Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Có bác nào rành Cần Thơ, em cần tư vấn gấp- Vì người bạn VK dự định đầu tư đất gần bến xe mới ( Nguyễn Trãi, Hùng Vương - hướng về Cầu Nhị Kiều).
Giá đất 22triệu/m2 - Diện tích 8x20, mặt tiền đường 6-8m - đường bàn cờ, khu vực dân cư - Gần bến xe, cách trung tâm TM Cái Khế 2km.
Giấy phép xây được 6 tấm làm văn phòng hoặc khách sạn.
Xin các bác tư vấn:
1- Giá đất Cần Thơ như vậy hợp lý không- cái này em mù tịt
2- Hiện tại nếu xây VP cho thuê có sống được không - KS thì không kinh doanh rồi.
3- Nếu chưa xây có thể làm cà phê sân vườn và Cơm VP như ơ Sài Gòn được không - Diện tích đất không lớn, nhưng là hai mặt tiền - lô góc.
4- ???
Nếu với kinh phí 3ty5, bạn em có thể kiếm khu nào ngon hơn ở Cần Thơ không: Muốn mô hình "không khói" : Văn phòng cho thuê ( lâu dài) - ngắn hạn cho thuê mặt bằng hoặc cà phê sân vườn ( loại vừa vừa: khai thác 5 năm). 
Thanks các bác.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Em người CT đây, đang làm việc ở CT luôn he he. Đi tàu ngầm suốt hôm nay gặp chủ đề này nên reg nick trả lời bác nè.
1- Nếu mặt tiền đường 6-8m thì chắc là mặt tiền đường nhỏ chứ không phải đường Hùng Vương, giá này cũng tàm tạm, không rẻ không mắc.
Khu này thì dân cư sinh sống buôn bán từ khi trung tâm TPCT chỉ mới có vài con đường bé tí hay sao ý, có một dãy nhà cổ khúc kế bến xe làm chứng. Nhưng hiện nay trung tâm kinh doanh không phải khu này, khu này chỉ thích hợp để làm văn phòng hoặc kinh doanh tự túc như kiểu tự mở hiệu may, tự mở tiệm sửa chữa điện tử gì gì đó thôi.

2- Nhu cầu VP cho thuê ở CT hiện giờ đang thấp bác ợ. Bằng chứng là những building lớn vẫn còn ế xệ. Tương lai tầm 2-3 năm nữa thì ngon hơn do dự án đổ về CT mới nhiều.

3- Vị trí lô góc nhưng đường nhỏ (vì ở CT quan niệm: hoặc là đường thật to, hoặc gọi là gọi đường hẻm) thì bác không kinh doanh cafe máy lạnh sân vườn được lãi đâu. Em là chủ 1 quán cafe nên quá rành nhu cầu này. Nhu cầu cơm trưa ở CT thấp lắm, khách đi cafe chủ yếu là teen rồi mới đến dân Vp và  business, mà dân business thì đi Hợp Phố ngay dưới Bến Ninh Kiều chứ chẳng ai vào đường nhỏ, còn teen thì thích đông vui, buôn có bạn bán có phường nên mở cafe phải dò địa thế chứ không phải mặt bằng nhà không trả tiền thuê là ngon ( vì đầu tư cafe bét ra cũng 3-4 triệu/m2 decord + linh tinh). Khúc bác định mua em đoán là gần quán cafe Góc Phố mặt tiền lớn Hùng Vương, bác cứ ngắm Góc Phố trong 1 tuần sẽ biết lượng khách cỡ nào. Em không comment công việc kinh doanh của người ta. Nhưng nếu cho em, thì em không làm ở đó.

Lời khuyên của em cho khu vực đường nhỏ ở đó : Tốt nhất thì vẫn làm khách sạn, dù hiện giờ khu đó khách sạn bão hòa. Nhưng ks thì tiện quản lý, không sợ hư hỏng quá nhiều, cùng lắm tốn tiền điện trưng bảng hiệu và 2-3 nhân viên ( thu ngân, dọn buồng, giữ xe kiêm bảo vệ) thêm mỗi năm bảo trì tí chút chứ cafe diện tích đó ít ra phải mười mấy người trở lên chi phí nặng quản lý mệt lắm. Quán ăn thì em không recommend do quản lý kinh khủng khiếp, chủ đầu tư mà phó thác cho quản lý hết thì cứ tìm Nhà Hàng Đại Thống và Bốn Mùa ( 2 cái cực to ở CT ) thì hiểu. Bốn Mùa chủ là VK có hệ thống quán ở cả Mỹ và SG rồi đấy ợ.

