Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Vài dòng chia sẻ anh em trên đường thiên lý về chuyện em gặp cách đây 2 ngày, tức ngày t4- 16-3.
Sáng khoảng 6h45, em chạy đường Tú Xương, vừa qua giao lộ Tú Xương-Trần Quốc Thảo thì 1 con bé sinh viên, chạy mà ngơ ngơ, quẹt vào xe em, kết quả là nứt cản, trầy mâm

Nhờ "anh hùng" lề đường, em từ người bị quẹt thành người có lỗi

Em liền tấp vào, xuống nói chuyện với con bé, ý em là nói cho nó biết, nếu tốc độ cao hơn chắc nó nằm viện rồi, chạy xe mà lơ mơ. Nó trả lời tỉnh bơ: "con không biết xe chú chạy kế bên, con không để ý nghe kèn" (thời điểm đó em có bấm kèn để báo hiệu). Chính vì nghe câu đó em mới nổi xung. Thì bỗng nhiên anh hùng cứu mỹ nhân xuất hiện.

Ban đầu, em tưởng người này là người nhà, vì nhào vào nói chuyện như chuyện của mình. Sau đó phán 1 câu xanh rờn: "Mày đi đi, ở đây tao rút khóa xe mày bây giờ", em bảo: "chấp rút, xe có camera". Vậy mà nó rút thiệt (trong clip có).
Lúc đó, em nghĩ trong đầu, rút đi, có cớ đập mày luôn, và em đã nhắm cơ hội. Ai dè bất ngờ sao, rút xong nó lại đưa chìa khóa cho em. Buồn cười.
Sau đó nó la rất lớn, nào là em nhỏ nhen, nhỏ kia là con cháu, rồi bảo: "em đi đi, để thằng này anh giải quyết", rồi quay qua em:"sao? giờ tao đập mày ah". Em bắt đầu sinh nghi, định gọi điện cầu cứu, mà giờ sớm quá, gọi ai được giờ, em lại thủ trong khu vực Tân Phú, Bình Tân.
Sự việc xảy ra khoảng 5p thôi, nhưng dân tình bắt đầu bu lại khoảng chục người rồi. Vì thằng kia la lớn quá. Em định rút, thì bỗng nhiên ở đâu bay lại thêm 1 thằng nhóc, chỉ trỏ rì rầm cái gì nữa (mà đặc biệt, thằng nhóc đó đi bộ). Em thấy không ổn, rút luôn. Kẻo có kèo 1 đám đánh 1.

Em kể ra chỉ để cho các bác biết thêm chuyện hài xứ thiên đường, xe hơi bị xe máy quẹt là xe hơi có lỗi nhờ các "anh hùng" lề đường.
P/S: xe em có bảo hiểm, vụ qua quẹt cũng ko ai bị thương. Và con nhỏ sinh viên trước khi em đi nó có chạy lại gần em xin lỗi em, vì nó cũng biết là nó sai. Em xin hết

Clip toàn bộ từ Camera

Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
thằng đội nón bh này ra Hà thành là ăn dao. chưa hiểu ngọn ngành gì là lao vào hổ báo.nội việc chui vào xe ng ta là có cớ bị ăn đập rùi.bác chủ mà la mất vài chai là nó mệt rùi.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Xem camera em thấy hình như bác lách nhẹ tranh xe ngược chiều nên tông vô em đi xe máy thì phải.
Bác coi lại giúp em, em lách vô nhưng vẫn có khoảng cách, xe máy vì định vượt xe phía trước mới lách ra, trúng
thằng đội nón bh này ra Hà thành là ăn dao. chưa hiểu ngọn ngành gì là lao vào hổ báo.nội việc chui vào xe ng ta là có cớ bị ăn đập rùi.bác chủ mà la mất vài chai là nó mệt rùi.
Lúc nó rút chìa, là em định quất rồi đó, có cớ mà, ai dè nó trả.

Hạng B2
24/2/14
401
607
93
Xin lỗi bác chủ, tui xem đi xem lại cái clip để xem coi có thể đồng cảm chút nào không. Nhưng tôi đã xem đi xem lại 10 lần... thú thật tui ko có cảm tình với cách lái xe bác.
1. Có phải bác cho rằng xe máy phải đi sát lề, để ko gây cản trở oto của bác? Sai nhé bác. Bác đi sau người ta , đâm từ sau đam tới, đâm mà người ta ko hay luôn.
2. Sau đó hành vi nhấn ga chặn đầu xe lại càng đáng trách, xem ra Tx hổ báo chẳng kém đâu ha. Sao bác ko đưa video có âm thanh luôn cho sống đông?