bakura123456 nói:
Chia buồn với bác chủ nếu đi với con spark, em thấy hành trình của bác khá ổn nhưng em lưu ý bác 1 số vấn đề như sau: em vừa đi về hqua: em đi ko kẹt xe mất hết 10h đó.
Đoạn từ dầu zây => bảo lộc: cực kỳ xấu, ổ voi chà bá dàn trải khắp mặt đường ko biết đường nào mà né suốt gần 100km xấu thê thảm đặc biệt từ madagui lên bảo lộc 1 đoạn tuy ngắn nhưng em phải đi hết gần 2h đồng hồ mới qua do cứ 10-20 km/h mà đi. Khi qua bảo lộc lâu lâu có vài hố voi xuất hiện khó thấy nhé, ko khéo là dễ bễ vỏ đấy. Đoạn này nếu gặp trời mưa thì bác cầu trời đừng cho lọt hố nhé :D. Suốt tuyến chỉ dc vài km bác có thể phi 80km/h :)).
Từ bảo lộc trở lên đường bth cứ thế mà phan chỉ lưu ý bảng tốc độ thôi.

Thông tin của bác hữu ích quá xá. Thanks bác rất nhiều, chắc em phải thay đổi lộ trình rồi. Trước giờ đi Đà Lạt được 3 chuyến (3 chuyến đều ngủ lại có 1 đêm: do toàn đi công việc) toàn đi QL20 giờ phải đổi qua đường khác cũng lo lo nhưng mà không đi không được vì đã hứa với F1, nhìn mặt nó buồn xo cũng tội, hè mà.

dantruong79 nói:
Nếu bác thích về lịch sử thì em để nghị thêm "Biệt thự Lê Xuân" ạ...

Thanks bác nhé. Em đã thêm mục của bác vào danh sách tham quan. Em hỏi thêm khu biệt thự cổ và chùa Tàu có gì hay không ? Do được đi 4 ngày nên em cũng ham hố nhiều chổ nhưng có chổ nào em nêu mà không đáng để đi thì các bác cũng nêu hộ để em bỏ qua.

huytg073 nói:
Đường xấu nhiều mà bác nghé chơi nhiều (3 chổ) thì hơi mệt. Nên để thác pren cho chặn về. Em cũng xuất phát 3h30 chỉ ghé dambri thôi mà ra tới dalat đuối như trái chuối! Cũng đi ql 20

Thanks bác đã tư vấn cho em. Nghe các bác nói QL20 quá tệ nên em bỏ qua KDL Madagui luôn (cũng hơi tiếc tiếc, chỉ ghé thác DamB'ri ở Bảo Lộc và thác Prenn thôi.

theone1984 nói:
Vậy thì bác chọn cung của em cho đoạn đi và cung của TrầnThiệnMinh cho đoạn về. Đáp ứng dc nhu cầu của bác.

http://www.otosaigon.com/forum/Message/7196897-Xin-h%E1%BB%8Fi-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-%C4%90i-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-th%C3%A1ng-7/p4/

Còn xipắc mà đi QL20, 1 là chạy 40-50 dập gầm (Fiesta của em bị), 2 là lếch 20-30 thì 11h tiếng tới. Và tuyệt đối ko dc chạy đêm trên QL20, đường thì tối, phụ thuộc vào đèn xe, mà hố bom với lỗ lủng bêtông thì đầy, hoàn toàn ko thấy hết để mà né.

Đồi thông 2 mộ và Hồ than thở là 1 khu du lịch mà bác. Dinh Bảo Đại thì có 1 cái thành wán cafe rồi. Hok bít phải cái bác hỏi ko?

Thanks bác TheOne1984, thông tin và link của bác rất chi tiết. Em theo lời khuyên của các bác sẽ không đi đoạn QL20 từ Dầu Giây lên đến Bảo Lộc, em sẽ nghiên cứu lộ trình các bác chỉ dẫn, ước gì các bác cho thông tin đầy đủ hơn về mấy cung đường khác.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Xu Pe Pờ Rồ nói:
MIGIA nói:
Bác đi đường đèo Tà Pứa cho lành, có đoạn xấu khoảng 5-10km gần đèo Tà Pứa
QL 20 chán lắm, e mới đi về hôm qua, ê hết cả người

