Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: Nhận định lại Honda Civic

Mang Altis ra so với Civic về kiểu dáng và phong cách thì....đúng là một trời một vực ròai.

đánh giá Altis 5 điểm còn Civic 9.5 điểm (kiểu dáng)

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Trích đoạn: adco

He he bác nào nói em là fan của To thì oan thị kính cho em quá mặc dù em xài hàng To (vì thời điểm em mua xe không có sự lựa chọn nào khác -2003). Cũng là hình em lựơm trên 4r OS nhưng bác thấy Civic ở nước ngoài lộng lẫy như thế nào so
với Civic VN, làm em thất vọng quá
.....

Giời ơi , bác ơi !!!!
Một thằng được tút hình , một thằng trần trụi .
Một con hai cửa , một con bốn cửa , ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Đi đâu xa, bác chỉ cần so sánh Altis của VN với Altis của Thái thui là biết...Altis của VN thế lào? :D

Tập Lái
22/7/06
22
0
0
www.otosaigon.com

Theo em hinh thức CiVic là ổn chỉ có điều cách mạng có thành công hay không thôi , chỉ sợ là vừa khởi nghĩa đã bị vùi dập

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em post lại cái mông của Civic8 bên Thái đây các bác. Em thấy chẳng khác tí nào cả.

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Trích đoạn: Songnguyen:
Các bác có thấy 2 cuộc triển lãm gần đây HVN không tham gia. Đây là đòn tâm lý để kích thích sự tò mò của khách hàng. Thứ hai có thông tin là mấy trăm chiếc đợt đầu đã được đặt cọc rồi, cũng là đòn tâm lý gây sốt. Thực hư thế nào chưa rỏ nhưng nếu điều đó là sự thật thì HVN tội gì công bố cái giá rẻ lúc này, chỉ cần bán rẻ hơn con Altis hay Mazda 6 hay Focus S vài ngàn thôi để có thể gọi là ... rồi sau đó từ từ giảm xuống cũng chưa muộn mà. Chừng nào Civic có giá 20k em mới quan tâm
Quan điểm kinh doanh của bác hiện tại có thể tóm lại bằng câu "chộp giật". Còn kinh doanh bài bản trên cơ sở có chiến lược, có chiều sâu thì phải xét trên khía cạnh - mang tính lâu dài. Không thể trên cơ sở lợi nhuận thêm vài k/đầu xe mà tự huỷ hoại cả chiến lược lâu dài tại Việt Nam được. Focus S là một minh chứng sống. Nếu chỉ rao giá 35k thôi thì đến nay cũng có thể bán đựoc vài trăm xe, thay vì rao giá tới 38k để rồi khách hàng xem song rồi chẳng thèm bắt nhời. Altis thì sao? ngay khi có thông tin về CIVIC vội vàng thêm tính năng, giảm giá bán, tranh thủ để thu hút một vài khách hàng sẵn tiền. Song tổng kết doanh số cũng chẳng khá lên là bao. Sao vậy? Đa phần khách hàng quan tâm đến Sedan hạng trung đều đang tập chung vào HONDA CIVIC. Với những ai đã đựoc ngồi vào chiếc CIVIC lắp tại Việt Nam đều sẽ có cảm nhận "hơn" Altis và tương đối đầy đủ. Còn những ai chưa ngồi lên CIVIC thì lại có cảm nhận sẽ bị ăn bớt, cắt bớt, đây chính là suy nghĩ "đúng" và có tiền lệ nhưng nguyên nhân đều do các liên doanh khác tạo nên.
Trích đoạn: Adco:
Sau những tháng dài hồi hộp chờ đợi với nhiều hy vọng về 1 dòng sản phẩm mới , nhưng càng gần đến ngày chính thức khai trương , thì Civic cũng gây không ít nhiều thất vọng .
Tuy chưa có thông tin nào chính thức từ đại lý nhưng qua những tin hành lang và vài hình ảnh về Civic VN qua Os làm cho em nhiều thất vọng vì cứ nghĩ nó sẽ lộng lẫy và lung linh như những em ở nước ngoài , ít ra là cũng ở TLand . Thôi thì cứ hy vọg vào giờ chót .

Còn về giá đã là cạnh tranh thì cần cần phải bí mật, đặc biệt là thị trường doanh số còn nhỏ như Việt Nam....đây chính là nguyên nhân để HONDA chỉ công bố giá khi đã chính thức ra mắt và bán sản phẩm của mình.
Tất cả chỉ còn 72h nữa để mọi suy nghĩ có kết quả chính xác.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác @ngoctm: Vậy cái giá bác đưa ra trước đây (1.8MT=26k, 1.8AT=28k, 2.0AT=32.5k)vẫn chưa phải giá của HVN mà có thể rẻ hơn đúng không ạ? Hay bác cho cái giá đấy đã là rẻ rồi. Em cứ lấy kinh nghiệm của chiếc Super Dream trước kia mà đoán thôi. Theo em nếu con 1.8MT mà có giá 20k thì mới gọi là đột phá.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: songnguyen

Chừng nào Civic có giá 20k em mới quan tâm :D

Hợp đồng mua bán xe giữa HD và Song Nguyen

Điều 1: Giá bán xe Civic 1.8 MT là 20.000 usd
Điều 2: Thời gian giao hàng vào tháng 6/2008

Bác có ký không? :D

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Bây giờ mà đi chọn Altis mới với Civic thì em chén Civic liền...Nếu đặt lên bàn cân tất cả các yếu tố:
1. Động cơ: Civic 2.0 , ALtis mới 1.8
2. Hộp số: Civic - Auto, Altis-Manual
3. Kiểu dáng: Civic - Mới lạ, đạt nhiều giải thưởng uy tín , Altis: Cũ mèm và dễ bị nhầm với airport taxi
4. Oách: Civic: Xe mới nên ra đường nhiều người liếc nhìn (chú nào có Civic mới mang đến OS test thử xem, cứ gọi là đăt như tôm tươi), còn Altis- Thay mỗi cái lưới tản nhiệt với thêm mấy cái nút bấm (vẫn như taxi).:D:D:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: songlam
Trích đoạn: songnguyen

Chừng nào Civic có giá 20k em mới quan tâm

Hợp đồng mua bán xe giữa HD và Song Nguyen

Điều 1: Giá bán xe Civic 1.8 MT là 20.000 usd
Điều 2: Thời gian giao hàng vào tháng 6/2008

Bác có ký không? :D
Bác cứ đùa :D. Em thì tiền trao cháo múc thôi, không thì cháo múc trước tiền trao sau hè hè :D:D

Status
Không mở trả lời sau này.