Hạng C
8/2/07
510
7.519
93
HCM
Cùng với chủ đề Cải lương, em lập thớt này để phát lại những bài nhạc xưa cho các bác thưởng thức với mục tiêu duy nhất là lắng sâu, suy nghĩ vể từng câu chữ, từng lời nhạc, từng cung bậc để cảm nhận cái hay, cái tình của cái gọi là nhạc xưa của thời khó khăn gian khổ; so với cái thời bây giờ để thấy rằng nó sống mãi với thời gian

Chương trình này chỉ là tổng hợp và chia sẽ, còn chi tiết các bài hát các bác có thể trao đổi thêm nha.

Mở đầu chương trình là phần 1, tiếng hát Thái Thanh 1

Mời các bác thưởng thức

Hẹn gặp lại trong chương trình lần sau với chủ đề Tiếng hát Lệ Thu 1

Thân,

Hạng C
20/11/07
529
0
16
Cám ơn Bác Thu đã chia sẻ thêm dòng nhạc này. Em đang chờ phần tiếp theo của Bác.

Em đặc biệt thích Hoàng Oanh và Thanh Thuý.

23/10/06
14.638
5.121
113
Đang mong chờ những phần tiếp theo của bác thuvtn!

Àh! Em có thắc mặc nhỏ là cỡ Duy Khánh, Thanh Tuyền, Giao Linh ...có được xếp vô đây không?

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
phuhaonguyen nói:

Àh! Em có thắc mặc nhỏ là cỡ Duy Khánh, Thanh Tuyền, Giao Linh ...có được xếp vô đây không?

Được chứ bác. Em thích nghe những ca sĩ như vầy hát nè. Hát bài nào nghe thấm bài đó
.
@thuvtn: bác có nhạc của Thanh Thuý thì cho em xin 1 bộ nhé. Bố già em thích lắm nhưng kiếm mãi không ra. (Thanh Thuý hồi xưa nha bác). Em thanks bác trước.

Hạng C
8/2/07
510
7.519
93
HCM
phuhaonguyen nói:

Được hết các bác ạ, ca sĩ nào hát trước 75 điều có hết. Em sẽ phát từ từ cho các bác nghe.

Thân

Hạng C
8/2/07
510
7.519
93
HCM
ncm nói:
phuhaonguyen nói:

Được chứ bác. Em thích nghe những ca sĩ như vầy hát nè. Hát bài nào nghe thấm bài đó
.
@thuvtn: bác có nhạc của Thanh Thuý thì cho em xin 1 bộ nhé. Bố già em thích lắm nhưng kiếm mãi không ra. (Thanh Thuý hồi xưa nha bác). Em thanks bác trước.

Sẵn sàng thôi bác, có dịp em share cho bác. Em rất trân trọng các cụ thích nghe nhạc xưa này.

Thân

Hạng C
20/11/07
529
0
16
Đúng là không biết dùng từ ngữ gì để cám ơn Bác Thu@ chỉ biết là thành thật cám ơn Bác.