Bác cho em xin cái google map đường đèo Tà Pứa nha bác, đường này có vắng vẻ quá không, sedan đi nổi không ?
Cung đường của em post khúc trên là tốt nhất hiện giờ, còn cung đèo Gia Bắc nữa, mà đi xa hơn 100km thì phải, và đèo Gia Bắc nhỏ hẹp.
Đèo TàPứa là cung của em chỉ đó bác, đây nè

http://goo.gl/maps/whjJS

Bác nhìn trên bản đồ, ngay Mê Pu, lên nữa là ngã 3 DT336-DT713 wa ngã 3 tầm 10km sẽ thấy 1 đoạn wẹo wa wẹo lại trên bản đồ, là đèo TàPứa đó bác, à cung này đường rộng đẹp mà toàn cho 40-50, hỏi tín hiệu xe ngược chìu rồi chạy nha bác. Bữa em đi là em đạp 100 á.

Em xin phép hỏi các bác là QL20 đoạn nào đang thi công hay toàn tuyến từ Dầu Giây đến tận chân đèo Bảo Lộc ạ ?
Em thấy hiện tại có vài cung đường sau:
1./ Do bác TranThienMinh chỉ giúp: qua Dầu Giây theo QL1 tới Gia Ray theo đường 766+713 (cung đường này qua mấy đèo và tên là gì) ra tới thị trấn Đạ Hoai QL20 chạy 1 khúc nữa mới tới chân đèo Bảo Lộc --> đoạn QL20 này (từ Đạ Hoai đến Bảo Lộc) sedan có đi được không, có sợ cướp bóc, ăn vạ gì không ?
Đoạn QL20 này nghe bác S09 nói sedan kiên quyết không nên đi ??? em chờ thêm phán quyết của vài bác nữa cho chính xác trăm phần trăm luôn.

2./ Qua Dầu Giây theo QL1 tới QL55 (đường này có mấy đèo và tên là gì) ra tới thành phố Bảo Lộc luôn --> đường này sedan đi nổi không, đường có vắng vẻ quá không ?

3./ Do bác NguyenMobile chỉ giúp: qua Dầu Giây theo QL1 tới Phan Thiết theo QL28 (có đèo Gia Bắc) ra tới thị trấn Di Linh --> hơi xa tí lại phải tăng cường nam giới cho an toàn (chỉ có mình em trên xe là đực rựa lại nhỏ con) nên em không chọn đi cung đường này.

Túm lại em rất quan tâm thông tin của cung đường (1) và (2), tạm thời ưu tiên chọn (1) nếu QL20 quá ẹ thì chọn (2).

Mong các bác giúp thêm thông tin nữa nhé. Chân thành cám ơn mọi người.

theone1984 nói:
Xu Pe Pờ Rồ nói:
MIGIA nói:
Bác đi đường đèo Tà Pứa cho lành, có đoạn xấu khoảng 5-10km gần đèo Tà Pứa
QL 20 chán lắm, e mới đi về hôm qua, ê hết cả người

Bác cho em xin cái google map đường đèo Tà Pứa nha bác, đường này có vắng vẻ quá không, sedan đi nổi không ?
Cung đường của em post khúc trên là tốt nhất hiện giờ, còn cung đèo Gia Bắc nữa, mà đi xa hơn 100km thì phải, và đèo Gia Bắc nhỏ hẹp.
Đèo TàPứa là cung của em chỉ đó bác, đây nè

http://goo.gl/maps/whjJS

Bác nhìn trên bản đồ, ngay Mê Pu, lên nữa là ngã 3 DT336-DT713 wa ngã 3 tầm 10km sẽ thấy 1 đoạn wẹo wa wẹo lại trên bản đồ, là đèo TàPứa đó bác, à cung này đường rộng đẹp mà toàn cho 40-50, hỏi tín hiệu xe ngược chìu rồi chạy nha bác. Bữa em đi là em đạp 100 á.

Thanks bác TheOne1984 rất nhiều. Đoạn này ra tới QL20 đoạn vừa qua đèo Chuối một chút và còn phải đi thêm một đoạn (ABCD...) nữa mới tới chân đèo Bảo Lộc, bác TheOne1984 cho em hỏi thêm là đoạn (ABCD...) có quá tệ không và sedan đi được không ?