Hạng B1
8/5/07
65
0
0
Kính thưa các Đại ca !
Em là lính mới tò te, vào Otosaigon thấy các bác bàn luận nhiều vấn đề rất hay, rất mới và bổ ích đối với em, lại thêm rất hài hước nữa, nên em khoái quá và xin làm Tập lái luôn. Em có sự vụ này nhờ các bác giúp :
Em định kiếm cái 2 bánh tầm khoảng 4.000 (nhiều hơn thì nó không hợp lắm với hoàn cảnh công tác), nhờ các bác tư vấn giúp.
Cái @ 150 mới ở SGòn còn chỗ nào có không ạ ? (Hay là nó tuyệt chủng luôn rồi các bác, em hy vọng nó vẫn còn trong sách đỏ!)

--------------------------------------------------
Biết mình còn dại có nghĩa mình khôn, chỉ thấy mình khôn nghĩa là mình dại.

Hạng B2
19/3/07
143
1
18
44
Hanoi-Vietnam
RE: Nhân loại ơi ! Cứu tui !

Em góp ý bác chút:
4000USD ở trên này còn có bác định mua 4B đấy bác ợ, cho nên, xe máy là vô tư; Chẳng hạn SH, Dylan đã qua sử dụng, còn @ mới em e là hơi khó kiếm đấy. Vấn đề là bác định focus vào em nào để mọi người còn tư véo:D

Hạng B1
8/5/07
65
0
0

Cảm ơn bác Cruiser, em thấy SH giá cao quá, nếu tầm đấy ngân sách sợ xe quá cũ về nó ốm vặt hoài thì căng. À cho em hỏi nếu cứ suy theo tên bác thì bác đang cưỡi mô-tô phải không ? Hay là em kiếm cái Rebel 125 nhỉ, chỉ sợ lơ tơ mơ quá lại ôm phải con bệnh mãn tính thì hết hơi. Hôm trước thằng bạn mua Excel II, em vừa nghía nghía tình cờ đọc thấy mấy bác tư vấn về Excel II, tự nhiên em chán hẳn (đúng là lập trường tư tưởng chưa kiên định).

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: cccp

Cảm ơn bác Cruiser, em thấy SH giá cao quá, nếu tầm đấy ngân sách sợ xe quá cũ về nó ốm vặt hoài thì căng. À cho em hỏi nếu cứ suy theo tên bác thì bác đang cưỡi mô-tô phải không ? Hay là em kiếm cái Rebel 125 nhỉ, chỉ sợ lơ tơ mơ quá lại ôm phải con bệnh mãn tính thì hết hơi. Hôm trước thằng bạn mua Excel II, em vừa nghía nghía tình cờ đọc thấy mấy bác tư vấn về Excel II, tự nhiên em chán hẳn (đúng là lập trường tư tưởng chưa kiên định).
giờ này mấy giờ rồi mà còn mua Rebel 125 hả bác ơi - còn xe ga mà cứ nhắm đến SYM ah . 4k khi chưa mua 2 cái xe trên thì bác vẫn còn nguyên 4k và nhiều lựa chọn tốt hơn , chứ bác mua rồi thì 4k của bác không còn nguyên vẹn là 4k nữa đâu :D . nếu bác thích mô tô thì 4k bác có thể mua được Rebel 250 xe cứng luôn , còn không SF4 400 cc xe cũng ô kề , còn xe ga thì Dylan thì chắc là cũng đủ để mua em xe lướt còn ngon .

Hạng B1
8/5/07
65
0
0

Đúng là bác da đỏ góp ý hay thật, em nghe mà cứ sáng mắt ra (trước đây em có đọc các ý kiến của bác thấy cũng hay như bây giờ vậy). Thước tấc của em không được hoành tráng lắm nên mô-tô to quá không nài nó được. Có thằng bạn bán cái Dylan, em định lấy thì "con gì ăn ít nói nhiều..." của em nó bảo anh ngồi xe đấy không hợp (chắc nó định cho em ngồi xe thồ chắc ?). Em mua @ cũ được không bác da đỏ ?

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Gửi bác tham khảo nhé : Dylan số đầu 71xxx, đỏ, 1.1 vạn, tháng 7 năm 2005 = 4.800 USD (lái trả nhưng không bán - vì hên). Nếu đời sâu hơn thì khoảng 4k- 4.5k, xe keng lun.

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

xin lỗi e pót 2 lần, nhờ bác mod xóa dùm! xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/5/07
65
0
0

Bác "chị hai của thằng đậu" giới thiệu nhiều loại thế thì bác buôn bán xe à ? Hay xe của người nhà bác ?

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48

Trích đoạn: cccp

Bác "chị hai của thằng đậu" giới thiệu nhiều loại thế thì bác buôn bán xe à ? Hay xe của người nhà bác ?
Em thì chạy 1 xe thôi nhưng đứng tên cũng nhìu nhìu xe rùi. Con Dylan này em vẫn đang chạy (vì hên nên không bán). Nhưng chủ yếu vẫn là SHi màu đen : 54 - P3 ...'ốc' + 'luơn'. Bác tham khảo nhé. Xe tay ga bác nên xem kỹ, nếu chọn fải xe dập quá, bệnh tật đầy người, teo túi sớm. Nếu máy êm thêm vài xèeng nhưng kh fải lăn tăn nhìu. Chúc bác sớm có xe ngon. (Dylan chạy cũng đầm lắm đó nhưng không = SH).