Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
tường nào ? dấu vết còn ko ? giá trị lớn thế này người ta giám định kỹ, khai ko đúng nó miễn luôn nhé.
Giờ chỉ có khai là chủ xe chủ quan tự chạy tự đâm vào đít con xe trước thì ok. Lấy thằng chủ kia 1 ít để bù đắp vào sự mất zin của xe là ổn hai bên.
200 củ mà chơi cách bác tư vấn, thằng chủ quán nó chơi cho qả trục lợi bảo hiểm, thế là đang đúng thành sai

• Like
Reactions: panasonic
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
1. Vụ này theo luật thì chủ gara rửa xe phải đền bù thiệt hại do người làm công gây ra, éo đủ tiền đền thì dẹp tiệm, đi đá cho Juventus 3 năm về rồi tính.

2. Ku em lái KIA nên xem lại mình có hợp đồng lao động gì với chủ tiệm k? Quy định lao động như thế nào? Nếu có thì sao, có điều khoản nào chú phải đền k?

3. Chủ xe Merc đã làm đúng luật, claim BH thì có khi còn bị khép tội trục lợi BH. Tội anh Merc lằng xằng với thằng chủ gara giờ k biết đủ tiền sửa xe chưa.
Thiệt hại cao nhưng ko cố ý thì chỉ là tranh chấp dân sự thôi a. Bỏ tù gì mà bỏ tù

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Cái này thì chủ cửa tiệm rửa xe đó phải chịu trách nhiệm rồi, chưa có GPLX mà cho điều khiển xe nhv là quá nguy hiểm.