cao.

• Like
Reactions: hung_land
Tập Lái
14/9/17
0
27
2
39
Tự nhiên hôm nay nhìn lại bài viết cũ, thấm thoắt cũng 3 năm trôi qua. Nhà em từ đợt sửa với thầu mới đến nay thì vẫn ổn ạ. Nên nhà bác nào bị thấm dột giống nhà em có thể tham khảo phương pháp chống thấm em chia sẻ bên trên nhé. Chúc các bác 1 ngày tốt lành :)

• Like
Reactions: trt
Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Tự nhiên hôm nay nhìn lại bài viết cũ, thấm thoắt cũng 3 năm trôi qua. Nhà em từ đợt sửa với thầu mới đến nay thì vẫn ổn ạ. Nên nhà bác nào bị thấm dột giống nhà em có thể tham khảo phương pháp chống thấm em chia sẻ bên trên nhé. Chúc các bác 1 ngày tốt lành :)
Nên giám sát và tư vấn cho kỹ ko bị gì, nhà nên chống thấm mái, em làm nhiều thành có kinh nghiệm thôi

• Like
Tập Lái
20/9/20
0
0
0
33
Nhà em mới xây vào ở được 3 tháng mà bị nứt ngang nhiều quá các bác có kinh nghiệm xem hộ em xem nó bị làm sao ạ. hỏi thì thợ thầu cứ bảo không sao để nó biến dạng 1 thời gian thì xử lý mà em lo quá các bác ạ
Nhà mới xây bị nứt nhiều và thấm dột

Hạng D
29/3/17
1.405
11.335
113
Thằng kiến trúc sư có tâm lắm, nó cắt phế ít nhất 10% nên anh cứ lôi nó vào cùng thằng thầu cho vui...

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
coi lúc thiết kế và thi công như thế nào,chứ lúc này nhìn bề ngoài sao mà đoán được

Tập Lái
14/9/17
0
27
2
39
Nhà em mới xây vào ở được 3 tháng mà bị nứt ngang nhiều quá các bác có kinh nghiệm xem hộ em xem nó bị làm sao ạ. hỏi thì thợ thầu cứ bảo không sao để nó biến dạng 1 thời gian thì xử lý mà em lo quá các bác ạ
View attachment 2318052View attachment 2318053View attachment 2318056
nếu nứt nhẹ 1 thời gian đầu mới xây rồi ngưng nứt thì bác cứ chờ 1 thời gian rồi cho xử lý sẽ hết ạ (nứt do lún). Còn nứt ở điểm tiếp giáp giữa sàn và tường thì là do thi công kém nha bác.

Tập Lái
14/9/17
0
27
2
39
Thằng kiến trúc sư có tâm lắm, nó cắt phế ít nhất 10% nên anh cứ lôi nó vào cùng thằng thầu cho vui...
Dạ, em cho đó là tai nạn thôi ạ. Ông thầu dỏm nhà em là anh trai của bạn thân với KTS.