Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
xin lổi các bạn nhá, xin e và còn được bem nhà báo free nữa nhá

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
Bayern nói:
Em cảm ơn các bác đã nhiệt tình góp ý,
Em thấy làm như bác tuech_sg là rất hợp lý, em sẽ thiên theo hướng này
. Em chỉ thắc mắc cái cửa 4 cánh mà bác đề cập liệu có vướng quá ko? Hay mình cắt đi luôn cho tiện vì lúc nào cũng có cái cửa cuốn ở ngoài rồi?

Cái cửa 4 cánh có tác dụng vào ban ngày, khi xe hơi đã ra khỏi nhà. Mình đóng cửa lại (3 cánh, chừa 1 cánh) rồi cộng với cổng sắt sẽ làm cho nhà có cảm giác "kín đáo" hơn tí. Nếu bỏ luôn mà cổng sắt bác làm song thưa thì đi đường người ta nhìn suốt vào tận bếp. Là em thì em sẽ cảm thấy hơi khó chịu thôi.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Cảm ơn bác. Em thì bạn bè, anh em hay tới nhà chơi nhiều nên phòng khách chắc phải rộng rãi chút để có đủ chổ ngồi nên chắc là phòng khách cho nó lên tầng 1 luôn. Ở dưới làm chổ để xe cho nó thỏa mái.
@Bayer: Hình như hồi trước bác có hỏi thông tin bên thớt đát q2. Bác đã mua apak rồi ? Chắc 4x20 là khu C rồi. Hiện nay bác có xin được giấy phép chưa vì khu C chưa có sổ nên ko được cấp phép. Hôm nào bác ghé khu apak thì cafe giao lưu. Số dt em: o9o3.6IIoo3
tuech_sg nói:
Cũng may nhà em do bác Thanh thiết kế trước khi lên báo. Không thôi bác ấy cộng phần chi phí lên báo vào thì khổ hehehe...j/k

@Bác Manchester: Nhà bác 20m, chừa sân 4m xây 16m mà bác còn lo gì thiếu chiều dài ạ? Nhà em có 16.5 chừa 3.5 mà em còn thấy đủ để làm gara + phòng khách + bếp hihihi...
Nói chứ em nghĩ do quan điểm mỗi người thôi. Nếu bác muốn có một cái phòng khách nhìn trang trọng, là "mặt tiền" của gia đình trong việc đón tiế khách thì có thể thiếu thật.
Em thì em quan niệm chỉ có người thân hoặc bạn bè thân mới mời đến nhà --> em kéo lên sân thượng (em để nguyên tầng làm nơi ăn chơi trên đó). Do đó khu vực tiếp khách của em chắc chỉ có đúng 1 bộ bàn ghế nhỏ (salon 3 chỗ + 2 ghế đơn). Không có chỗ cho tủ kệ, tivi gì hết.

Tập Lái
11/10/08
26
0
6
tuech_sg nói:
Cái cửa 4 cánh có tác dụng vào ban ngày, khi xe hơi đã ra khỏi nhà. Mình đóng cửa lại (3 cánh, chừa 1 cánh) rồi cộng với cổng sắt sẽ làm cho nhà có cảm giác "kín đáo" hơn tí. Nếu bỏ luôn mà cổng sắt bác làm song thưa thì đi đường người ta nhìn suốt vào tận bếp. Là em thì em sẽ cảm thấy hơi khó chịu thôi.

Em hiểu ý bác, em sẽ nghĩ thêm cách hoặc cánh cổng em làm dầy thêm một chút
. Ko em sẽ bố trí bộ cửa này luôn. Hay em làm bộ rèm cho nó huyền ảo nhỉ :).

Bác MUVN: em cũng có lên hỏi chút thông tin, em đã mua khu C rồi mặc dù hơi mắc chút :(. Em định sang năm xây nên chắc giấy phép lúc đó sẽ có. Em sẽ check lại nhưng em nghĩ ở VN mình nhiều dự án nên chắc chính quyền phải nghĩ ra hướng đi thôi. Em có số của bác rồi, hiện em dg thời gian công tác nên ko ghé bác dc, em sẽ hẹn bác trước khi ghé.
.

Có bác nào có cái budget cho em xin nhé, em định năm sau nhưng nếu budget lớn quá thì .... huhuhu.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Phần giữa nhà ngăn phòng khách và xe bác nghĩ phương án làm kính cường lực thử xem. Em thấy cũng đẹp.
Em cũng khu C, mai mốt làm hàng xóm của bác rồi. Em vừa nghe thông tin bên lề thì khu C tháng 2 năm sau sẽ có sổ. Bây giờ cũng đang làm từng đợt giống khu B.
Còn A và D vướng giải tỏa nên chưa hẹn ngày.
Bayern nói:
tuech_sg nói:

Em hiểu ý bác, em sẽ nghĩ thêm cách hoặc cánh cổng em làm dầy thêm một chút
. Ko em sẽ bố trí bộ cửa này luôn. Hay em làm bộ rèm cho nó huyền ảo nhỉ :).

Bác MUVN: em cũng có lên hỏi chút thông tin, em đã mua khu C rồi mặc dù hơi mắc chút :(. Em định sang năm xây nên chắc giấy phép lúc đó sẽ có. Em sẽ check lại nhưng em nghĩ ở VN mình nhiều dự án nên chắc chính quyền phải nghĩ ra hướng đi thôi. Em có số của bác rồi, hiện em dg thời gian công tác nên ko ghé bác dc, em sẽ hẹn bác trước khi ghé.
.

Có bác nào có cái budget cho em xin nhé, em định năm sau nhưng nếu budget lớn quá thì .... huhuhu.

Tập Lái
11/10/08
26
0
6
Em nghĩ kính cường lực ko ổn vì em muốn để rộng, thông như vậy nếu nhà em có tiệc tùng gì thì cũng tiện. Như vậy thoáng cho cả nhà.
Nếu có sổ thì hay quá, em nhờ ngân hàng nó hỗ trợ em xây nhà :). Em sợ dg xây mà phát sinh nhiều quá thì hỏng bét ...

Ngoinhaxanh: khi nào đỡ mệt bác khuyên em vài câu nhé, em vẫn dg hóng ở thớt này...

Tập Lái
11/10/08
26
0
6
Em có hỏi lại, thông tin ko chính thống là đầu năm 2014, khu APAK đc phép xây dựng lại. Nhưng theo em làm kiểu nhà nước nên chắc khoảng giữa năm mới dc quá

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Bayern nói:
Em có hỏi lại, thông tin ko chính thống là đầu năm 2014, khu APAK đc phép xây dựng lại. Nhưng theo em làm kiểu nhà nước nên chắc khoảng giữa năm mới dc quá
Sắp được xây lại mà em vẫn chưa có tiền xây. Hic hic

Status
Không mở trả lời sau này.