Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Nhân khai mạc Motorshow 2010,xin có chút "bình loạn" về Mercedes.
Phải công nhận rằng trong các hãng xe sang tại VN,Mer là hãng luôn chăm chút đến danh tiếng của mình,điển hình là sự siêng năng đánh bóng tên tuổi. Nhưng trong một thời gian dài,em thấy chiêu duy nhất của Mer là dùng các nhân vật nổi tiếng trong giới truyền thông giải trí(duy nhất có em Công Vinh quần đùi áo số được chen chân vào,nhưng lại rút chân ra,nhanh còn hơn tung chân sút một quả bóng),và nghiệm ra một điều rằng,hình như mục tiêu khách hàng của Mer là giới ca sĩ,diễn viên hay người mẫu,và giới này,ngày càng nhiều người mua Mer để dùng(em cam đoan không phải để bán lại,có phải vì con gà tức nhau tiếng gáy,em này mua,em kia sắm,,chẳng lẽ mình không mua khônh sắm!???).Tất nhiên,đó là cách làm của từng hãng,của từng người,nhưng lặp đi lặp lại nhiều lần,cho ta cảm giác nó nhàm nhàm,nhạt nhạt mỗi khi nghe đến Mer.
Đó là em nói về cách khuếch trương của Mer theo si ngỹ của em,đúng hay sai,cũng chỉ là si ngỹ của riêng em.
Nhưng điều mà em muốn nói sau đây là,việc Mer đưa đến Motorshow 2010 những gì?Có gì mới không?Để so sánh với cách mà Mer thể hiện bằng hình thức.
Em không được xem cái Motorshow 2010 này,và em cúng ứ muốn xem(Vì chẳng có gì mới).Nhưng qua các thông tin trên báo chí,Em thấy Mer vẫn chưng diện các con cưng của mình như sau:
-1 em SLK200 (em này thuộc diện "Khổ lắm,biết rồi,nói mãi")- vì xin thưa rằng,năm nay là năm cuối cùng em SLK200 này còn sản xuất,Mer đã chuẩn bị bán ra dòng SLK mới vào cuối năm 2010 hay vào giữa năm 2011 gì đó.
- 1 em CLS 300.Thế hệ mới của em này đang chuẩn bị được bán ra rồi,em này chỉ còn là thứ hàng tồn kho,chẳng lẽ một triển lãm xe hơi hoành tráng của VN mà dân Vịt ta chỉ dược ngắm những dòng xe chuẩn bị đi vào dĩ vãng hay sao.
- Điểm mới là gì?Một chú C 300 AMG.Hihihihihih,cái này chỉ đánh vào tâm lý của ai thích hình thức.vì trên thế giới chẳng ai độ C300 thành C300 AMG hết,vì nếu đã vào AMG,máy của nó phải là 6,3 kia.Đây có thể gọi là AMG made in Mer VN!
Qua đó chứng tỏ sự nghèo nàn của Mer VN trong việc tham gia Motorshow 2010,mà việc làm đình đám bằng các nhân vật tiếng có khả năng nổi được để cho xôm trò mà thôi.
Ngoài ra,thì VŨ NHƯ CẨN,vẫn C đó,vẫn E kia,vấn S này GL nọ.Chẳng có gì hơn!
Đến đây em xin có vài nhận xét về một chú lính mới được giới thiệu(chú này không mới hoàn toàn,mà chỉ là bản nâng cấp).
Em xin Bình loạn thêm về chú R 300" NEW"(cho nó oai tý!).
Trước tiên em xin khái quát tý xíu:phải công nhận một điều,Mer cũng như nhiều hãng sản xuất xe khác) luôn luôn cải tiến mẫu mã,năng cao các tính năng của xe.Nhưng về sau này,em thấy việc thiết kế của Mer ngày càng có vẻ thiếu trách nhiệm và cẩu thả.Điển hình như chú R300 mới đây.
Cái phần đầu đầy góc cạnh kết hợp cụm đèn pha không có đường cong,quả là cân đối:

Nhưng khi nhìn vào phần đuôi,thì hình như không có sự thay đổi nào so với phiên bản cũ,đã vậy,cụm đèn hậu cho ta cảm giác vô đối khi so sánh với tổng thể xe.Thú thật,nhìn thấy ngứa cái con mắt cả bên trái lẫn bên phải.
Chưa hết,các bác thử nhìn gương chiếu hậu mà xem!Từ dòng C Class, đến S Class,rồi đến SUV,đến Coupe,và bây giờ là R,có mỗi một loại gương.Chẳng lẽ Mer khó khăn đến nối,không thể tìm cho mỗi dòng xe một phong cách gương chiếu hậu hay sao?hay là vấn nạn trộm cắp gương ở VN đã xui khiến Mer làm như vậy để dễ bề cung cấp khi chủ xe bị mất gương chiếu hậu.?

