Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Nhận định lại Honda Civic

Trích đoạn: Skyliner

Bây giờ mà đi chọn Altis mới với Civic thì em chén Civic liền...Nếu đặt lên bàn cân tất cả các yếu tố:
1. Động cơ: Civic 2.0 , ALtis mới 1.8
2. Hộp số: Civic - Auto, Altis-Manual
3. Kiểu dáng: Civic - Mới lạ, đạt nhiều giải thưởng uy tín , Altis: Cũ mèm và dễ bị nhầm với airport taxi
4. Oách: Civic: Xe mới nên ra đường nhiều người liếc nhìn (chú nào có Civic mới mang đến OS test thử xem, cứ gọi là đăt như tôm tươi), còn Altis- Thay mỗi cái lưới tản nhiệt với thêm mấy cái nút bấm (vẫn như taxi).:D:D:D
em bổ sung:
Civic: ghế da, sunroof
Altis: no need :D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Thôi chờ 3 ngày nữa đi các bác, mọi người đã so sánh nhiều lắm rồi...:D

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Trích đoạn: Songnguyen:
Bác @ngoctm: Vậy cái giá bác đưa ra trước đây (1.8MT=26k, 1.8AT=28k, 2.0AT=32.5k)vẫn chưa phải giá của HVN mà có thể rẻ hơn đúng không ạ? Hay bác cho cái giá đấy đã là rẻ rồi. Em cứ lấy kinh nghiệm của chiếc Super Dream trước kia mà đoán thôi. Theo em nếu con 1.8MT mà có giá 20k thì mới gọi là đột phá.
Nếu CIVIC 1.8MT giá 26k đã bao gồm VAT mà bác vẫn chưa coi là đột phá trong thị trường xe Việt Nam thì em xin hẹn bác đến năm 2010 để mạn đàm với bác vậy. Không phải em muốn mua xe HONDA đắt thế, mà cũng chẳng phải HONDA muốn bán CIVIC HVN 26k quá cao. Mà tất cả cũng là theo thời thế thị trường tại Việt Nam thôi. Chỉ cần bác cảm nhận được chiếc CIVIC 1.8MT thì bác đã thấy chiếc VIOS G 25k, và ALTIS G 34kvà tất cả các loại Sedan cùng mức giá...tương đương tại Việt Nam khác nhau ntn?

Chứ em cũng muốn con CIVIC 2.0AT chỉ19,999$ lắm chứ. Nhưng hiện tại dù HONDA 2.0 34k như ALTIS thì em cũng sẽ chọn CIVIC chứ chưa nói đến CIVIC 2.0 At có giá 32,5k như dự đoán. Và có thể hạt rẻ hơn khi đựoc phát ngôn chính thức từ TGĐ người Nhật.

24/8 đang là mốc thời gian quan trọng cho thị trường xe hơi Việt Nam và VAMA rộng hơn cả là công nghiệp xe hơi Việt Nam.
Chắc em nói không ngoa lắm

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Theo em "Đánh rắn thì phải đánh dập đầu". Nếu HD mà cứ lờ vờ thì thằng To nó bóp chết. Giá Civic mà không cạnh tranh thì
- Không ai tin HD nữa vì đã tuyên bố là ra giá "đẹp";
- TO sẽ phản đòn, khi đó HD chết là chắc vì như đã nói trên To vẫn được người Việt tin tưởng vì tính kinh tế và dễ sử dụng của nó. Khi đó mọi người lại sẽ đổ xô đi mua To vì thất vọng (ấy là những người đã cất công chờ đợi).

Mà giá và dịch vụ thế nào để gọi là "Đánh dập đầu" thì HD tự coi mình là "tôi yêu Việt Nam" phải tự hiểu thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác @ngoctm: Thôi thì chờ đến 24/8 vậy để xem giá chính thức thế nào, chứ cái giá bác đưa ra cũng chưa chắc đúng mà lại đem ra so sánh thì e nó chưa chính xác. Em thì cũng không ghét gì Honda chỉ mong cho nó có giá hợp lý để mọi người sở hữu được ô tô thôi. Nhưng nếu cái giá bác đưa ra là chính xác đi thì Civic vẫn chưa thể gọi là đột phá được vì bác xem con Premacy giá bao nhiêu so với con Civic 1.8AT.

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

thôi cãi nhau mà chi mấy hôm nữa biết ngay ai đúng sai mời các bác qua nghi tàm có xe civics thật bầy rồi lên đó sờ ,mó ,khám nội y ,của em rồi lên đây bình luận còn với giá mà bác NGỌC TÒ MÒ báo em thấy là hợp lý nhất vào giai đoạn này( chỉ giai đoạn này mà thôi) so với antits ,lan sơ ga la ,mada,

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Em xin lỗi các bác nào quá iu HD nhé, có vài ngu ý tham gia cho zui chứ tham gia OS mà ko ý kín ý cò cũng ngại chít lièn.

Đợi lâu quá là mất chi phí cơ hội => ko nên kìm hãm cái sự sung sướng làm jề/ Em thì phải kìm hãm vì ko có xiền.
HD hình dáng rất hot và trẻ trung. Phàm là cái gì trẻ thì sẽ già, còn cái gì già quá rùi thì ko già hơn nữa. Túm lại classic vẫn là bền. M mạo muội đoàn HD CV chỉ hot khoảng 3-4 tháng rồi lặn từ từ về mức giống các loại khác.
Ngu ý tham gia cùng các bác.

Hạng B2
22/1/06
300
0
16
45

Ông đem so 1 xe sedan tiêu chuẩn và 1 xe Coupe thì so cái gì. lấy cái 2.0 ra mà coi đi hãy nói. Civic ỏ VN chỉ thiếu bodykit là nhìn tê luôn đó

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: motorsport

ông xài xe to nên nói toàn thở hơi To, tôi đã nhìn ngắm và lái thủ Civic AT và MT vài vòng và nói thật nhìn cái Altis nhà wê bỏ mẹ. còn cái 2.0 của nó thì đồ chơi ông Camry 2.4 cũng fải cúi đầu lạy mà thưa Cụ. mẹ kiếp đăng ký mua cái xe mà fải chờ tới tháng 10 mới lấy đc, thôi chờ tiếp vậy
Cảm giác của bác nhìn Civic bây giờ cũng giống như nhìn Altis khi nó mới ra thôi, em nhớ ngày xưa nhìn cái Lada cũng thấy đẹp tuyệt vời .Nhưng cũng đừng vì thế mà có mới nới cũ .Altis cũng là mơ ước của nhiều người bác ạ, dù nó không HOT như Civic ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

CV (2.0) = 32K/ Sau đó Altis = 34K-2K/ Sau đó CV =32K+Gift/ Sau đó ..............
Bao giờ thí nó dưng nhỉ

Tiếp nữa đi, đang hứng mà. .

Status
Không mở trả lời sau này.