Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
diện này,bán nhà mà chỉ đứng tên 1 căn duy nhất và đứng tên trên sổ hơn 183 ngày là dc,đó giờ bác ko biết hay ko để ý à,2 căn trước e bán đều dc miễn thuế này
ồ cám ơn bác
tại em đã có nhà đang ở rồi,nên ko biết vụ này hehe
bác cho em hỏi về thủ tục thì có cần thêm kê khai hay đơn xin gì ko ?

vậy chắc ko bị phạt vụ trốn thuế đâu bác. vì tau có đóng thuế đâu ,cần gì trốn :D .chỉ là ko biết thằng mua chịu ko vì nếu chênh 20 tỷ là nó cũng có tội

Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
ồ cám ơn bác
tại em đã có nhà đang ở rồi,nên ko biết vụ này hehe
bác cho em hỏi về thủ tục thì có cần thêm kê khai hay đơn xin gì ko ?

vậy chắc ko bị phạt vụ trốn thuế đâu bác. vì tau có đóng thuế đâu ,cần gì trốn :D .chỉ là ko biết thằng mua chịu ko vì nếu chênh 20 tỷ là nó cũng có tội
e bán cái nhà cũ cách đây 5 năm rồi ko nhớ rõ,hình như là ra phường hay phòng cc gì đó làm 1 tờ cam kết chỉ có 1 căn nhà là dc,còn vụ thuế nó mới làm gắt trong năm nay thôi nên nhiều khi nhiều người ko biết mình bên bán thì ko tốn thuế TNCN vì chỉ có 1 căn nhà nhưng nếu kêu họ khai cao họ nghĩ mình làm khó dễ họ á bác nên mới hỏi anh em là khai khoảng bao nhiu % giá thực là ổn cho vui vẻ đôi bên chứ khai 100% giá thực thì e nghĩ chả ai khai kiểu đó đâu,trong khi đền bù thì rẻ mạt mà giá thuế thì cao vót như thế thì ép người quá đáng

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
e bán cái nhà cũ cách đây 5 năm rồi ko nhớ rõ,hình như là ra phường hay phòng cc gì đó làm 1 tờ cam kết chỉ có 1 căn nhà là dc,còn vụ thuế nó mới làm gắt trong năm nay thôi nên nhiều khi nhiều người ko biết mình bên bán thì ko tốn thuế TNCN vì chỉ có 1 căn nhà nhưng nếu kêu họ khai cao họ nghĩ mình làm khó dễ họ á bác nên mới hỏi anh em là khai khoảng bao nhiu % giá thực là ổn cho vui vẻ đôi bên chứ khai 100% giá thực thì e nghĩ chả ai khai kiểu đó đâu,trong khi đền bù thì rẻ mạt mà giá thuế thì cao vót như thế thì ép người quá đáng
dạ thì các anh em bàn nhau cẩn thận thôi.thường bên công chứng cũng nhắc nếu thấp quá.họ 1 tháng làm bao nhiêu vụ nên chắc cũng nắm
ai dại gì đóng 100% hả anh hihi
em toàn khai thấp tè đây .trước đó cũng hỏi ý kiến công chứng rồi mới kê khai.hihi.
cơ bản em toàn mua bán ở tỉnh .

Hạng B2
5/11/11
134
489
68
Hiên nay Thủ Đức,đang yêu cầu đất thấp nhất là 800 tr( Long Phước), các phường khác trên 1 tỷ, nhà 1,2 (Long Phước), các phường khác 1,5 tỉ trở lên. công chứng thấp mất công bị trả hồ sơ lại.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng B2
2/9/20
113
72
28
24
Mấy ông khai giá thuế thấp hơn giá nhà nước thì nó lại chẳng trả

Bọn công chứng thì kêu giá nào nó chứng giá đấy chứ việc quái gì nó quan tâm

Thuế có 2 phương hướng xử lý khi gặp mấy ông gà khai thấp :

1. Trả hồ sơ hù gà, gà nào nhát thì khai đúng giá, gà nào nhờ tư vấn tính đúng được giá nhà nước thì khai đúng giá nhà nước là pass

