Nhậu nhiều thì uống cái gì cho mát gan và giải nhiệt đây?

• uống nước mát dứa gai dại

Bình chọn: 0 0,0%
  • uống thuốc

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    0
Tập Lái
13/5/20
6
7
3
37
Nhậu nhiều thì không tốt,không nhậu thì không được => Rồi có ai giống ba chồng em không?
Bác sỉ báo động Gan,vàng hết tay và mắt => Mà vẫn tặc lưỡi kệ nhậu tiếp giống khách em không ?
có ai bị bắt nhậu trừ khi bỏ nghề không?
có ai nhậu thay sếp không?
có ai phải thường xuyên nhậu để giữ ghế hem?
..... đau đầu muôn hình kiểu nhậu nhỉ?
còn nhậu kiểu nào mà em không biết không các bác???
NÓI THẬT LÒNG ĐI! oải lắm phải không? có ai nghĩ giống em không,cứ về nhà mở tủ lạnh chỉ nước lọc thì nhạt,nước ngọt các kiểu thì đường lại đắn đo,uống thì ok đã mồm xong lại sợ béo mập,nay em liều mạng nấu nước mát uống các bác ạ.nấu cả nhà uống,ba chồng uống lại hay.
==>> Nó hay thế này ạ,theo Đông Y các loại rau cỏ mà em nấu ấy nó toàn vị thuốc vừa GIẢI NHIỆT vừa LỢI GAN ấy là hay cho ai hay phải nhậu nhé!
Đông Y nói rất nhiều về TRÁI DỨA GAI DẠI về các công dụng thần kì chữa gan nhiễm mỡ,viêm gan,xơ gan,nổi mẩn nóng trong người do rượu bia,hoặc thức ăn,chữa gout nữa....ai còn biết thêm công dụng gì nữa chia sẽ nhé!!!
Nhậu nhiều thì uống cái gì cho mát gan và giải nhiệt đây,ủa rồi không nhậu có uống được không???

trái dứa dại
thấy vậy chứ không ngon ăn đâu!
ngày bé,ông già ruột em ông làm bên dược mà,cứ hay bảo bệnh nhân gan tìm trái dứa gai này về sắc nước uống hay lắm,mà ông có vẻ tâm huyết trái này lắm nha,em thì ngày bé ngơ ngác chẳng biết gì.
giờ em kể cho các bác nghe,mua về không dễ ăn ạ,thằng đệ em nó đứt tay mấy lần vì cắt chặt quả này,lại còn nhựa mủ các thể loại .... em nói vui chứ làm thử 1 lần xong ra tiệm em khuân chục chai về uống cho nó lành ha ha ha!!!
ngoài nấu nước dứa gai,em còn nấu Thất Thảo < 7 loại rau cỏ>

Nhậu nhiều thì uống cái gì cho mát gan và giải nhiệt đây,ủa rồi không nhậu có uống được không???

nguyên liệu nấu sâm dứa dại

rể tranh mập ú

lá lẻ bạn

rau mã đề ==>> này nấu canh rau ngót mùng tơi bao ngon

lá thuốc dòi

lá dứa ==> này ai cũng biết

mía lau - vậy chứ phải ngồi cạo vỏ,rửa sạch cắt khúc,chẻ chẻ để lúc nấu nó ra tinh chất

Nhiêu đó thôi cả tiệm đủ nhốn nháo ngồi sơ chế và nấu miệt mài các bác !
nói thêm là em nấu không ngọt,chỉ lấy ngọt từ mía và dặm tý đường phèn cho đằm vị,chứ đường ngọt không tốt cho sức khỏe
ai cần giải nhiệt mùa nóng này inbox nhẹ em cái nha
1. sâm dứa gai 20k
2.sâm thất thảo 20k
thân mời !

Tập Lái
13/5/20
6
7
3
37
Nhậu nhiều thì không tốt,không nhậu thì không được => Rồi có ai giống ba chồng em không?
Bác sỉ báo động Gan,vàng hết tay và mắt => Mà vẫn tặc lưỡi kệ nhậu tiếp giống khách em không ?
có ai bị bắt nhậu trừ khi bỏ nghề không?
có ai nhậu thay sếp không?
có ai phải thường xuyên nhậu để giữ ghế hem?
..... đau đầu muôn hình kiểu nhậu nhỉ?
còn nhậu kiểu nào mà em không biết không các bác???
NÓI THẬT LÒNG ĐI! oải lắm phải không? có ai nghĩ giống em không,cứ về nhà mở tủ lạnh chỉ nước lọc thì nhạt,nước ngọt các kiểu thì đường lại đắn đo,uống thì ok đã mồm xong lại sợ béo mập,nay em liều mạng nấu nước mát uống các bác ạ.nấu cả nhà uống,ba chồng uống lại hay.
==>> Nó hay thế này ạ,theo Đông Y các loại rau cỏ mà em nấu ấy nó toàn vị thuốc vừa GIẢI NHIỆT vừa LỢI GAN ấy là hay cho ai hay phải nhậu nhé!
Đông Y nói rất nhiều về TRÁI DỨA GAI DẠI về các công dụng thần kì chữa gan nhiễm mỡ,viêm gan,xơ gan,nổi mẩn nóng trong người do rượu bia,hoặc thức ăn,chữa gout nữa....ai còn biết thêm công dụng gì nữa chia sẽ nhé!!!
View attachment 2214823
trái dứa dại
thấy vậy chứ không ngon ăn đâu!
ngày bé,ông già ruột em ông làm bên dược mà,cứ hay bảo bệnh nhân gan tìm trái dứa gai này về sắc nước uống hay lắm,mà ông có vẻ tâm huyết trái này lắm nha,em thì ngày bé ngơ ngác chẳng biết gì.
giờ em kể cho các bác nghe,mua về không dễ ăn ạ,thằng đệ em nó đứt tay mấy lần vì cắt chặt quả này,lại còn nhựa mủ các thể loại .... em nói vui chứ làm thử 1 lần xong ra tiệm em khuân chục chai về uống cho nó lành ha ha ha!!!
ngoài nấu nước dứa gai,em còn nấu Thất Thảo < 7 loại rau cỏ>

View attachment 2214852
nguyên liệu nấu sâm dứa dại

View attachment 2214854
rể tranh mập ú

View attachment 2214856
lá lẻ bạn

View attachment 2214858
rau mã đề ==>> này nấu canh rau ngót mùng tơi bao ngon

View attachment 2214862
lá thuốc dòi

View attachment 2214863
lá dứa ==> này ai cũng biết

View attachment 2214864
mía lau - vậy chứ phải ngồi cạo vỏ,rửa sạch cắt khúc,chẻ chẻ để lúc nấu nó ra tinh chất

Nhiêu đó thôi cả tiệm đủ nhốn nháo ngồi sơ chế và nấu miệt mài các bác !
nói thêm là em nấu không ngọt,chỉ lấy ngọt từ mía và dặm tý đường phèn cho đằm vị,chứ đường ngọt không tốt cho sức khỏe
ai cần giải nhiệt mùa nóng này inbox nhẹ em cái nha
1. sâm dứa gai 20k
2.sâm thất thảo 20k
thân mời !
Một ngày nắng em lăn lộn trên phim trường

Ông áo nâu ổng đang phê hả chài ???