4- 3,5 tỉ của bác chưa được 200k $ thì cũng không phải là cao để có thể mua nhà mặt tiền kinh doanh thuận lợi tại trung tâm TPCT. Vậy nên cái mô hình không khói của bác khó quá hà. Một là bung ra mua đất rồi bỏ đó ( vì mấy cái vị trí mua được diện tích lớn thì chả có ma nào lượn qua) còn mua đất phố thì nhỏ téo kinh doanh chả hiệu quả. Hai là nếu có sức quản lý thì đẩy 3.5 tỉ đó vào một dự án cafe ở khu cafe sầm uất nào đó bằng cách thuê mặt bằng.

Em đây có cái mặt bằng nhà hơn 500m2 ở gần khu hồ xáng thổi mới làm xong rất tấp nập mà còn chịu chết vì không thò ra mặt tiền hồ, đành phải ngâm đó 5-7 năm sau mới dám tính tiếp. Vị trí đang kinh doanh là thuê thôi, tiền thuê mắc thật nhưng tính ra nếu bỏ tiền ra mua thì AQ tinh thần mình thà thuê sướng hơn.
Mà công việc kinh doanh của em thuận lợi thì có, nhưng vất vả cực. Bác mà nghĩ quẳng cục tiền đó cho người khác quản lý thì em khuyên  cứ mua đất quẳng đó còn bảo toàn vốn. Kinh doanh mà không theo sát nó khác nào mang tiền biếu thiên hạ, thị trường cafe và KS ở CT giờ cạnh tranh khốc liệt lắm, sơ suất khách bỏ liền.
Em đang làm ăn ngon lành, nhưng đang tăm tia các tỉnh khác chứ không thích bó gối ở CT, CT giờ chỉ thích hợp cho người lười khai phá thị trường, hoặc có sẵn mặt bằng nhà rộng rãi vị trí đẹp.
Vài dòng phân tích. Nếu bác thích thú về chủ đề này thì khi nào có mặt ở CT contact với em nhé: 0933.969.966- Hạnh (Ms.)
Chúc bác suy nghĩ kỹ càng.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/1/07
835
0
16
Hi,dường Nguyễn Trãi tính diểm xa nhất cũng cách trung tâm thương mại Cái Khế chưa dến 1km,còn dường Hùng Vương cách không quá 500m,vị trí bác mô tả cách TTTM 2km,xoay 1 vòng bán kính 2km chỉ có khu cồn Khương mới có khu bàn cờ như bác mô tả,hỏng biết tư vấn cho bác sao bây giờ.
Chào mợ Hạnh.Pham,mợ phân tích hay quá nhưng bảo CT thích hợp cho người lười khai phá có vẻ không hợp lý.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
xe3banh nói:
Hi,dường Nguyễn Trãi tính diểm xa nhất cũng cách trung tâm thương mại Cái Khế chưa dến 1km,còn dường Hùng Vương cách không quá 500m,vị trí bác mô tả cách TTTM 2km,xoay 1 vòng bán kính 2km chỉ có khu cồn Khương mới có khu bàn cờ như bác mô tả,hỏng biết tư vấn cho bác sao bây giờ.
Chào mợ Hạnh.Pham,mợ phân tích hay quá nhưng bảo CT thích hợp cho người lười khai phá có vẻ không hợp lý.
Em nói 2km là sai ( do đi đường Sài Gòn miết mất "khái niệm về khoảng cách"). Nó nằm đường Hồ Xuân Hương/ Bùi Thị Xuân, cách bến xe 200m. Em nghe Tây nó đồn " Ở CT thiếu cha gì chỗ, mày chui vô chỗ đó làm chi :(" nên thôi. Em cũng nghe Ta nó đồn, đi đường Mậu Thân nối dài, đang mở rộng... chạy thấy cái Biết Thự nào to nhất thì kiếm mua gần đó có gì làm "hàng xóm"
. Em cũng chưa "khám điền thổ" chỗ đó, nên cũng nghe ngóng thôi.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Re:Đầu tư đất Cần Thơ

