Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
13/5/09
797
1
18
Em đang làm hợp đồng mua bán căn hộ của dự án Harmona, trong điều khoảng hợp đồng tính diện tích hơi khó hiểu nên em nhờ các bác coi giúp em xem liệu chủ đầu tư tính diện tích kiểu này hợp lý hay ko?
_Một phần trong hộp đồng mà em thấy ko hợp lý:
2.4 Diện tích tính giá bán căn hộ: 76,59m2 (sai số +-2%). Diện tích này được tính theo diện tích sàn căn hộ, bao gồm cả diện tích ban công, lôgia, sân phơi, hộp gen gắn liền bên trong căn hộ. Trong đó, diện tích sàn được tính theo kích thước tính từ tim tường chung và tim tường bao ngoài của căn hộ (tường chung là tường ngăn chia giữa 2 căn hộ, tường bao ngoài là tường ngoài giữa căn hộ và hành lang, lối đi, mặt ngoài căn hộ).
2.5 Diện tích căn hộ ghi trong Giấy chứng nhận quyền sở hữu căn hộ được tính theo quy định của Nhà nước và không làm cơ sở cho việc xác định giá bán căn hộ. Diện tích này là 72,16m2 (sai số +-2%).

Điều em không hiểu ở đây là mình trả tiền cho 76,59m2 mà chỉ được công nhận 72,16m2. Các bác rành vụ này tư vấn cho em với.
p/s: em cám ơn bác tuando nhiều ạh.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.233
113
www.phindeli.com
Up giùm bác, chờ các cao thủ vào giải thích:D

Theo em hiểu thì ý của CĐT là: tao tính vậy đó, thích thì mua không thích thì thôi 

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/12/09
471
2.581
93
Tp Hồ Chí Minh
Quan trọng không biết cái diện tích 72 m2 kia tính theo cái gì.
Bác có thể tham khảo Thông tư  01/2009/TT-BXD về Quy định một số nội dung về cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở và hướng dẫn mẫu hợp đồng mua bán căn hộ nhà chung cư trong dự án đầu tư xây dựng của tổ chức kinh doanh nhà ở.
http://www.moc.gov.vn/sit...etail-doc&id=29493

Hạng C
13/5/09
797
1
18
@tuando : chết em là chỗ này đó bác, em đóng 50% rồi, giờ leo lên lưng cọp rồi.
@nhnam100: em nghĩ 72m2 là diện tích lọt lòng.
Bác nào rành vụ này giúp em với.

Status
Không mở trả lời sau này.