Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Tại độ xe này ko liên quan gì đến BMW nên em post trong box Chi hội cho nó hợp lệ

Thật tình là độ xe đẹp , xe độc, đồ hiệu thì ai mà chả thích . Vấn đề là chịu chơi tới đâu thôi . em thì là dân chơi nửa mùa nên ko dám manh động ;) Nên thôi em quyết định lôi con PS của em ra làm chuột bạch vậy

Nhân đây em cũng ngỏ lời cảm ơn bác Legia đã rất nhiệt tình tư vấn và design cho con X3 của em . Có lẽ là em chưa làm xe trong thời điểm này . Vì em suy nghĩ rằng độ có cái cản trước + cản sau thì nó cũng ko giải quyết vấn đề gì cả , có khi ai ko xem hình còn chẳng biết là em có độ hay ko . Cho nên thôi bác nào phán X3 em xấu thì có độ lại cản nó vẫn cứ xấu ; còn em thì thấy nó đẹp nên em tạm để nguyên bản , chứ độ nửa chừng lăn tăn lắm .
Công bằng mà nói thì sedan dễ độ hơn SUV các bác nhỉ

Em là 1 fan hâm mộ cuồng nhiệt của đội tuyển Đức . Xuất phát từ sở thích bóng đá và mong muốn thể hiện tình yêu của mình với đội tuyển Đức , em đã quyết định sơn độ lại chiếc PS150i của mình

Nhật ký độ xe PS150i (ăn ké 325i va 528i,hehe)

Toàn thân xe được sơn đen nhám với gam chủ đạo là cờ Đức Đen-<span style=""color: #ff0000;"">Đỏ</span>-<span style=""color: #ffcc00;"">Vàng</span> . Trên thân xe có biểu tượng con <span style=""color: #0000ff;"">đại bàng của đội tuyển Đức</span> và logo của<span style=""color: #0000ff;""> LĐBĐ Đức DFB – Deustcher Fussball Bund </span>.
Sau công đoạn sơn đen là vẽ airbrush thủ công bằng tay . Chủ xe lên ý tưởng và design toàn bộ thân xe , sau đó giao toàn bộ phần thực hiện vẽ airbrush thủ công bằng tay cho Airbrush Miracles . Phần phuộc và bánh xe cũng được sơn đen nhám lại theo màu đen chủ đạo của xe. 2 hốc gió bên hông xe được gắn đèn LED trắng để nổi bật đen-đỏ-vàng . Chóa đèn xe sơn màu đất nung làm tăng thêm vẻ hầm hố và thay bằng bóng Xe-non để tăng thêm độ sáng trong đêm . Tất cả chi thông số kỹ thuật khác về khung gầm máy móc đều được giữ nguyên nhằm đảm bảo an toàn .

Và sau đây là chi tiết xe

Mặt trước sơn đen với biểu tượng con đại bàng của LĐBĐ Đức - Deutscher Fussball Bund với 3 ngôi sao vàng tượng trưng cho 3 lần VĐTG . Bên cạnh là lá cờ Đức đen-đỏ-vàng vắt dọc theo thân xe

Lá cờ Đức vắt dọc theo thân xe từ trong

…ra đến ngoài xuống dưới mũi xe

Hông bên phải là con đại bàng to lớn nằm đè lên trên lá cờ Đức đen-đỏ-vàng chạy dọc suốt theo chiều dài xe

Trên lá cờ có dòng chữ <span style=""color: #0000ff;"">Alles liebe fur Mannschaft</span> – <span style=""color: #0000ff;"">Tất cả tình yêu của tôi giành cho đội tuyển Đức
</span>

Bên trái là logo chính thức của LĐBĐ Đức DFB ; và tên gọi của <span style=""color: #0000ff;"">đội Đức - Deutschland Mannschaft</span>

Con đại bàng “trùm” cách điệu tạo điểm nhấn trên 3 sọc trắng Adidas , biểu tượng song hành cùng đội tuyển Đức

Chóa đèn cũng sơn màu đất nung , vừa ton sur ton với màu xe , vừa tăng vẻ “hầm hố” lạnh lùng . Em định gắn Xe-non cho tăng độ sáng 1 chút

Cản sau xe được sơn nhẹ nhàng Đen-<span style=""color: #ff0000;"">Đỏ</span>-<span style=""color: #ffcc00;"">Vàng</span>

Phuộc trước sau đều sơn đen nhám , vành xe cũng phối màu Đen-<span style=""color: #ff0000;"">Đỏ</span>-<span style=""color: #ffcc00;"">Vàng </span>

Nhìn tổng thể xe rất hài hòa với nền đen và những điểm nhấn chủ đạo

Và đây là nỗi buồn của chủ xe sau trận bán kết WC2010 Đức – TBN : 0 – 1 :mad:

Thực hiện : <span style=""color: #0000ff;"">Airbrush Miracles</span>

Mời các bác ném đá ạ

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Mgz nói:
xe xấu òm

next
uổng công mình nuôi cơm trưa và điều đào cho nó

XXX mà thổi em lại thì cũng tâm sự giao lưu vui vẻ thôi chứ làm gì dc em ? xe em vẫn sơn tông màu đen đúng như cà vẹt mà

Hạng B2
4/4/11
153
0
16
42
Vỉa Hè
đẹp quá bác ơi, hết nhiu lúa vậy bác? chắc e theo bác làm con cub cùi của em lun :))

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
8 chai , tất tần tật . Em dừng xe ngã 4 đèn đỏ là bà con ngắm xe em ko chớp mắt

Chi Hội Trưởng P.O.C
Thay cái yên xe đi . Xe PS a cũng màu giống e , nhưng a đã thay yên xe màu đỏ mắm ruốc sang màu đen . Và màu sơn đen mờ cùng màu con Bim luôn . Cho nó "song kiếm hợp bích "
Lustibee thích nghe nhạc gì vậy ? Chắc của Thoại Mỹ và Minh Vương ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
thấy xe của má rồi ,hehe
yên xe mà thay thì mau xuống cấp lắm , hồi trước đi SH em đã thay yên 1 lần rồi . Đẹp được vài tháng xong xuống cấp liền
Dạ em cũng ít nghe nhạc , như xe cua em với xe 318 của má đi thành 1 cặp là hợp lắm đó

Giáo sư Kỳ : em công nhận em rảnh thiệt mà :D

Last edited by a moderator: