Bác Giáo!

Em thấy bác chế cái mở cốp & nắp xăng bằng điện hay quá. Xe em thì không có cốp, bác tư vấn cho em cách chế mở cabô bằng điện đi.:D

Với lại, em muốn mở cưa xe bằng điện luôn, làm cách nào hả hác?
Xin nói rõ là xe em tự động lock cửa khi đạp phanh, mỗi khi dừng xe cho vợ xuống thì cứ phải nắm cái chốt trên thành cửa rút lên, bất tiện quá, em muốn lắp cái công tắc đâu đó trên vô lăng, mỗi lần muốn mở cửa chỉ cần "click" 1 cái là dàn lock nhảy lên hết. Sau đó chỉ đạp phanh là nó lại lock như cũ.

À, em mang "glass fibre rod" cho bác đây này, trưa nay họp nhé bác! :D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Nhờ bác Giáo làng tư vấn cách chế khoá mở nắp cabô và cửa bằng điện

Hòa thượng không lo tụng kinh mà lại dính vào mấy cái vớ vẩn trần tục này làm giề :D nó như thuốc ... lắc í, dính vào là nghiền luôn đó bác ;)

mở cabo (hood) bằng điện thì tui thấy hơi căng vì không biết có con chuột cống nào đủ sức không, nguyên tắc cũng giống như mở cốp sau thôi. theo như xe tôi thì mở cabo cần 1 lực mạnh hơn nhiều so với mở cốp sau. Lý thuyết thì được tuốt nhưng vấn đề là có tìm được con chuột đủ sức khỏe không mà thôi.

Nếu xe bác đã có khóa cửa trung tâm thì việc đặt 1 nút bấm điều khiển lên vô lăng cũng dễ như ăn cơm chay vậy thôi :D

mai đi cà fê Hàn Thuyên nhá

Em định dán 1 cái remote lên vô lăng, bác có biết chỗ nào có thể chế thêm 1 cái remote giống hệt cái remote em đang sài không (chức năng thôi, chứ không phải kiểu dáng)? :D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

thường 1 bộ có 2 remote mà bác [8|] bác cứ dán cái kia vào, cái nhét túi quần

Trích đoạn: thich4banh

Em định dán 1 cái remote lên vô lăng, bác có biết chỗ nào có thể chế thêm 1 cái remote giống hệt cái remote em đang sài không (chức năng thôi, chứ không phải kiểu dáng)? :D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

hòa thượng mua lại cái vô lăng của Alonso đi ... có 300k thôi mà (êu rô ấy nhé)

Trích đoạn: qha_vn

thường 1 bộ có 2 remote mà bác [8|] bác cứ dán cái kia vào, cái nhét túi quần

Cái kia em để ở..nhà, đề phòng lỡ rớt mất cái trong túi quần, chế thêm thì chắc ăn hơn, chỉ cần 1 nút mở cửa thôi. :D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

tôi thì để cái sơ cua trong xe đề phòng mất/ hư cái remote trong túi quần. nếu cái remote trong túi bác nó giở qủe khi đang ở Đà Lạt thì bác thuê xe về nhà lấy à [:-]

..he..he..em chưa đi xa bao giờ nên chưa nghĩ ra...OK, em sẽ bắt chước bác để trong xe vậy, nhưng lỡ khi bị cướp xe, mình dùng remote tắt máy thì thằng ăn cướp nó lại dùng cái remote trên vô lăng mở máy chạy tiếp thì mình phải lèm seo ??? [8|]

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

thì bác cứ rượt theo nhưng nhớ là phải cách 1 sải tay nhé [8D]

..he..he..em chưa đi xa bao giờ nên chưa nghĩ ra...OK, em sẽ bắt chước bác để trong xe vậy, nhưng lỡ khi bị cướp xe, mình dùng remote tắt máy thì thằng ăn cướp nó lại dùng cái remote trên vô lăng mở máy chạy tiếp thì mình phải lèm seo ??? [8|]

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Cho em ké tí. Xe em có remote dùng của steelmate bây giờ em muốn mở cốp sau bằng remote thì phải làm như thế nào? Giáo làng hướng dẫn em tí.

Ah. Hôm thứ 6 vừa rồi bác đăng ký mà không ra nhé. Chuẩn bị nộp phạt đi:D