@bác xe3banh: Em bảo lười khai phá nghĩa là hiện giờ người ta khai phá hết các vị trí ngon rồi. Giờ này nhảy vô các khu lân cận trung tâm  là phải mua lại từ người đầu cơ hoặc mình phải găm hàng chờ rất lâu, chứ em không có ý nói nó không tiềm năng. Cái gì không mua được bằng tiền sẽ mua được bằng ...rất nhiều tiền là châm ngôn sống của em đóa.
Nếu có gan thì mua đón đầu các khu sẽ mở sau này như khu Nam Sông Hậu, Ô Môn, hoặc các tỉnh khác. Giả sử là em thì em sẽ túm 1 cục to to ở những khu heo hút đó để trồng cỏ nuôi bò chờ con em lớn nó có bàn đạp làm giàu he he, phương án này chỉ là khi em dư tiền thôi chứ giờ này em thiếu tiền lắm không dám nghĩ đến đầu tư cho những mặt hàng thanh khoản thấp.

@bác Minh Phạm: khu gần bến xe mua hiện giờ giá cao mà kinh doanh khó. Em đang kinh doanh trên Mậu Thân nè bác. Đường này đang làm đường làm cầu, tương lai là trục đường chính nối liền cầu CT và sân bay CT nên làm ăn khá sau 3-4 năm nữa. Nhưng giờ mua nàh/đất chắc giá lên cao rồi đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

Cần Thơ được cái vị trí "đắc địa" của ĐBSCL thôi, chứ nếu " không lười khai ....hăng....phá" thì.... Hai mươi năm rồi, không có gì thay đổi đáng kể cả, chỉ thấy dàn xxx thay đổi nhiều thôi. Mợ Hạnh mà học Châu Văn Liêm giai đoạn (87-90) không chừng em bít :D

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
xe3banh nói:
Lặn sâu quá hay bận lo công việc mà lâu quá mới online vậy bác, chà bây giờ bác 3 bánh mà qua tư vấn đất đai thì chắc chuẩn bị sốt đất Cần Thớ quá:D

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113

Em là dân CVL khóa 97-2000, sau bác có ...10 khóa nhẩy !
Trong đây các bác gọi nhau mợ mợ. Còn bên WTT thì mẹ mẹ , em thì chỉ quen gọi bác xưng em, chứ không phải thấy già kêu bác đâu nhé.
-------------------------
Quan điểm đầu tư của mỗi người mỗi khác, thị trường sẽ tự điều chỉnh cả thôi. Đối với em thì CT không phải vùng đất mới do em ở đây từ lúc mới sinh ra nên em chẳng biết khai với phá chỗ nào vì giờ chỗ nào cũng đắt, có mà đi ra khỏi bán kính 15km thì họa may giá mới rẻ. Thế nên em đi chỗ khác chơi. Còn các bác SG đổ xuống chắc thấy CT có tiềm năng vì giá so với SG là hời rồi he he ...
Bác xe 3 bánh là đại cao thủ à, hôm nay mới biết, nhưng em hiểu sao nói vậy, chẳng biết đúng hay sai, các bác đừng tin em, biết đâu em phao tin đồn nhảm như miss dolong he he .
Các bác nào lượn lờ về miền Tây thì em mời cafe cây nhà lá vườn. Kính các bác.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

bác Hạnh.Pham là thổ đia Cần thơ nhỉ, tôi có mấy anh bạn tên Hùng, Nghĩa, thầu cái vũ trường Gold ở đây, và mở thêm cái khách sạn ở đường Quang Trung, làm ăn ngon lắm, đất dự án còn khá rẻ, đầu tư cũng ngon nhưng xa quá nên ngại đi .

Hạng C
13/1/07
835
0
16

@MinhPham:vậy bác cũng gốc CT rùi,vị trí dó thì bác dã quá rành 6 câu mà còn bảo nghe tây dồn gì nữa!!!
@Hanh Pham:Hi,mợ hiếu khách quá,em thì nghe Dân OS xuống kiếm là xách xe dọt lẹ:D.
@MDF:chú giấy ép và khơme vẫn khỏe hỉ,có bạn học CVL cùng thời kìa.
@Himlam:sao cái nick bác hổng có dính gì với Liên việt dể em làm quen vay 1mớ,vũ trường với khách sạn thì em... duối.

Status
Không mở trả lời sau này.