2. Thuế tự tính bằng giá nhà nước

Đơn giản vậy thôi chứ thuế nó rảnh đéo đâu mà biết giá, bảo đến cò nó còn ko nắm được hết giá nữa là mấy bố

Lạy mấy bố, ngố nó vừa thôi, học cách tính giá đất + tài sản gắn liền với đất đi, dễ mà

Thôi cái trò hù công an đi, cái mấu chốt nó phải chứng minh được giá thật giao dịch, có mà bằng niềm tin, trừ 1 số dự án có giá của chủ đầu tư niêm yết mà công chứng thấp hơn, hoặc vụ án phụ mang tính chất bổ sung cho án chính (mà trốn thuế là phần phụ) mới bị dính thôi

Hạng B2
2/9/20
113
72
28
24
Thấp là bao nhiêu bạn?
Đứa e mình vừa công chứng 25-11, khai 50 %. Môi giới và công chứng viên nhắc.
Muốn biết khai có đúng hay ko? Thì anh post cái sổ đất, vị trí và giá khai thuế của đứa em anh lên đây khắc rõ kết quả

Chứ ở đâu ra cái logic 30%, 50% giá như anh nói, khai bao nhiêu thì khai, tối thiểu phải bằng giá nhà nước, mấu chốt nó thế, mà anh tưởng giá nhà nước rẻ à, ko có đâu à nha

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Ông trên nói như ai cũng ngu. Đóng vai đi 'mua' vị thế phải khác. Bên bán bao từ a tới z đi rồi ra sổ xong đưa tiền thì có chịu ko. Mua chỗ đất dâ.cỏ mọc bò gậm dự ớn blabla hoang vắng thì ma quỷ biết giá. Còn mua nhà khu su g túc thì giờ nó hành thật nhé. Cái cccd gắn chip cuối năm 2022 nữa mới bá đạo.

Hạng B2
2/9/20
113
72
28
24
Ông trên nói như ai cũng ngu. Đóng vai đi 'mua' vị thế phải khác. Bên bán bao từ a tới z đi rồi ra sổ xong đưa tiền thì có chịu ko. Mua chỗ đất dâ.cỏ mọc bò gậm dự ớn blabla hoang vắng thì ma quỷ biết giá. Còn mua nhà khu su g túc thì giờ nó hành thật nhé. Cái cccd gắn chip cuối năm 2022 nữa mới bá đạo.
Thôi đi anh ơi
Bài toán đặt ra là anh phải có lời giải
Đây toàn 30%, 50% bla bla bla, có cứt nó biết và nó cũng đéo rảnh đi điều tra, chỉ có 1 chỗ mấy ông khai ngu thấp hơn giá nhà nước, và bọn 1 cửa mấy chỗ này nó đéo thích tính giá giùm mấy ông, thế cho vuông

Nhờ các bác tư vấn về khai giá bán hợp đồng công chứng, đóng thuế.

Mới nộp hôm qua, khai 50tr, nó tính lại bằng giá nhà nước đấy

• Like
Reactions: Tran hà
Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Thôi đi anh ơi
Bài toán đặt ra là anh phải có lời giải
Đây toàn 30%, 50% bla bla bla, có cứt nó biết và nó cũng đéo rảnh đi điều tra, chỉ có 1 chỗ mấy ông khai ngu thấp hơn giá nhà nước, và bọn 1 cửa mấy chỗ này nó đéo thích tính giá giùm mấy ông, thế cho vuông

View attachment 2614045
Mới nộp hôm qua, khai 50tr, nó tính lại bằng giá nhà nước đấy
A mua ở sg? Tphcm? Cmt tui nói gói gon sg thôi

Hạng B2
2/9/20
113
72
28
24
A mua ở sg? Tphcm? Cmt tui nói gói gon sg thôi
Tôi chỉ muốn hỏi các anh đã khai bằng giá nhà nước chưa?
Vậy cho vuông, nếu khai ko bằng hoặc thấp hơn thì nó trả chứ nó ko thích tính giùm, các anh lại tưởng nó nắm thóp giá bla bla
Tôi cười chết

• Haha
Reactions: tinaliuyifei