Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

ncn7447 nói:
Bác F1 nói thế cũng ko đúng : Xe em Es XLS 2009 hôm nọ đưa bà cả đi Vincom, xuống hầm gửi xe đến lúc đang leo lên (đường hầm dốc rất cao nhé 45 độ) giữa chừng bị Bác bảo vệ chặn lại vì đang kẹt xe ở trên.đứng 10p sau đó em đề pa chạy lên 1 phát liền, làm gì có chuyện ko leo được !?
Dạ, Escape không yếu đến nỗi không lên nổi cái dốc bình thường, em không đưa được con số chính xác là bao nhiêu độ là ngưỡng của Esc nhưng để offroad là không thể bác ợ ... hôm nào bác rảnh thì đem con Esc ra thử với bất cứ chú 2 cầu nào để so sánh thì sẽ biết chứ nói miệng không thì ai tin được bác nhể ...:)
Để em tìm thêm hình hầu các bác chuyện này. Từ lý thuyết đời thường, suy nghĩ tới thực tế khác xa lém ...:)

Hạng B2
4/11/09
254
3
18
46
Tp.HCM
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Bác nào thích nghiên cứu kỹ thuật thì vào giải thích tại sao mọi xe qua được mà con Ếch này lại mắc lầy tại nơi nhìn đơn giản vậy nhể???:):)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Tại sao con Ếch mà các bác vẫn ngộ nhận cool phải nằm dưới kia trong khi các con xe khác như  dmax, Glk, triton và thậm chí chú terios ghẻ vẫn nhẹ nhàng lên đồi cùng anh em nhể ... he he... thực tế được điều này sẽ tự hiểu thôi nhể

Hạng C
18/11/07
949
905
93

Nhiều vụ Ếch mắc lầy (bùn, cát...) theo em còn tùy thuộc tài xế có kỹ năng lái tốt ko nữa bác à. Chạy cát bờ biển lún em chạy vèo vèo, chỉ chưa thử leo đồi cát dốc cao thôi.
Nhưng điều đáng nói ở đây là 2 trường hợp chủ thớt đưa ra rất bình thường (bãi cỏ ko lầy, dốc 40 độ) nên em nghĩ là xe có vấn đề.

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36

F1racer nói:
Bác nào thích nghiên cứu kỹ thuật thì vào giải thích tại sao mọi xe qua được mà con Ếch này lại mắc lầy tại nơi nhìn đơn giản vậy nhể???:):)
cái này phải xem lại kỹ năng lái của người cầm lái. xem lại t1nh năng kỹ thuật của xe, em ko nghi là es 2 cầu lại iếu tới mức đó,,

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá

F1racer nói:
hì hì ... đây các bác tham khảo nhé .... con ếch này chỉ bị lún 2 bánh trước, cài 2 cầu, số 1, hết ga mà không lên nổi nhé các bác .... Em lái con này: sau này phải nhờ jeep kéo lên mới được:)
Vẫn còn hình con 3.0 của em chết ngạt trong vũng lầy như bãi tắm trâu nữa ... để em tìm đã ..:)

Hình của bác F1 "xạo" quá : vừa đẩy xe vừa nhậu ! chắc là chỉ gác tay để chụp hình thôi.
Không biết chừng có bác còn cầm cái chân gà nữa :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

natto nói:
Nhiều vụ Ếch mắc lầy (bùn, cát...) theo em còn tùy thuộc tài xế có kỹ năng lái tốt ko nữa bác à. Chạy cát bờ biển lún em chạy vèo vèo, chỉ chưa thử leo đồi cát dốc cao thôi.
Nhưng điều đáng nói ở đây là 2 trường hợp chủ thớt đưa ra rất bình thường (bãi cỏ ko lầy, dốc 40 độ) nên em nghĩ là xe có vấn đề.
Hôm nào vào thử cát ... hơi lún tý xem sao nhé bác natto:). Đường mình chạy vèo vèo thì xe terios nó chạy số 3 + tài xế không có kinh nghiệm cũng vẫn chẳng sao:). Bác nào đi offroad rồi sẽ chẳng tranh luận mấy cái này nữa đâu ...
P/S: bác nào rảnh đem Ếch ra đánh cuợc với em lên dốc 45 độ nhé, cái dốc ở Vincom tầm 25 độ mà đem ra so sánh, xe không lên nổi dốc đó thì vứt đi roài ...

lnson nói:

Hình của bác F1 "xạo" quá : vừa đẩy xe vừa nhậu ! chắc là chỉ gác tay để chụp hình thôi.
Không biết chừng có bác còn cầm cái chân gà nữa :D
:D:D:D bác nhắc em mới nhớ ... anh em đang sợ vãi vì con ếch chỉ lún 2 bánh trước mà tèo toàn tập ... bác lày lại cầm lon bia nhìn mới ức ...:D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

Rồi Ếch chuẩn bị xuống giá rùi... Tưởng nó ngon lém, ai dè...
vậy là không dám "tinh tướng" mấy ổ voi "đường quê" rồi :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Minh Pham nói:
Rồi Ếch chuẩn bị xuống giá rùi... Tưởng nó ngon lém, ai dè...
vậy là không dám "tinh tướng" mấy ổ voi "đường quê" rồi :D
Mấy ổ voi, đường quê thì không lo lém đâu, đừng dại thấy người ta vào cát mình cũng vào kẻo chết toàn tập nhé bác ... he he ... cái này hỏi các bác tham gia offroad nhiều trong FFC như Ben10, phanptsc, freedriver ... tránh ngồi võ đoán ....
P/S: đợi tí em tìm cái clip và hình Ếch chạy trên cát phải cột mõm vào Triton để kéo hàng km tránh lầy mất time nhé ...:D