Hạng B2
26/6/12
482
54
43
Hóc Môn, TPHCM
Xe_chuong_ga nói:
Xu Pe Pờ Rồ nói:
*** Ngày 2: 6h30' khởi hành đi Lạc Dương - Lang Biang, vòng xe xuống bờ hồ Suối Vàng (có phải là hồ Dankia không các bác ?) chơi đến 10h về thác Camly chơi đến 12h thì đi ăn trưa.
13h khởi hành đi Đồi Mộng Mơ và Thung Lũng Tình Yêu chơi đến 15h30' lại đến hồ Than Thở. Không biết có nên vào Dinh III Bảo Đại không nhỉ ? Tối cả nhà kéo ra chợ Đà Lạt bò hóng.

??? Đồi thông 2 mộ em không nhớ nằm ở đâu vậy các bác.
Em tư vấn bác….khởi hành sáng sớm. Theo QL 1A ra thẳng Nha Trang! Thuê khách sạn, các ngày sau đó đưa gia đình đi chơi Vinpearl land, tắm bùn khóang, thăm thú linh tinh…..Sau 3 ngày cũng theo QL 1A về….thẳng nhà!!! Quên mịa cái Đà Lạt đi cho nó khỏi bực mình! Đường sá như CC, nhà nghỉ khách sạn đắt, đặc sản tòan đồ Tàu ngâm hóa chất….!!!
Em cũng giống bác xechuongga, em chán Đà Lạt ghê!mà nhiều khi cũng phải bay lên@@! càng ngày càng thấy buồn!
Bác có thích ăn thịt nướng đặc sản bên bờ hồ thơ mộng, gió thổi mát lồng lộng mà giá cả dể chịu hok?!Có lần em đi Suối Vàng Suối Bạc, có người giới thiệu đưa e cái card, đang chán chưa bik đi đâu em chơi luôn:
THU KHÔI

Phục vụ: Cơm - Nhậu - Cơm đoàn
Các món: Hấp - Nướng Tây Nguyên
Đặc biệt: Cơm lam - gà chỉ
Dịch vụ: cưỡi ngựa (không có xem hay bứt hoa ) - câu cá!
Đt: 01666.964451 - 0908.913211

Từ chổ KDL chạy vào khoảng mấy cây đường đèo nữa đó bác, mà đường dễ chạy, gọi chắc người ta đón, Ngay chổ đó có cái hồ cũng đẹp, người ta dựng mấy cái chòi,lán kế bờ hồ, có xích đu nữa! em hỏi thì bà chủ nói có quán chính ở ngoài thác Camly đó, còn ở đây là lán của thợ săn vs mấy bác nào quen thì zô đây! (Có cả thịt rừng nữa, tại hổng dám ghi zô card )!
Em chui zô thì thấy treo ... nguyên con,àh vậy là thiệt, thích chổ nào ... lạn chổ ấy! em nhớ độ heo thì khoảng 500k/kg, (có cái khác nữa ), ngta làm hết luôn, nói chung không khí, view, với đồ ăn ngon phết!Bác thích thì đi thử!

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Làng Cù lần là nơi đáng đến chơi, đi qua Thung Lũng Vàng/Dankia chừng 5 Kim là tới

Hạng C
26/12/12
950
16
18
em Tư vấn 1 số thứ bác chuẩn bị khi mang theo để lái xe an toàn nhé :D
Nhờ các bác tư vấn lộ trình du lịch Đà Lạt 4 ngày từ 17/07/2013 đến 20/7/2013

Chúc bác đi vui vẻ

Hạng D
1/6/11
4.533
8.665
113
13
Em mới học hỏi đc cung đường này đi ĐL,bác chủ nghiên cứu xem sao!
Em đã hỏi kỹ,sedan đi vô tư,không xxx và xe 2B 4B rất ít!Xa hơn khoảng 10km thôi nha!
Nhờ các bác tư vấn lộ trình du lịch Đà Lạt 4 ngày từ 17/07/2013 đến 20/7/2013

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
HoanTon nói:
Em đã hỏi kỹ,sedan đi vô tư,không xxx và xe 2B 4B rất ít!Xa hơn khoảng 10km thôi nha!
Em cũng đang cân nhắc cung đường này nhưng ngại 2 vấn đề: 1/ Sedan qua đoạn xấu nhất trót lọt, nhất là đèo Tà Pứa gì đó? 2/ Đường lạ, vắng và các vấn đề liên quan?
Hóng các bác đi về cập nhật thông tin.

