Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Em chào các bác,
Xe em là Morning LX nhập đời 2005, sổ đăng kiểm ghi kích thước lốp là 155/R13, xe đã làm cách âm sàn, lót cửa, lót trần nhưng đi vẫn rất ồn, đặc biệt khi đi vào đường hơi nhám là tiếng lốp vọng lên ù cả tai. Em nghi ngờ do lốp xe, các bác cho em hỏi, nếu em thay lốp thì nên thay loại gì để hết tình trạng hiện nay?

Cám ơn các bác nhiều nhiều...

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Em giúp bác nè:

- Với dòng xe nhỏ thì chuyện ồn là khó tránh khỏi mặc dù có làm cách âm. Nếu bác có đổi lốp thì tình hình không cải thiện được là mấy vì bản chất chiếc xe nó vậy.

Theo em biết là vậy.

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Dragontu78 nói:
Em giúp bác nè:

- Với dòng xe nhỏ thì chuyện ồn là khó tránh khỏi mặc dù có làm cách âm. Nếu bác có đổi lốp thì tình hình không cải thiện được là mấy vì bản chất chiếc xe nó vậy.

Theo em biết là vậy.

Rất cám ơn bác đã cho em thông tin, chủ cũ của em này không biết làm sao mà thay lốp của em nó, 2 lốp trước là Yokohama 155/80/R13, 2 lốp sau là Bridgestone 165/70/R13. Bác cho em hỏi, em có cần thay lại để đi ổn hơn không ạ?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
BlackJolie nói:
Dragontu78 nói:
Em giúp bác nè:

Theo em biết là vậy.

Rất cám ơn bác đã cho em thông tin, chủ cũ của em này không biết làm sao mà thay lốp của em nó, 2 lốp trước là Yokohama 155/80/R13, 2 lốp sau là Bridgestone 165/70/R13. Bác cho em hỏi, em có cần thay lại để đi ổn hơn không ạ?

Như vậy ổng thay cái kiểu này cho đít nó nhỏng lên đó mà. Về nguyên tắc bề bản lớp càng lớn khi chạy sẽ có ma sát với mặt đường càng lớn, mà ma sát càng lớn, thì độ ồn càng lớn, 165 sẽ ồn hơn 155. Bác thấy xe MEC hay BMW không, chúng nó sử dụng lốp lớn chà bá luôn, sở dĩ nó đi êm hơn xe rẻ tiền là nó là hệ thống cách âm tốt, chứ thật ra khi nó chạy bác chạy theo nó thì nghe tiếng bánh xe nó ma sát với mặt đường nghe rất rõ, nghe tiếng rào rào rất rõ, rõ hơn mấy xe nhỏ nhiều đó. Do đó muốn đi êm thì bác phải cải tạo lại hệ thống cách âm thôi, mà muốn làm điều này bác tốn khá nhiều tiền đó.

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Như vậy tốt nhất em nên thay 4 lốp loại 155/70/R13 như trong sổ đăng kiểm thì đỡ hơn phải không bác, vì xe em cũng đã làm cách âm rồi bác ạ!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
DẠ, mời bác ra thay Micheline energy, bao đảm sẽ giải quyết phần nào vấn đề của bác! Nhưng mà hình như energy XM1 ko có size của bác thì phải, bác ra đại lý Micheline trên điện biên phủ, chiều hướng về Q1 hỏi thử xem! Co cai nay cung hay "Lốp MICHELIN Primacy LC mới: Chuẩn mục mới về hiệu suất cao với tính năng không ồn và tiết kiệm nhiên liệu "

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/1/10
72
1
8
45
Em vào trang web vegiare.vn.com (chữ ký của bác) thấy giá vé máy bay có 23vnd/ cái (HCM-DN) có đúng thật là có giá khuyến mãi như vậy không bác????