Tập Lái
9/8/12
5
0
0
chào các bác, chả là em đang kết quả Mẹt cũ E280 mà chưa biết tí gì về em nó cả. các bác có kinh nghiệm chỉ giáo em với. thanks các bác nhiều

Hạng B2
4/5/07
319
4.182
113
Em đang chạy E280 - 2007 nè bác. Form của em này thì hợp với các bác thích vẻ hoài cổ, nên nhìn hơi già - không được xì po, trẻ trung như E300 2012 mới ra. Về dòng này thì mấy chiếc ra trước năm 2007 có mâm, đèn fog light, gương chiếu hậu nhìn ko được đẹp lắm.

Em ko rành lắm về xe cộ, nhưng từ khi cưới v2 về đến giờ hoàn toàn thỏa mãn với em nó. Chi phí nuôi thì em thấy là bình thường so với các em Mer khác thôi, cũng ko hay hư vặt. Em không biết các bác chạy E280 khác thì như thế nào. Bảo dưỡng thì em chỉ có chính hãng thôi, ít khi ra gara ngoài. Em được khuyên là ko nên độ điếc hay gắn phụ kiện linh tinh cho xe Mer, đặc biệt là liên quan đến điện đóm vì hệ thống điện của nó hơi phức tạp.

E280 này thì máy 3.0 nên chạy đường trường, vượt xe khác rất ngọt, đầm. Tiêu hao đường trường chỉ trên dưới 8 lít (tốc độ bình quân 50-60 km/h), nếu đi trong phố thì khoảng 12-16 lít - cái này khó đánh giá vì tùy kẹt xe hay ko. Một số bác chạy<span style=""color: #000000;""> E200 c</span>ó phàn nàn là máy 1.8 hơi yếu thì khi chạy E280 đều hài lòng. Tất nhiên xăng cộ sẽ hao hơn.

Xe em chủ trương ko độ, ko tút sửa màu mè, nên cũng ko tốn kém lắm bác à. Phụ tùng trên mạng bán cũng nhiều, ko quá lo lắng.

Con này sẽ là lựa chọn cho các bác lỡ yêu Mer nhưng xèng chưa đủ để chơi xe mới. Thích form hoài cổ. Tuy nhiên, mua xe cũ phải biết gốc gác chủ cũ và...cũng hên xui bác à...

Tâm sự chân tình với bác, em chưa có ý bán xe (trước đây định bán vì bị ngân hàng đòi nợ quá, sau đó xoay được xèng nên thôi) nên cũng ko có ý PR dòng này làm gì. Một số ý kiến sẽ khuyên bác là 'mua xe mới cho...lành" nhưng xe mới thì phải nhiều xèng...em mà đủ xèng thì em múc E300 2012 ngay lập tức :D hehehe...