Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.481
113
Sài Gòn
Sau mọi nổ lực chửi bới cũng như xàm xí, độ "hot" đã về bằng 0, thôi hẹn anh em OS 1 tình huống khác gây cấn hơn và gây hấn nhiều hơn.
Thằng đi xe máy là mình đó anh. Phụ nữ xứ mình đi xe máy xác định là điểm mù 360 độ. Khái niệm cơ bản khi lấy B2 anh không học luật hè.

Thấy anh tạt đầu con bé mà nó hiền quá nên mình thấy ghét nên định bụp anh vài phát rồi.

Ai nhè anh cong đui chạy mất tiêu :p
Lần sau lái xe đừng hổ báo nghen. Hổ báo với đám thanh niên choai choai đóa :p

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng B1
27/11/15
51
60
18
Haizz, chủ thớt dành dụm cả đời mua được con xe ghẻ, bị quẹt trầy có tí thôi mà định bắt đền con bé sinh viên...

Mà chủ thớt chạy xe cũng ngu, gặp trường hợp đó còn đánh lái lách qua. Bác mới lấy bằng để chạy Uber hả?

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng D
11/3/15
1.881
5.102
113
Bác chủ chạy lấn qua phần đường ngược lại để vượt trong tình trạng đường đông như vậy là không ổn rồi. Bác ép xe 2b chiều ngược lại tới lúc gặp 4b bác mới né trở lại ép xe 2b cùng chiều luôn. Chắc chắn là không có xi nhan rồi.
Em gái đó chạy cũng chỉ hơi đánh lái chút xíu và bình thường sẽ không có chuyện gì xảy ra nếu các xe giữ một khoảng cách nhất định (cái khoảng cách an toàn là để dự phòng những trường hợp như vậy đó bác). Do bác chủ né xe ngược chiều nên ép sát em gái đó mới bị va quẹt. Lúc bác chủ vọt lên ép xe em gái thì anh thanh niên kia đi ngay bên cạnh bác chủ (giây 16) nên nóng máu là có thể hiểu được.
Thôi, rút kinh nghiệm đi bác.

• Like
Reactions: hoangson90
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Vài dòng chia sẻ anh em trên đường thiên lý về chuyện em gặp cách đây 2 ngày, tức ngày t4- 16-3.
Sáng khoảng 6h45, em chạy đường Tú Xương, vừa qua giao lộ Tú Xương-Trần Quốc Thảo thì 1 con bé sinh viên, chạy mà ngơ ngơ, quẹt vào xe em, kết quả là nứt cản, trầy mâm

View attachment 634231

Em liền tấp vào, xuống nói chuyện với con bé, ý em là nói cho nó biết, nếu tốc độ cao hơn chắc nó nằm viện rồi, chạy xe mà lơ mơ. Nó trả lời tỉnh bơ: "con không biết xe chú chạy kế bên, con không để ý nghe kèn" (thời điểm đó em có bấm kèn để báo hiệu). Chính vì nghe câu đó em mới nổi xung. Thì bỗng nhiên anh hùng cứu mỹ nhân xuất hiện.

View attachment 634232

Ban đầu, em tưởng người này là người nhà, vì nhào vào nói chuyện như chuyện của mình. Sau đó phán 1 câu xanh rờn: "Mày đi đi, ở đây tao rút khóa xe mày bây giờ", em bảo: "chấp rút, xe có camera". Vậy mà nó rút thiệt (trong clip có).
Lúc đó, em nghĩ trong đầu, rút đi, có cớ đập mày luôn, và em đã nhắm cơ hội. Ai dè bất ngờ sao, rút xong nó lại đưa chìa khóa cho em. Buồn cười.
Sau đó nó la rất lớn, nào là em nhỏ nhen, nhỏ kia là con cháu, rồi bảo: "em đi đi, để thằng này anh giải quyết", rồi quay qua em:"sao? giờ tao đập mày ah". Em bắt đầu sinh nghi, định gọi điện cầu cứu, mà giờ sớm quá, gọi ai được giờ, em lại thủ trong khu vực Tân Phú, Bình Tân.
Sự việc xảy ra khoảng 5p thôi, nhưng dân tình bắt đầu bu lại khoảng chục người rồi. Vì thằng kia la lớn quá. Em định rút, thì bỗng nhiên ở đâu bay lại thêm 1 thằng nhóc, chỉ trỏ rì rầm cái gì nữa (mà đặc biệt, thằng nhóc đó đi bộ). Em thấy không ổn, rút luôn. Kẻo có kèo 1 đám đánh 1.

View attachment 634233

Em kể ra chỉ để cho các bác biết thêm chuyện hài xứ thiên đường, xe hơi bị xe máy quẹt là xe hơi có lỗi nhờ các "anh hùng" lề đường.
P/S: xe em có bảo hiểm, vụ qua quẹt cũng ko ai bị thương. Và con nhỏ sinh viên trước khi em đi nó có chạy lại gần em xin lỗi em, vì nó cũng biết là nó sai. Em xin hết

Clip toàn bộ từ Camera
Em xem đi xem lại nhiều lần (chỉnh chế độ phát chậm luôn) và xem rất kỹ thì em thấy bác chủ nên xem lại cách chạy xe của mình. Bác thừa biết là con bé sinh viên đó đang chạy kế bên gần đầu xe của bác, vậy mà đến ngã tư có chiếc Innova chạy ngược chiều gần đến xe bác, bác ko chịu giảm tốc đến mức an toàn trước khi né chiếc Innova đó. Làm xảy ra va chạm với con bé sinh viên. Nếu là tài có ý thì gặp tình huống này tài sẽ giảm tốc thật thấp để né chiếc Innova đồng thời sẽ ko va chạm với xe của con bé sinh viên.
Bác đã sai mà còn tăng tốc ép con bé sinh viên, sau đó xuống xe hổ báo với con bé là điều ko nên. Làm xấu đi hình ảnh của các bác chạy 4 bánh.
Còn mấy thằng lo chuyện bao đồng khi chuyện ko liên quan đến mình mà xông vô hổ báo này nọ thì cũng có ngày ăn nguyên con dao vào bụng. Xem clip mà nực cười với thằng áo xanh đi con Honda Lead. Đúng là tào lao hết sức.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/10/15
60
79
18
Nực cười gì... chắc tại thấy chủ thớt la lối ăn hiếp bé kia quá nên chịu ko dc. Coi đoạn đầu cũng có 1 chị dừng xe máy nhìn lại ... chắc cũng có ý bênh vực ...Sau có 1 chú đi bộ chắc chứng kiến từ đầu ... cũng nhào vô. Nhìn cái tướng chủ thớt lom khom chỉ trỏ vô cái cản trước là biết rồi .... thấy ghét.