Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Thèn này bạn xác định chỉ giao dịch online thôi, tại quầy mệt lắm, vay mượn thì cũng mệt do là NN mà nhưng được cái lãi vay cũng dễ thở do lại vào nó thấp
Đến quầy nhìn phát mất hứng: dàn chân dài xấu thì ko xấu mà đẹp cũng chả đẹp lại còn mặc áo dài tay cổ thắt nơ kín cổng cao tường. Còn bắt chờ mỏi rái

Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Đến quầy nhìn phát mất hứng: dàn chân dài xấu thì ko xấu mà đẹp cũng chả đẹp lại còn mặc áo dài tay cổ thắt nơ kín cổng cao tường. Còn bắt chờ mỏi rái
Muốn siêu sao thì sang VIB.
Nhân viên xinh mặc đồ vest nữ hơi bị đẹp.
Ngân hàng đó làm lại còn nhanh nữa.
Nợ thì vay tứ tung.
Em vừa vay mua xe, xong trả hết, lại đem chiếc xe đó đi vay, lấy lại tiền!

Hạng D
26/2/20
1.089
1.448
113
45
Mấy hôm nay tui đã thấy bóng ma 2008-2012 lởn vởn đâu đây rồi : Chứng khoán thì toang liên tục, BDS thì khó bán mặc dù đã giảm giá, Lãi suất NH vào và ra thì đang tăng típ và sẽ tăng típ, USD tăng cao và khó mua, thế giới thì đầy bất ổn,... Nói chung là ai đã trải qua đoạn 2008-2013 mà có dính dáng đến BDS và tài chính sẽ hiểu rõ tui đang nói và nghĩ gì! Mong rằng nó sẽ không xuất hiện mà chỉ lởn vởn rồi biến mất

Hạng B2
6/9/18
205
127
43
NH tăng ls hút tiền vào nhiều nhưng chỉ cho vay ra nhỏ giọt tức là NH hiện đang ôm tiền nhiều, NHNN thì cho im bơm tiền ra liên tục mỗi ngày bảo là để giảm lạm phát nhưng sợ là lạm phát còn cao hơn. Các bác thấy có khả năng NN sẽ bắt đổi tiền lần nữa k nhỉ? Tình hình giờ còn ảnh hưởng cả do chiến tranh nên có khi còn nặng hơn 2008-2012

• Wow
Reactions: Tommyteo
Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
VIB dịch vụ như củ chuối
App thì ngon
Thế à bác, thế thôi giờ em làm ACB hoặc Techcombank thôi.
Tưởng VIB ngoài quầy làm rất nhanh, xếp hàng vài phút, còn dịch vụ vay thì ít thẩm định, về thế chấp thì có thể thế chấp cả xe đã mua đã từng thế chấp sau thế chấp lại,...tưởng vậy là kinh rồi nhỉ

Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Bank nào cho nó an tâm tí chứ như đợt rồi mình dính SCB rón hết cả dái! Biết khả năng là sẽ ko sao nhưng nghĩ lui nghĩ tới có tiền mà phải mất ngũ thì ko nên đành phải rút (mất một mớ lãi do rút trước hạn). Giờ đang dính mấy tờ giấy chứng chỉ của SCB mà nó nói chưa đến ngày đáo hạn nó ko cho rút, trước đây thì lúc nào cũng được, sau 15 ngày là bắt đầu có lãi suất.
Ôi dính SCB thì dái banh luôn chứ không chỉ rón đâu bác CX.
Bây giờ toàn bộ người cầm trái phiếu do SCB phát hành hộ, đều đã nằm lăn lóc trên sàn nhà căng băng rôn xin lại kìa.
Một khi mà VTP bị ảnh hưởng như này thì nó có tiền nó cũng nhất định không trả đâu.
Bây giờ phải nói là ko bank nào đủ yên tâm nổi. Bank nào cũng gù khách từ tiết kiệm sang trái phiếu.
Giờ bà dì em mới bật mí hồi bả gửi tiết kiệm ở Kiên Long.
Cứ mỗi tháng nó lại gù bà ấy chuyển đổi toàn bộ sang trái phiếu, và nó nhấn mạnh là trái phiếu đứng tên nó nhé!
Còn sự thật trái phiếu đó chắc lại liên quan 1 toà nhà cao tầng nào đó thôi
May mà bà dì em nhát gan sợ nên ko dám.