Hạng D
4/7/13
1.559
6.257
133
Sài Gòn
badguy nói:
HoanTon nói:
Em cũng đang cân nhắc cung đường này nhưng ngại 2 vấn đề: 1/ Sedan qua đoạn xấu nhất trót lọt, nhất là đèo Tà Pứa gì đó? 2/ Đường lạ, vắng và các vấn đề liên quan?
Hóng các bác đi về cập nhật thông tin.

Đoạn xấu đèo Tà Pứa: tổng cộng xấu chừng 7-10 km, sedan qua được.
Đường vắng, lạ: chỉ vắng thật sự chừng 30 km thôi, chả sợ gì, gọi là vắng chứ vẫn thấy dân

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Giờ nghĩ tới việc đi du lịch trong nước mà giao thông, đường xá..thì nản toàn tập, chỉ muốn ở nhà cho lành.

kissintran nói:
Xe_chuong_ga nói:
Xu Pe Pờ Rồ nói:
*** Ngày 2: 6h30' khởi hành đi Lạc Dương - Lang Biang, vòng xe xuống bờ hồ Suối Vàng (có phải là hồ Dankia không các bác ?) chơi đến 10h về thác Camly chơi đến 12h thì đi ăn trưa.
13h khởi hành đi Đồi Mộng Mơ và Thung Lũng Tình Yêu chơi đến 15h30' lại đến hồ Than Thở. Không biết có nên vào Dinh III Bảo Đại không nhỉ ? Tối cả nhà kéo ra chợ Đà Lạt bò hóng.

??? Đồi thông 2 mộ em không nhớ nằm ở đâu vậy các bác.
Em tư vấn bác….khởi hành sáng sớm. Theo QL 1A ra thẳng Nha Trang! Thuê khách sạn, các ngày sau đó đưa gia đình đi chơi Vinpearl land, tắm bùn khóang, thăm thú linh tinh…..Sau 3 ngày cũng theo QL 1A về….thẳng nhà!!! Quên mịa cái Đà Lạt đi cho nó khỏi bực mình! Đường sá như CC, nhà nghỉ khách sạn đắt, đặc sản tòan đồ Tàu ngâm hóa chất….!!!
Em cũng giống bác xechuongga, em chán Đà Lạt ghê!mà nhiều khi cũng phải bay lên@@! càng ngày càng thấy buồn!
Bác có thích ăn thịt nướng đặc sản bên bờ hồ thơ mộng, gió thổi mát lồng lộng mà giá cả dể chịu hok?!Có lần em đi Suối Vàng Suối Bạc, có người giới thiệu đưa e cái card, đang chán chưa bik đi đâu em chơi luôn:
THU KHÔI

Phục vụ: Cơm - Nhậu - Cơm đoàn
Các món: Hấp - Nướng Tây Nguyên
Đặc biệt: Cơm lam - gà chỉ
Dịch vụ: cưỡi ngựa (không có xem hay bứt hoa ) - câu cá!
Đt: 01666.964451 - 0908.913211

Từ chổ KDL chạy vào khoảng mấy cây đường đèo nữa đó bác, mà đường dễ chạy, gọi chắc người ta đón, Ngay chổ đó có cái hồ cũng đẹp, người ta dựng mấy cái chòi,lán kế bờ hồ, có xích đu nữa! em hỏi thì bà chủ nói có quán chính ở ngoài thác Camly đó, còn ở đây là lán của thợ săn vs mấy bác nào quen thì zô đây! (Có cả thịt rừng nữa, tại hổng dám ghi zô card )!
Em chui zô thì thấy treo ... nguyên con,àh vậy là thiệt, thích chổ nào ... lạn chổ ấy! em nhớ độ heo thì khoảng 500k/kg, (có cái khác nữa ), ngta làm hết luôn, nói chung không khí, view, với đồ ăn ngon phết!Bác thích thì đi thử!

Thanks bác Nụ hôn nhé :D

HUNG BK nói:
Bác chủ lên kế hoạch chi tiết quá !

Theo em đã đến với thành phố Mộng Mơ thì mình cũng phải sao cho mơ mộng chút, đừng ham quá mà cứ như chạy xô... các điểm khác để dành cho lần sau, rồi lần sau nữa...

Giờ GĐ em lên ĐL chỉ để ... ăn và ngủ ! hihi

Chúc gia đình bác chủ có chuyến đi vui vẻ và thú vị.

Thanks bác Hung BK ạ. Em lên kê1 hoạch tung tăng như vậy để có thời gian thì đi chứ cũng không vội vàng tham quan nhiều chổ, nói chung chơi thì cứ tà tà :D