Tình yêu Mer của em vẫn còn,nhưng cứ cái đà này,việc chán Mer là điều không tránh khỏi.
Hôm nay,nhân sự kiện khai mạc Motorshow 2010,em xin có chút bình loạn về mer.Monh\g các Fan của Mer bỏ quá cho em,nếu có gì thất thố.

Hạng B2
14/9/04
101
6
18
Sáng nay đến Motor Show 2010 để tham quan nhưng ko vào được vì ko có giấy mời đành đi về để mai vào xem sao rồi về em cùng bình loạn với bác nhé

Hạng C
18/3/05
651
12
18
Đa số em đồng ý với bác.
Riêng về C300 AMG có lẽ bác chưa chuẩn lắm: AMG package là có bác ạ, không phải sản phẩm made in VN. Bác có thể xem tại đây.
http://www.mercedes-amg.com/#/amg-c-class
Nó là 1 gói trang bị ngoại thất, còn C63 là một sản phẩm độ hoàn chỉnh cả engine.
GLK cũng có AMG package, nó như dạng option, ở Mỹ có thể đặt trước khi mua.
Em nghĩ C300 AMG package là tốt cho khách hàng vì giá hầu như không đổi nên có thể thấy đây là 1 hình thức khuyến mãi cho C300. Nên nhìn nhận điều đó theo khía cạnh tích cực.

Còn về R class, nó là phiên bản facelift nên chỉ thay đổi chút ít về ngoại thất và qua các năm có thể có thay đổi về đồng cơ, một model phải trải qua vòng đời 5-10 năm mới có thế hệ mới (all new) thì mới có sự lột xác. Chu kỳ của R class thế hệ hiện tại chắc tối thiểu phải 3 năm nữa mới có thay đổi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/1/09
863
8
18
Em thích GL thì ko thấy, mà nếu có thấy thì cũng trên 200k ...

Bác Nguyễn T nói đúng, tuy nhiên cũng phải nhìn vào hoàn cảnh thị trường, 1 năm bán được vài chiếc xe thì MBVN cũng khó thuyết phục được công ty mẹ đầu tư trong khi triển lãm thì mang tính chất ... địa phương hơn là quốc gia, việc mang sản phẩm mới, mũi nhọn vào tham dự là ko hiệu quả. Hãng nào cũng vậy thôi, thị trường bé thì mình chịu thiệt.

Chỉ có điểm khác biệt mà em ko biết vui hay buồn đó là với bất kì lỗi nào xảy ra với các xe trên thế giới thì lập tức hãng xe đó tại VN đều khẳng định là các xe ở Việt Nam ko bị lỗi đó, có lẽ do sản xuất ít nên họ có thời gian làm cẩn thận hơn, kiểm tra kĩ hơn, vật liệu tốt hơn ... nói chung là xe họ làm ở VN ngon hơn

Tập Lái
3/10/10
43
0
0
có xe mà xem là tốt rồi các cụ ạ. Có xe đẹp, xe mới thì cũng toàn đại gia mua, chúng ta mua là mấy. Được thưởng thức là bổ ích lắm rồi.

Tập Lái
23/9/10
1
0
0
www.baohiem360.com
Mer ở Motoshow vẫn thể hiện đẳng cấp. Xe đẹp + mấy e chân dài em cũng muốn nhìn chứ k phải là các bác
hiepnq nói:
có xe mà xem là tốt rồi các cụ ạ. Có xe đẹp, xe mới thì cũng toàn đại gia mua, chúng ta mua là mấy. Được thưởng thức là bổ ích lắm rồi.

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
SPO nói:
Cho e làm phát:"Phong độ là nhất thời,đẳng cấp là mãi mãi"hihi
Đúng là bác rồi, cái thớt pedal M3 đâu rồi bác, e đang muốn mua.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
hiepnq nói:
Bác xem nó 2009 rồi,thì 2010 cũng vậy!Đã rượu cũ là còn cả bình cũ.Nhưng âm thanh(hát hò,cụng ly...........) và ánh sáng(son môi,đầm cưới nữa chứ!!!!!) thì xôm lắm,nhưng vẫn âm thanh cũ và ánh sáng cũ,quanh đi quẩn lại cũng mấy SAO đã mua(có giảm giá và điều kiện bắt buộc là không được vắng mặt trong các show của Mer) Mer và sắp được mua Mer.

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
@khle0102
Oh! bác đúng là người muôn năm cũ,mấy thớt của e bị  mod biến thành di sản phi vật thể hết rồi!E nhớ có một bác order M3  e đã đặt về tìm mãi mà không ra,đang lo bị ôm hàng  không ngờ lại gặp bác bên Mẹc!hihi

Last edited by a moderator: