Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
bác nói vẻ thanh cao, bác có xe oto không. cho tui mượn chạy vài vòng có gì thì thương lượng, hoặt trừ dần. tháng trừ 1-2 triệu j. lương em bèo lắm chỉ vài triệu 1 tháng hà. có nhiều em đưa thêm. Đây là 1 bài học cho những kẻ vừa nghèo vừa ngu. thích thể hiện. bị lỗi thì hay lấy lý do nghèo ra. không lẽ nghèo muốn làm gì làm. khi có hậu quả thì nói" mọi người ơi, mình nghèo lắm có ai thông cảm và giúp đỡ mình không"
bác nói đúng ý em quá, nhưng thích thể hiện ở đây bác nói là có, nhưng có thể trong trường hợp khác. ở đây mình phán là e nó cẩn thận nhưng mà xui nên bị, đôi khi mấy chuyện xui thì xác suất đâu đó nó xảy ra.

đc cái mấy đứa trẻ bây giờ làm gì cũng tự tin, nhưng đôi khi hão huyền về năng lực cá nhân, mắc bệnh sao, ko biết tài giỏi cở nào mà lên xe hơi/ xe tải là múa lửa, luồng lách, phanh gấp hở vài cm. có chuyện thì quỳ khóc than. thật đáng báo động

• Like
Reactions: doggy and np.tan
Hạng B2
4/4/14
413
297
63
rửa xe bên ngoài nhiều lần nên em cũng biết nhiều khi đưa chìa khóa cho mấy ông rửa xe chạy ,trong đó sàn nhà toàn n ước mà mấy ông đạp ga kinh luôn ,xe mình chạy quen mà còn ko dám de kiểu đó mà mấy ổng de còn nhanh hơn cả chạy đến ,
còn nếu ko giao chía khóa cho nó sợ làm phận ý nó ,nó mà rửa mạnh tay chỉ sợ trầy xe ,nên thôi từ giờ khi nào có lễ tết em mới mang xe tiệm rửa còn ko rửa ở nhà cho chắc ,vừa đỡ tốn tiền lại còn khỏe người

• Like
Reactions: doggy
Hạng C
24/6/10
507
3.590
93
Xe di chuyển trong tiệm rửa xe không phải lưu thông ngoài đường giao thông, nên chú nhỏ không bằng lái thì cũng không bị truy cứu trách nhiệm về mặt luật giao thông.
Chủ xe giao xe cho chủ tiệm rửa, chứ không giao cho chú nhân viên, đây là 1 hợp đồng dân sự về dịch vụ rửa xe. Chủ xe chỉ có quyền đòi chủ tiệm đền tiền theo hợp đồng dân sự giữa hai bên.
Chủ tiệm sẽ yêu cầu chú nhân viên bồi thường theo luật lao động, mà thường là giảm nhẹ cho người lao động rất nhiều. Cơ bản là chủ tiệm sẽ phải gánh phần lớn trách nhiệm.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Em hỏi ngu là tại sao chủ xe mẹc ko nhận là mình cầm lái rồi chẳng may tông vào tường? Như thế sẽ đc BH đền 100%. Còn phía nhà rửa xe thì bắt họ đền in ít thôi khoảng 50 củ. Lợi cả đôi bên mà lại nhanh gọn
Lúc trước bạn em cũng bị 1 thằng say chạy dream lủi vào, móp cản trước. Nó kêu công an lập biên bản đòi bên kia đền. Lùm sùm tới lui, lằng nhằng đủ thứ mà bên kia nghèo quá lấy gì đền, đã vậy BH cũng không đền hết 100%

Tập Lái
26/7/17
25
16
3
41
Ko dễ lừa được bảo hiểm đâu, với giá trị lớn bên BH sẽ làm rất kỹ, yêu cầu biên bản của công an, giám định hiện trường, hình ảnh, camera, người làm chứng,... Nếu phát hiện bất kỳ nghi vấn trục lợi bảo hiểm, chủ xe lãnh đủ. Chủ xe xử lý vậy là tỉnh táo đó.

Giải quyết thế nào thì tùy suy nghĩ của mỗi người. Riêng em mà ngồi đợi thằng rửa xe đền được 200 chai thì biết đến bao giờ. Xe cộ là phương tiện mình đi lại mà cứ nằm chờ thế thì bực mình lắm, BH cũng chả phải khó khăn như bác nói đâu, Merc E riêng cái hợp đồng thân vỏ của nó đã chả phải rẻ, có tông người đâu mà đòi công an với chả giám định hiện trường. Mọi chuyện BH đều có thể giải quyết :D

Hạng C
6/3/11
828
576
93
Vào em em chả dại, ai làm người ấy chịu trách nhiệm.
Mình lừa bảo hiểm đòi tiền hộ người khác đến lúc họ phát hiện ra mình lãnh đủ.
đúng
và phải làm vậy cho nó có bài học cho ra khoai ra bắp
toàn đc đằng chân lân đằng đầu
đang học lớp 12 mà dám lên Mec ngồi thì căng

Hạng B2
24/3/16
150
160
43
36
Cái này bụng làm bụng chịu rồi, dạ đã trình báo CA rồi nên bụng phải chịu thoy, nhưng bụng ko dc sự cho phép của dạ sao dám leo lên lái, dạ phải hỗ trợ ít nhất là 50%.

• Like
Reactions: doggy
Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Xe sang có khác thấy cái bill sửa xe chỗ nhè nhẹ vậy mà gần bằng nửa cái xe nhà em. hichichic. Chia buồn bác chủ xe. Được vạ thì má cũng sưng sưng...