Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Em hỏi ngu là tại sao chủ xe mẹc ko nhận là mình cầm lái rồi chẳng may tông vào tường? Như thế sẽ đc BH đền 100%. Còn phía nhà rửa xe thì bắt họ đền in ít thôi khoảng 50 củ. Lợi cả đôi bên mà lại nhanh gọn
Tiền trăm triệu không dễ ăn của bảo hiểm vậy đâu. Bảo hiểm nó chuyên nghiệp lắm. Nhìn vết trầy, móp là biết xe tự tông vào đâu hay tông vào va quệt kiểu gì. Đền đến mức hơn 200 củ thì toàn dân chuyên nghiệp đi giám định thôi. Dễ gì qua mặt được

Hạng D
24/10/15
3.589
2.467
113
33
Ko biết sao chứ chỗ e rửa toàn kêu chủ xe chạy thôi, từ xe sang đên xe cỏ như xe e cũng ko ai dám lái

Hạng B1
23/8/07
71
54
18
bác nói vẻ thanh cao, bác có xe oto không. cho tui mượn chạy vài vòng có gì thì thương lượng, hoặt trừ dần. tháng trừ 1-2 triệu j. lương em bèo lắm chỉ vài triệu 1 tháng hà. có nhiều em đưa thêm. Đây là 1 bài học cho những kẻ vừa nghèo vừa ngu. thích thể hiện. bị lỗi thì hay lấy lý do nghèo ra. không lẽ nghèo muốn làm gì làm. khi có hậu quả thì nói" mọi người ơi, mình nghèo lắm có ai thông cảm và giúp đỡ mình không"

Bác thông cảm, cháu nó không có ô tô đâu nên mới có giọng đạo đức mạng cao như thế :d

15/12/14
1.951
1.992
113
tphcm
bác nói vẻ thanh cao, bác có xe oto không. cho tui mượn chạy vài vòng có gì thì thương lượng, hoặt trừ dần. tháng trừ 1-2 triệu j. lương em bèo lắm chỉ vài triệu 1 tháng hà. có nhiều em đưa thêm. Đây là 1 bài học cho những kẻ vừa nghèo vừa ngu. thích thể hiện. bị lỗi thì hay lấy lý do nghèo ra. không lẽ nghèo muốn làm gì làm. khi có hậu quả thì nói" mọi người ơi, mình nghèo lắm có ai thông cảm và giúp đỡ mình không"
Bác dùng từ nghe chua chát quá. Ko ai sinh ra muốn mình nghèo, cũng ko ai muốn thất học cả trừ những thằng phá gia chi tử thôi. Theo em lỗi hoàn toàn của chủ tiệm rửa xe vì giao xe cho thợ.

• Like
Reactions: Linhnguyenln
Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Bác dùng từ nghe chua chát quá. Ko ai sinh ra muốn mình nghèo, cũng ko ai muốn thất học cả trừ những thằng phá gia chi tử thôi. Theo em lỗi hoàn toàn của chủ tiệm rửa xe vì giao xe cho thợ.

Mình thấy bá áy nói chẳng chua chat gì. Chị gái mình bị 1 thằng bảo vệ không bằng lấy lí do "điều xe" đụng thiệt mạng, để lại 2 đứa con bơ vơ. Cầm xe của người khác là một tài sản lớn, anh phải biết anh có đủ khả năng và trách nhiệm hay không. Chưa kể xe ô tô trong luật là "một nguồn nguy hiểm cao độ". Bác chưa gặp, bác chưa thấy đâu.

Tập Lái
17/3/17
35
70
18
47
Tôi rửa xe nhiều nơi mà thấy toàn kêu để chìa lại để dời xe. Tôi nói anh ngồi đây có gì kêu anh dời cho. Mà thấy toàn mặt nặng mày nhẹ không vui.
Nhắn các bạn làm nghề trông xe và rửa xe. Leo lên một chiếc xe thể hiện được xíu cũng chả ai khâm phục mình, mà có bất trắc gì thì phải chịu hết đó. Nên suy nghĩ trước khi muốn thể hiện.

Hạng B2
22/12/15
223
448
63
Mấy bác trên kêu sao chủ xe quá cứng nhắc k claim BH, gặp bác mới mua cái xe bạc tỷ, bị đụng banh đầu, mất zin bác có xót ko. Nếu chủ xe claim BH là mình đụng, BH chắc trả rồi đó, rồi chủ xe sẽ gặp những vấn đề sau ai chịu:

1. Tiền BH năm sau tăng, hoặc BH éo thèm bán luôn.

2. Xe nằm hãng (vd 1 tháng) chủ xe éo có xe đi, phải đi uber chẳng hạn, tiền Uber ai trả? vd 1 ngày đi làm, chủ xe kiếm đc 2tr, 30 ngày ko có xe = 60tr, thằng nào trả? Chủ xe đòi 200tr là may rồi, mọe, bớt lào cào. Có nhiều đứa cho mình cái quyền nghèo, ra đường lạng lách phóng cho cố gặp chuyện là vin vào cái cớ nghèo, nhất là mấy thằng taxi.

3. Chưa kể chủ xe có thể chứng minh thiệt hại về tinh thần thì 200tr ko đủ đâu.

Ko liên quan nhưng em vừa bị tương tự, đố các bác hãng báo giá bn:

Hạng B1
23/10/17
55
61
18
Vụ này chủ cơ sở rửa xe phải chịu trách nhiệm đối với các khoản bồi thường thiệt hại cho khách. Việc xử lý thế nào đối với cậu nhân viên kia là việc nội bộ của cơ sở rủa xe.
Chính xoác.