Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội
CHào các bác! Xe em pha, cốt riêng, cốt dùng thấu kính, đều dùng bóng H3. EM thấy H3 bé tí không sáng lắm định thay H7 vào xem có hơn được tí nào không (Hehe em trông H7 to cao hơn hi vọng sáng hơn, tất nhiên là phải chế tí). Các bác cho em hỏi việc thay bóng như thế có ảnh hửong đến độ chiếu sáng, độ chụm của đèn không? Một câu hỏi ngớ ngẩn nữa là có khi nào bóng pha ăn nguồn của cốt và ngược lại không? Ẻm hỏi thế vì thấy đèn pha trông yếu xìu, luống sáng không mạnh. Cảm ơn các bác trước.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Nhờ các bác giúp về các loại bóng đèn.

Bóng sáng hay tối do nơi công suất , không do nơi hình hài bác à , Thay bóng mới khác lọai là độ cao tim đèn thay đổi , nên độ chụm ánh sáng cũng sai lệch .
Đèn chẳng thể " Hút " điện của nhau nếu bình và dây dẫn đảm bảo !
Bác nghĩ kỹ trước khi hành sự ! :D

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Em có kích thước 2 loại bóng đó, gửi bác xem nhé.

Bóng H3, tim bóng nằm ngang, cách chân đế 18mm

Bóng H7, tim bóng nằm dọc, cách chân đế 25mm

Như thế không thể lắp lẫn được bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội

Chưa. Rưng mà em trót phá rùi. :)
Kết quả: Pha dùng bóng H7: Thấy quầng sáng có vẻ rộng, chiếu xa tốt rưng mà độ sáng koém (Như cốt chứ không sáng trưng như pha thông thường). Gặp mấy chú ngược chiều để nguyên đèn pha các chú cười khểnh chẳng thèm nhắc hạ xuống
Cốt dùng bóng Xenon H1 (Cái này không hiểu sau em thấy trên Ballast ghi trị số gì tận 25.000K): Sáng tung tóe. Chả thấy đường đâu.:D Vặn tất cả các nút có thể cũng chẳng thấy chụm gì mặc dù là thấu kính.:(
>>> Giải pháp: Pác...pác Nam ơi cứu em. Cho em trở về cái máng lợn. Rưng mà chân đế đèn vứt hết rùi. Cả 2 bên nuôn. [8|]

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bệnh này đài báo hay gọi là "Chết vì thiếu hiểu biết" đây mà,
. Chắc là phải kiếm chóa đèn khác để thay thôi bác ạ.

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

Bác nghĩ kỹ trước khi hành sự !
Như thế không thể lắp lẫn được bác ạ
Bác đã mua bảo hiểm phá phách chưa ạ
Sao Bác kêu gọi tư vấn từ lúc 12h thì 1h Bác Der fahrer đã cảnh báo rồi mà vội vàng thế.Thôi chia bùn cùng Bác vậy.Dành 1 phút tưởng niệm cho đôi chóa đèn của Bác nhé:(

Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội

Hic! Thế là toi thật rùi à![&:] Em quên không nói rõ là trước đây em đã thay một bên mắt cho vợ 2 rùi (bên pha), một bên còn nguyên. Hôm nay định hỏi để thay nốt bên còn lại
Tại vừa pốt bài lên xong mấy thằng bạn đến rủ đi ăn trưa. Tụi nó cho em uống có 2 cái cốc gì màu vàng vàng uống thấy chát chát, cay cay. Sau 15 phút thì tự nhiên thấy nóng mặt, soi gương thấy đỏ tưng bừng, nhìn thấy ai cũng như có cái bóng lẽo đẽo bên cạnh. Buôn dưa cà một lúc nữa thì lòi ra chuyện cái đèn. Tụi nó bảo em có thế mà cũng lăn tăn, cứ chiến đi. Không sao đâu. Chơi là phải máu. Em điên lên. Máu luôn. Phi một phát ra Trần Khát Chân (363 thì phải).Hỏi chú bán hàng mần được rứa không? Chú nói ngon. Không ảnh hưởng chi. Chỉ có hơn chứ không có kém. Hỏi phải chế chân bóng không? Chú nói đương nhiên. Hỏi tiếp nếu không ổn có lắp lại được không? Chú nói chuyện nhỏ, chỉ có điều phải chế tiếp chân thôi. Thế là chiến luôn. Tháo xenon H1 từ pha sang cốt, thay H3 cốt nguyên bản bằng H7. Cực kỳ nhanh chóng. Sau đó về chui vào nhà kho công ty tắt hết đèn thử thì... Tò tí te.:mad:
Tóm lại là hôm nay phá nốt bên còn lại rồi hả các bác. Thế mà em đang định phở tính tháo quách Xenon ra thay nốt H7 thường vào pha xem sao.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Cực may mắn , bài học vừa rồi nhiều ý nghĩa mà lại cực rẻ , chỉ tiêu mất bộ chân đèn và nộp cho Bác Navar ít nhiều theo giá hữu nghị lấy mấy bóng mới , lần sau nhậu xong mà bạn bác xui bác mạnh dạn ...độ ECU thì còn hòanh tráng nữa !!!
Tui linh tính là bác sẽ mần ẩu nên trả lời liền mà vẫn không kịp ![:-]

Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội

Trích đoạn: Der Fahrer

Cực may mắn , bài học vừa rồi nhiều ý nghĩa mà lại cực rẻ , chỉ tiêu mất bộ chân đèn và nộp cho Bác Navar ít nhiều theo giá hữu nghị lấy mấy bóng mới , lần sau nhậu xong mà bạn bác xui bác mạnh dạn ...độ ECU thì còn hòanh tráng nữa !!!
Tui linh tính là bác sẽ mần ẩu nên trả lời liền mà vẫn không kịp ![:-]

Cảm ơn bác Đè nhiều nhá. Em nhiều khi cứ hay bị kích động, nhất là khi có mấy em chân dài quanh quẩn xung quanh. :)Tối qua em ra đường thử lại lần nữa thì thấy chẳng khá hơn. Thôi lại về chạy chọt cảnh sát xin ít xiền nhờ bác Nam cứu vậy.